ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 01:04:58 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  สัก ไม่เข้า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สัก ไม่เข้า  (อ่าน 5529 ครั้ง)
berm
Register Member
Full Member

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 03:14:09 PM »

เรื่องนี้เกิดเมื่อเร็วๆนี้เองครับ เกิดจากเพื่อนผมเกิดอยากจะสักขึ้นมา เลยไปสักกับอาจารย์ที่วัดบางพระ
นครปฐม สักมาหลายครั้งแล้ว แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร บังเอิญวันที่ไปสักครั้งล่าสุด เพิ่งได้สมเด็จเปิดกรุ
ปี 37 มาพอดีเลยแขวนไปด้วย ตกลงสักพระพิฆเนศร์กลางหลัง แต่ปรากฎว่าสักได้สามครั้ง ไม่เข้า หมึกไม่ติดด้วย เปลี่ยนเข็มก็แล้ว เปลี่ยนหมึกก็แล้วก็ไม่ได้ หลวงพ่อที่เป็นคนสักให้เลยบอก โยมสงสัยจะไม่ได้ โยมลองถอดพระออกหน่อย วันนั้นเพื่อนผมมันใส่ พระไปสององค์ รูปหล่อหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมรุ่นแรก กับ เปิดกรุ ปี37 มันเลยถอดออกทั้งคู่ ปรากฎว่าสักติด ทั้งๆที่เป็นเข็มและหมึกเดิม
   สุดท้ายถามมันว่า มันคิดว่าองค์ไหน มันบอกเปิดกรุชัวร์ เพราะก่อนหน้านั้นมันเคยใส่รูปหล่อไปสักแล้ว ก็สักติดสบาย ......
   เรื่องจริงสอบถามได้คับ มันขายขนมที่ตลาดบองมาเช่ ร้านแม่ประหยัดครับ ยิ้ม

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 05:10:03 PM »

ตลาดบองมาเช่ ย่านวัดเสมียนนารี ผ่านไปจะเข้าไปคุยครับ ชอบครับ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 05:25:19 PM »

ยิ้ม เยี่ยมครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟัง
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 06:28:16 PM »

ตลาดบองมาเช่ ย่านวัดเสมียนนารี ผ่านไปจะเข้าไปคุยครับ ชอบครับ

จะผ่านไปขอแบ่ง สมเด็จเปิดกรุเหรอครับพี่  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 09:02:13 PM »

จะผ่านไปขอแบ่ง สมเด็จเปิดกรุเหรอครับพี่  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แจ๊ค รู้ทัน องค์ประสพการณื ยังัยก้อต้องเอาครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 11:08:30 AM »

พี่เบิ้มครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนพี่ไปสักกับหลวงพี่ท่านใดมาครับ หลวงพี่แป๊วหรือเปล่า คิดถึงท่านจัง ท่านมีเมตตามากๆ
berm
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 10:06:57 PM »

เดี๋ยวสอบถามอีกทีน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
หน้า: [1] พิมพ์