ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 15 พฤษภาคม 2024, 12:31:19 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  เส้นเล็ก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นเล็ก  (อ่าน 4513 ครั้ง)
Nuttavude
Register Member
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 06:35:59 AM »

ขอโชว์สร้อยเส้นเล็กกระทัดรัด ที่ผมไว้นิมนต์ออกพัก ตจว.บารมีหลวงพ่อกวย หลวงพ่อเฒ่าคุ้มครอง แต่เส้นนี้มีข้อห้ามคือห้ามใส่อาบน้ำครับ ยิ้ม

* main.jpg (100.53 KB, 600x822 - ดู 1068 ครั้ง.)

* Index01.jpg (122.38 KB, 700x574 - ดู 1016 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Sert16
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:11:58 AM »

ลงตัวเลยครับชุดนี้ เป็นผมคล้องคอก็มั่นใจตะลุยได้ทุกที่เหมือนกันครับ พี่ Nuttavude เลี่ยมพระเองหรือเปล่าครับ ยิ้มกว้างๆ
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:21:08 AM »

เยี่ยมครับพี่ ไปได้ทุกทิศทุกทาง แล้วเส้นใหญ่จะมีอะไรบ้างน่า  ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:26:59 AM »

ผมว่าไม่เล็กนะครับพี่

มี หลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย. สุดยอดครับ.

ยินดีด้วยครับ.
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:28:21 AM »

อย่าลืมใส่ไปโชว์งานล.พ.วันที่12เม.ย.นี้นะครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:22:39 AM »

อยากเห็นองค์จริงจังเลยครับ ชุดสวยแต่งดลุยน้ำครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:46:24 AM »

เส้นเล็ก แต่พุทธคุณไม่เล็กแน่ครับพี่นัทวุธ บารมีพ่อหลวงเฒ่า หลวงพ่อกวย คุ้มครองครับ....

aody
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:23:20 PM »

อยากเห็นเส้นใหญ่บางครับ  ยิ้มเท่ห์
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:35:49 PM »

ลงตัวเลยครับชุดนี้ เป็นผมคล้องคอก็มั่นใจตะลุยได้ทุกที่เหมือนกันครับ พี่ Nuttavude เลี่ยมพระเองหรือเปล่าครับ ยิ้มกว้างๆ
เลี่ยมเองครับ พี่เสริฐส่งโพธิ์เก้ามาให้ผมเลี่ยมให้ซักองค์ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ
เยี่ยมครับพี่ ไปได้ทุกทิศทุกทาง แล้วเส้นใหญ่จะมีอะไรบ้างน่า  ยิงฟันยิ้ม
อยากเห็นเส้นใหญ่บางครับ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณ คุณพีพี คุณ โอ๊ตครับ เส้นใหญ่จะหนักกว่านี้นิดหน่อยครับ ยิ้ม
ผมว่าไม่เล็กนะครับพี่

มี หลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย. สุดยอดครับ.

ยินดีด้วยครับ.
ขอบคุณ คุณวีครับ งานหลวงพ่ออย่าลืมนิมนต์ชุดใหญ่มาให้ชมอีกนะครับ ยิ้ม
อย่าลืมใส่ไปโชว์งานล.พ.วันที่12เม.ย.นี้นะครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
เดี๋ยวใส่โชว์ออกนอกเสื้อเลยครับพี่
อยากเห็นองค์จริงจังเลยครับ ชุดสวยแต่งดลุยน้ำครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ไปงานหลวงพ่อได้เจอแน่น้องโก้ ยิ้ม
เส้นเล็ก แต่พุทธคุณไม่เล็กแน่ครับพี่นัทวุธ บารมีพ่อหลวงเฒ่า หลวงพ่อกวย คุ้มครองครับ....
ขอบคุณพี่เต๋าสมชายครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
pyp
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 09:47:23 PM »

เลี่ยมแบบไม่เกรงใจเลยครับ ขาลุยเลยครับ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 08:23:37 AM »

คนโบราณเน้นแบบนี้หล่ะครับพุทธคุณซึมเข้าเนื้อเลย สุดยอด  ยิ้มเท่ห์
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:00:29 PM »

เลี่ยมแบบไม่เกรงใจเลยครับ ขาลุยเลยครับ
เลี่ยมแบบเดิมๆเบื่อแล้วก็เลยหาแบบเลี่ยมใหม่ๆบ้างครับ ขอบคุณครับ:)
คนโบราณเน้นแบบนี้หล่ะครับพุทธคุณซึมเข้าเนื้อเลย สุดยอด  ยิ้มเท่ห์
กลายเป็นคนโบราณซะแล้วเรา...ขอบคุณครับพี่ ยิ้ม

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 01:08:22 AM »

รูปโดนใจมากน้อง..

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 08:52:28 PM »

รูปโดนใจมากน้อง..
เลี่ยมโดนใจใช่ใหมครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม

nop
Jr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:57:56 AM »

สุดยอดครับ  ชอบมากครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์