ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 11:47:31 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  ช่วยลูกศิษ หลวงพ่อกวยกันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลูกศิษ หลวงพ่อกวยกันครับ  (อ่าน 13934 ครั้ง)
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 01:52:14 AM »

ขอให้ท่านหายไวๆ สุขภาพแข็งแรง
nattapol
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 09:02:28 AM »

ขอประทานโทษ ครับแจ้ง หมายเลขบัญชีผิดไป  ขอแก้ไขครับ

ชื่อบัญชี              นางส้มเกลี้ยง   สุขสำราญ   /   พระวิทยา   น้ำดอกไม้

ธนาคาร               ออมสิน

สาขา                 เดิมบางนางบวช

เลขที่บัญชี          10 - 1005 - 32 - 004526 - 0

บัญชี                 ฝากประจำ 6 เดือน

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ  0866218252  ป้าส้มเกลี้ยง
ต้องขอประทานโทษด้วยครับที่ ลงเลขที่บัญชีผิดไป  ขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่าน ที่มีจิตเป็นกุศล   แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ ตอนนี้หลวงพ่อหลังกลับมาอยู่บ้าน ได้ 1 คืน ตอนนี้ต้องไปนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล เขาพระ ครับ               
nattapol
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 10:40:29 AM »

แจ้งให้ทราบนะครับ เมื่อ 10.30 น  วันนี้ผมได้โทรหาเจ้าหน้าที่ ของธนาคารออมสิน สาขาเดิมบางนางบวช  โดยตรงเกี่ยวกับปัญหา ที่ท่านสมาชิก แจ้งว่าไม่สามารโอนเงินได้ นั้น   แจ้งให้ทราบครับ ว่า เลขที่บัญชี ที่ผมได้แก้ไข ไปนั้น ถูกต้อง  แต่ถ้าคุณโอนทาง ATM  หรือ counter bank   นั้น ชื่อจะแสดงเป็น นางส้มเกลี้ยง  สุขสำราญ   แต่บัญชีนี้เป็นบัญชี ร่วมครับ ( ระหว่างหลวงพ่อ กับ ลูกท่าน ) ไม่ต้องแปลกใจครับ ยิ้มเท่ห์ อย่างไง ลองดูใหม่นะครับ
tew.2007
Register Member
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 กันยายน 2007, 08:46:34 AM »

ขอให้หลวงปู่หายไวๆ  สุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งของลูกหลาน
nattapol
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 กันยายน 2007, 09:33:18 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ขอ อนุโมทนาบุญ กับคุณ กนกชัย และพี่ๆที่นำพระมาร่วมประมูลตลอดจนพี่ๆที่บริจาคเงินโดยไม่ประสงค์ออกนามทุกท่าน     ขอคุณพระรัตนตรัยและพ่อแม่ครูบาอาจารย์ขอจงดลบันดาลให้ทุกท่านที่มีกุศลเจตนา ดี ประสพความสุขความเจริญ อุดมไปด้วย มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ แล นิพพานสมบัติ  ทุกท่านครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sidwat
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 กันยายน 2007, 09:23:21 PM »

วันนี้กลับบ้านเลยเข้าไปเยี่ยมหลวงพ่อตี๋ที่โรงพยาบาลเดิมบางนางบวชมาครับ หากท่านใดอยู่แถบชัยนาท สุพรรณก็ไปได้สะดวกครับ โรงพยาบาลอยู่ติดถนนชัยนาท-สุพรรณเลยครับ

อาการท่านดีขึ้นบ้างแล้วครับ แต่ยังให้อาหารทางสายยาง และให้น้ำเกลืออยู่ครับ อาการเจ็บคอทุเลาขึ้น ท่านยังไม่ค่อยสะดวกที่จะพูดคุยมากครับ แต่คาดว่าสุขภาพน่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ
k.luck
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 กันยายน 2007, 11:33:41 PM »

สาธุ ขอให้หลวงปู่ตี๋ หายไวๆ สุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งของลูกหลาน ด้วยเทิด
mrYong
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 กันยายน 2007, 12:13:24 AM »

ดีใจจังครับที่ได้ฟังข่าวว่าหลวงปู่อาการดีขึ้น ขอให้ท่านหายไว ๆ ครับ
wind
Newbie

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 09:12:15 AM »

แจ้งให้ทราบนะครับ เมื่อ 10.30 น  วันนี้ผมได้โทรหาเจ้าหน้าที่ ของธนาคารออมสิน สาขาเดิมบางนางบวช  โดยตรงเกี่ยวกับปัญหา ที่ท่านสมาชิก แจ้งว่าไม่สามารโอนเงินได้ นั้น   แจ้งให้ทราบครับ ว่า เลขที่บัญชี ที่ผมได้แก้ไข ไปนั้น ถูกต้อง  แต่ถ้าคุณโอนทาง ATM  หรือ counter bank   นั้น ชื่อจะแสดงเป็น นางส้มเกลี้ยง  สุขสำราญ   แต่บัญชีนี้เป็นบัญชี ร่วมครับ ( ระหว่างหลวงพ่อ กับ ลูกท่าน ) ไม่ต้องแปลกใจครับ ยิ้มเท่ห์ อย่างไง ลองดูใหม่นะครับ

ขอแสดงความเห็นหน่อยครับ ผมไม่แน่ใจนะว่าบัญชีที่โอนเงินเข้าได้ ทาง ATM  ต้องเป็นบัญชีเงินฝากประเภทออมทรัพย์ หรือ สะสมทรัพย์ครับ 
ถ้าแบบฝากประจำ จะต้องไปฝากเงินที่ธนาคารออมสินโดยตรง 

ผมชอบทำบุญครับ เคยโอนแล้ว โอนไม่ได้เช็คไปธนาคารบอกว่า บัญชีนี้เป็นบัญชีแบบฝากประจำ ก็เลยต้องแจ้งไปยังผู้รับทำบุญว่าให้เปิดบัญชีใหม่เป็นประเภท ออมทรัพย หรือไม่ผมก็ต้องไปฝากเงินเข้าาบัญชีโดยตรง์ที่ธนาคาร

อยากได้พระหลวงพ่อครับ  อยากให้พี่ ๆ นำมาให้ร่วมทำบุญอีกครับ

ศิษย์ดี เพราะมีครู
เอ็งเป็นลูกหลานใครไม่สำคัญ     เป็นลูกศิษย์กูนั้นสำคัญกว่า
กูจะเฝ้าอบรมบ่มวิชา         วันข้างหน้าให้เอ็งได้เป็นคนดี
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 10:51:37 AM »

เป็นบัญชีออมทรัพย์จะสะดวกกว่าน่ะครับ  ยิ้ม
dekbanmi
Newbie
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 09:13:51 PM »

ขอให้หลวงปู่หายอาพาธไวๆ ครับ
nattapol
Jr. Member
**

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 01:02:56 PM »

ป้าส้มเกลี้ยงแจ้งว่า  ประมาณ วัน 2 วัน นี้หลวงปู่จะออกจากโรงพยาบาลแล้วนะครับ หมอให้กลับ แต่ยังไม่หายนะครับ    กลัวหลวงปู้ติดเชื้อ  ขอขอบคุณคุณสมศักดิ์ท่านสมาชิกที่โอนเงินวันนี้นะครับ 3050 บาท   ( คุณป้าโทรมาแจ้งครับ ) ขอบารมีหลวงพ่อกวย และสิ่งศักดิ์ที่ท่านเคารพนับถือ    ดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว ประสพความสุขความเจริญก้าวหน้า ยิ่งๆขึ้นไปในทุกๆด้านนะครับ ยิ้มเท่ห์
jeabasn
Newbie

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 01:17:19 PM »

ขอให้หลวงพ่อหายไวไวนะครับ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 01:33:58 PM »

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมบุญ และเป็นห่วงหลวงพ่อ ( สังฆานุสติ) จำเริญๆ....ทุกท่าน ยิ้มกว้างๆ
vut_006
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2007, 09:34:52 PM »

-ข้อให้หลวงปู่หายไวๆคับ
ช่วยๆกันคับ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2007, 10:20:10 AM »

วันนี้ได้ทำบุญโอนเงินไปช่วยเป็นค่ารักษาหลวงพ่อแล้ว 1,000.00 บาท   ขอให้หลวงพ่อหายไวๆครับ ยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2007, 11:09:33 AM »

อนุโมทาครับท่านจัน

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
power
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 04:56:19 PM »

.............วันนี้ ผมได้บัญชีใหม่ สำหรับให้พี่ๆสมาชิก ได้ร่วมทำบุญง่ายขึ้น พี่ๆสมาชิกท่านใดอยากร่วมทำบุญช่วยเหลือหลวงปู่ตี่ สามารถโอนเงินมายังที่บัญชีนี้ได้เลยครับ
                ชื่อบัญชี นางส้มเกลี้ยง สุขสำราญ
                 ธนาคาร กรุงไทย สาขา สามชุก
                 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 711-0-12009-0
mrYong
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 10:25:06 PM »

ฝากคนที่เมืองไทยโอนเงินเข้าบัญชีพี่ส้มเกลี้ยง เพื่อช่วยเหลือหลวงปู่ตี๋ 2,000 บาท (ผมและเพื่อน  ๆครับ)   

ขออนุโมทนาบุญกับเพื่อน ๆ พี่  ๆ ทุกท่านด้วยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์