ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 11:23:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  เดิมบางรมดำ ซักองค์ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เดิมบางรมดำ ซักองค์ครับ  (อ่าน 2411 ครั้ง)
พีพี
Register Member
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 07:22:05 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* kun5.jpg (108.78 KB, 400x517 - ดู 414 ครั้ง.)

* kun6.jpg (91.54 KB, 400x439 - ดู 415 ครั้ง.)

* kun7.jpg (105.09 KB, 500x684 - ดู 404 ครั้ง.)

ผมรักในหลวง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 07:32:12 PM »

ดูง่าย ๆ เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 08:02:50 PM »

ยิงฟันยิ้ม....โอ้วแม่เจ้า...........เอี่ยมอ่องอรทัยอะไรเยี่ยงนี้ครับเนี่ย ยิงฟันยิ้ม
นาย โดมครับ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 09:19:30 PM »

สวยอีกแล้ว

ว่างๆโทรมาคุยกันนะครับ 087-8038414
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 09:25:27 PM »

สวย  ดี ครับ ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 10:01:52 PM »

ยิ้มกว้างๆ สวย แท้ ดูง่าย ครบสูตรจิงๆครับเหรียญนี้  ยิ้มกว้างๆ
needful
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 11:06:34 PM »

เหรียญนี้ดีครับ ปลุกเสกยาว 2ปี แต่เสียดายคนมองข้ามจะไปหาแต่หนุมานกัน
ส่วนตัวชอบอยู่3เหรียญครับ
1.เหรียญเดิมบาง ปลุกเสกยาว 2ปี
2.เหรียญพิธีจักรพรรดิ์ปี15 ปลุกเสกข้ามคืนจนถึงเช้า
3.เหรียญจตุรพิธปี18 ปลุกเสกชั่วอึดใจ แต่หลวงพ่อท้าให้ลอง ยิงฟันยิ้ม

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 02:38:27 PM »

เหรียญนี้ดีครับ ปลุกเสกยาว 2ปี แต่เสียดายคนมองข้ามจะไปหาแต่หนุมานกัน
ส่วนตัวชอบอยู่3เหรียญครับ
1.เหรียญเดิมบาง ปลุกเสกยาว 2ปี
2.เหรียญพิธีจักรพรรดิ์ปี15 ปลุกเสกข้ามคืนจนถึงเช้า
3.เหรียญจตุรพิธปี18 ปลุกเสกชั่วอึดใจ แต่หลวงพ่อท้าให้ลอง ยิงฟันยิ้ม

จากข้อมูลที่ทราบมา เหรียญปี 21 หลวงพ่อท่านตั้งใจสร้างออกให้บูชางานฝังลูกนิมิต
และจะนำทูลเกล้าฯถวายในหลวง แต่พอดีท่านไม่ได้เสด็จมาตัดลูกนิมิตเองครับ
หลวงพ่อเสกดีทุกรุ่นอยู่แล้วครับ อยู่ที่ว่าแต่ละวาระในการปลุกเสกมีเวลามากน้อยแค่ไหน

สำหรับผม ชอบหมดเลย.. ยิ้มกว้างๆ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 07:40:25 PM »

สวย  ดี ครับ ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยครับ... ยิงฟันยิ้ม
mister_20
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 08:46:57 PM »

เหรียญจตุรพิตพรชัย ปลุกเสกแค่อึดใจ เหรอ ฮืม  ไม่มั๊ง.....
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 09:06:53 PM »

เหรียญจตุรพิตพรชัย ปลุกเสกแค่อึดใจ เหรอ ฮืม  ไม่มั๊ง.....

เคยได้ยินว่าให้แต่ละหลวงพ่อเสกเป็นเดือน  แล้วเข้าพิธีหมู่อีกครั้งรึเปล่าครับ  ยิ้มเท่ห์
Rwat
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 09:07:54 PM »

เหรียญเดิมบางเนี่ย  เห็น หน้า  ตา หลวงพ่อชัดดีนะครับ ยิงฟันยิ้ม
needful
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 10:03:37 PM »

เคยได้ยินว่าให้แต่ละหลวงพ่อเสกเป็นเดือน  แล้วเข้าพิธีหมู่อีกครั้งรึเปล่าครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอโทษครับ ปลุกเสกก่อนแรมเดือนน่ะถูกต้องแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม แต่ผมตัดตอนมาเล่า ตอนที่มีคนมาขอท้าลองครับ
แล้วหลวงพ่อกำเหรียญขึ้นมาอธิษฐาน แล้วยื่นให้ลอง ถ้าทำให้หลายท่านเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม
เวปนี้ดีจัง ถ้าข้อความใดส่อให้เข้าใจผิดจะมีศิษย์พี่มาช่วยดูกลัวคนใหม่ได้ข้อมูลผิด เยี่ยมครับ  ยิงฟันยิ้ม

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008, 08:27:31 AM »

ขอโทษครับ ปลุกเสกก่อนแรมเดือนน่ะถูกต้องแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม แต่ผมตัดตอนมาเล่า ตอนที่มีคนมาขอท้าลองครับ
แล้วหลวงพ่อกำเหรียญขึ้นมาอธิษฐาน แล้วยื่นให้ลอง ถ้าทำให้หลายท่านเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม
เวปนี้ดีจัง ถ้าข้อความใดส่อให้เข้าใจผิดจะมีศิษย์พี่มาช่วยดูกลัวคนใหม่ได้ข้อมูลผิด เยี่ยมครับ  ยิงฟันยิ้ม

เกจิอาจารย์ในวันนั้นปลุกเสกกันอย่างเต็มกำลังเลย เนื่องจากจะมีการลองยิง ผู้สร้างเลยขอให้ปลุกกันแบบสุดกำลังเลย  ยิงฟันยิ้ม  เหรียญนี้ผมชอบมากครับ แต่ยังหาเด็ดๆ ไม่ได้ซักกะที ร้องไห้

ผมรักในหลวง
somsak
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008, 09:09:15 AM »

ชอบหมดเลยครับ
alovesab
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008, 09:37:23 AM »

เกจิอาจารย์ในวันนั้นปลุกเสกกันอย่างเต็มกำลังเลย เนื่องจากจะมีการลองยิง ผู้สร้างเลยขอให้ปลุกกันแบบสุดกำลังเลย  ยิงฟันยิ้ม  เหรียญนี้ผมชอบมากครับ แต่ยังหาเด็ดๆ ไม่ได้ซักกะที ร้องไห้

อย่างคุณ Phiphat ผมว่า เดินไปเดิน มา เด่วก้อได้ครับ เห็นหลวงพ่อท่านมาโปรดบ่อยๆ. อิอิอิ... ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
หน้า: [1] พิมพ์