ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 06 พฤษภาคม 2024, 03:03:46 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  หลวงพ่อให้มา..
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อให้มา..  (อ่าน 9829 ครั้ง)
TUSSANA
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008, 08:00:30 PM »

โชคดีจังเลยครับพี่ หลวงพ่อท่านทำพระหลากหลายรูปแบบจริงๆ เพื่อ...ศิษย์ที่ท่านรักท่านเมตตาโดยเฉพาะ
sombia
Register Member
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008, 12:20:45 PM »

โชคดีจังเลยครับ อยากโชคดีอย่างนี้มั่งจัง
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008, 01:17:37 PM »

สวยครับคุณมังกร ผมมีอีกพิมพ์นึงครับแต่เล็กกว่า หลังยันต์แบบเนี้ย แต่มี นะชาลิติ ข้างล่างด้วย แล้วจะมาอวดที่หลังนะ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008, 09:36:43 PM »

สุดยอดนะครับ ผมตามไปอ่านในหน้าประสพการณ์ที่คุณมังกรเล่าไว้ ไม่ธรรมดาจริง แล้วผมเชื่อด้วย เชื่อสนิทใจเลย เพราะผมก็มีประสพการณ์ประมาณนี้ แต่ไม่อยากเล่าให้ใครฟังเป็นเรื่องที่คนคงเชื่อยากเลยไม่เล่าครับเดี๋ยวจะยาว แต่ของผมเป็นตะกรุดครับ.... ผมพยายามบอกเพื่อนๆสมาชิกเสมอๆ บริสุทธิ์ใจแล้วจะได้สมใจที่หวังไว้...เพื่อนๆน้องๆพี่ๆหลายๆท่านอยากให้ลองตั้งใจอธิษฐานเอาจริงๆอย่างบริสุทธิ์ใจ...ลองดูกันนะครับ...ยิงฟันยิ้ม
mungon
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 07:06:06 PM »

มีประสบการณ์อะไรดีๆ ก็เล่าให้ฟังบ้างเถอะครับ
ของเก่า ถ้าไม่เล่าก็ลืม สูญหายไปกับตัวเรา
อ้อ..เมื่อวันมาฆบูชาที่ผ่านมา
ไปกราบหลวงพ่อที่วัดครับ
ขับรถไปจากเชียงใหม่..
ระหว่างที่กราบรูปหล่อหลวงพ่อที่มณฑปด้านหน้าวัด
มีพายุหมุนด้วยครับ ลมแรงมากจุดเทียนไม่ได้เลย
ใบไม้แห้งปลิวตลบเลยครับ
ผมถือว่าหลวงพ่อรับรู้ที่ลูกศิษย์มากราบท่าน
ทำบุญ ทั้งที่วัดหลวงพ่อ และที่วัดในละแวกนั้น
ไปกราบ และถวายสังฆทานกับหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ด้วย
ยังมีพระพิมพ์นางพญาองค์เล็กที่หลวงพ่อกวยเสกด้วย
บูชามา 3 องค์ แล้วก็พระเนื้อชิน ที่หลวงพ่อโต วัดวิหารทอง  บรรจุกรุไว้ ก็ยังมีอยู่ครับ
ก็บูชามา 3 องค์เหมือนกัน..
ส่วนผ้ายันต์พัดโบก ผืนใหญ่ก็มีอยู่ครับ แต่น้อยแล้ว
งานนี้คุ้มครับไปหลายแห่ง อิ่มเอมใจมาก..
ได้ข้อมูลดีๆจากเว็บนี้แหละครับ ทำให้ได้ของดีที่มีพุทธคุณสูง และราคายังเก็บได้ครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 07:15:02 PM »

ว่างๆเอามาอวดบ้างสิครับคุณมังกร......
mon007
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 10:24:17 PM »

เป็นบุญตาแท้ๆครับมวลสารดีมากเลยครับ คุณพ่อของคุณ mungon  ท่านใจดีจริงๆผมชอบยันต์ท่านมากเลยครับคุณ mungon โชคดีจริงๆ
weerawat26
Register Member
Jr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 03:31:14 PM »

หวังว่า สักวันหนึ่ง หลวงพ่อท่านคงเมตตาให้ผมบ้าง
หน้า: 1 [2] พิมพ์