ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 09 พฤษภาคม 2024, 03:17:05 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  พระปิดตา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตา  (อ่าน 5340 ครั้ง)
erawan
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 05:32:07 PM »

ผมทราบว่าหลวงพ่อมีพิมพ์นี้แน่ แต่จะซื้อมาเสกหรือสั่งทำเองหรือไม่นั้นไม่แน่ใจ และทราบว่าพิมพ์นี้ซ้ำกับวัดอื่น เท่าทีทราบของหลวงพ่อมีแต่เนื้ออาปาก้าชุบ

จึงได้เคยลงในหนังสือ ท่านใดไม่แน่ใจก็อย่าเช่าบูชา เช่าพิมพ์นิยมสบายใจดีกว่าครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 07:21:59 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ขอบคุณทุกความเห็น ที่ทั้งท้วงติงและเสนอแนะ และให้ความรู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบอกให้พี่ๆ น้องๆ ทราบไว้อย่างหนึ่งว่า ผมชอบพระหลวงพ่อ เพราะศรัทธาตัวหลวงพ่อด้วยใจจริง
พระหลวงพ่อทุกชิ้นที่ผมมี ผมเพื่อบูชาอย่างเดียว ไม่มีราคาเป็นเงินเป็นทองเลย มีค่ากับจิตใจของผมเท่านั้น
เคยมีพี่น้องหลายท่าน ติงไว้ว่า ถ้าพระแท้ต้องตีเป็นเงินได้ ซื้อขายได้ ช่วยได้เวลาตกรถ ถ้าไปบอกต่อแล้วมีคนเช่า ถือว่าพระแท้
ผมว่าท่านเหล่านั้น เข้าใจเจตนาของหลวงพ่อไม่ถูกต้องแล้วล่ะ ว่าหลวงพ่อสร้างพระมาเพื่ออะไร
ผมเช่าพระมา ตีราคาเป็นเงิน เมื่อพระหลวงพ่อมาอยู่กับผม ไม่มีราคาหาค่าไม่ได้เลย นอกจากค่าทางจิตใจเท่านั้น บางท่านในนี้รู้ดี ผมเคยบูชาพระจากบางท่านมา

อยากขอกราบเรียนให้ทุกท่านทราบเจตนาของผมไว้ ไม่ได้เพื่อค้า แต่เพราะศรัทธา  ยิงฟันยิ้ม

แบบนี้นับถือมากครับ ขอคาราวะด้วยใจจริง .../\...
แต่เป็นไว้ก็ดีครับ ป้องกันเสือโหย  ยิ้มเท่ห์
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 07:48:39 PM »

ผมทราบว่าหลวงพ่อมีพิมพ์นี้แน่ แต่จะซื้อมาเสกหรือสั่งทำเองหรือไม่นั้นไม่แน่ใจ และทราบว่าพิมพ์นี้ซ้ำกับวัดอื่น เท่าทีทราบของหลวงพ่อมีแต่เนื้ออาปาก้าชุบ

จึงได้เคยลงในหนังสือ ท่านใดไม่แน่ใจก็อย่าเช่าบูชา เช่าพิมพ์นิยมสบายใจดีกว่าครับ
ครับคุณเอรวัญ ขอบคุณที่คอมเม้นท์ พระปิดตาองค์นี้เนื้ออัลปาก้าครับ ยิงฟันยิ้ม
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 07:52:10 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ขอบคุณทุกความเห็น ที่ทั้งท้วงติงและเสนอแนะ และให้ความรู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบอกให้พี่ๆ น้องๆ ทราบไว้อย่างหนึ่งว่า ผมชอบพระหลวงพ่อ เพราะศรัทธาตัวหลวงพ่อด้วยใจจริง
พระหลวงพ่อทุกชิ้นที่ผมมี ผมเพื่อบูชาอย่างเดียว ไม่มีราคาเป็นเงินเป็นทองเลย มีค่ากับจิตใจของผมเท่านั้น
เคยมีพี่น้องหลายท่าน ติงไว้ว่า ถ้าพระแท้ต้องตีเป็นเงินได้ ซื้อขายได้ ช่วยได้เวลาตกรถ ถ้าไปบอกต่อแล้วมีคนเช่า ถือว่าพระแท้
ผมว่าท่านเหล่านั้น เข้าใจเจตนาของหลวงพ่อไม่ถูกต้องแล้วล่ะ ว่าหลวงพ่อสร้างพระมาเพื่ออะไร
ผมเช่าพระมา ตีราคาเป็นเงิน เมื่อพระหลวงพ่อมาอยู่กับผม ไม่มีราคาหาค่าไม่ได้เลย นอกจากค่าทางจิตใจเท่านั้น บางท่านในนี้รู้ดี ผมเคยบูชาพระจากบางท่านมา

อยากขอกราบเรียนให้ทุกท่านทราบเจตนาของผมไว้ ไม่ได้เพื่อค้า แต่เพราะศรัทธา  ยิงฟันยิ้ม

แบบนี้นับถือมากครับ ขอคาราวะด้วยใจจริง .../\...
แต่เป็นไว้ก็ดีครับ ป้องกันเสือโหย  ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม  ครับ เข้าใจครับ ขอบคุณในความหวังดี  ยิงฟันยิ้ม  และไอ้ที่แบบคุณโอ๋ว่าอ่ะ ในนี้มีจริงๆนะครับ
add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 06:26:13 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เฉลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    นี่คือพระหลวงพ่อแท้ๆครับ
แต่เป็นพระที่สั่งมาจากโรงงาน มีเฉพาะเนื้อขาว หรืออัลปาก้าเท่านั้น
ถูกต้องตามประวัติครับ หลวงพ่อไม่เคยสร้างพระปิดตาเอง
ตอนแรกกะโชว์  แต่ลองลงถามตอบดู ใครไม่ถนัด ไม่ชอบ ไม่แนะนำให้เล่น เอาแบบมาตรฐานดีกว่าครับ
ส่วนผมเป็นพวกชอบของแปลกครับ  ขอบคุณพี่น้องทั้งหลาย
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009, 11:33:14 PM »

พระประเภทนี้ เเท้ หรือ ไม่เเท้  องค์ไหนของหลวงปู่กวย องค์ไหนของวัดอื่น เเยกเเยะไม่ได้ เพราะเคยเจอมา มีทั้งทองเหลือง เเละชุบขาว จึงเเนะนำไม่ให้สมาชิกเช่าหา ไม่ว่า เจ้าของจะยืนยันบอกว่าใช่หรือไม่ใช่ของหลวงปู่ก็ตาม เพื่อความปลอดภัยในการสะสมครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 02:05:11 PM »

ไม่เช่าแน่นอนครับ แท้ 2 คน (คนเช่า กับ คนขาย)  แบบนี้กลัวครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์