ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 10 พฤษภาคม 2024, 06:09:00 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  สามเดือนที่ผ่านมากับเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจที่ได้มาในปี ๒๕๕๐ ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สามเดือนที่ผ่านมากับเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจที่ได้มาในปี ๒๕๕๐ ครับ  (อ่าน 8894 ครั้ง)
chokchac
Register Member
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 มกราคม 2008, 08:02:17 PM »

ยินดีด้วยนะครับ รู้สึกดีใจแทนที่คุณตุ้มหาได้ขนาดนี้ ผมเองยังหาไม่ค่อยจะได้เลยครับ
สงสัยมีวาสนากับหลวงพ่อแน่ๆเลยคุณตุ้ม   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ขอบคุณครับคุณChai ที่มาทักทายกัน และยินดีที่ได้รู้จักครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
chokchac
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 มกราคม 2008, 08:11:23 PM »

เก่งจริงๆครับพี่ แนะนำวิธีหาพระบ้างสิคับ ของผมกว่าจะได้มาแต่ละองค์วิ่งสู้ฟัดทั้งนั้นเลยครับ
ขอบคุณสำหรับคำชมและยินดีที่ได้รู้จักครับ

ในเว็บนี้มีพี่ที่น่ารักหลายท่าน และยินดีให้คำแนะนำด้วยความเต็มใจ ถ้ากำลังสนใจรุ่นไหนแบบไหนอยู่ก็สามารถ PM ไปถามแหล่งที่มาและวิธีดูพระแท้ได้ครับ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 19 มกราคม 2008, 10:07:48 PM »

เข้ามาแสดงความยินดี และ ดีใจกับศิษย์หลวงพ่อรุ่นใหม่อีกท่านครับ   ขอให้มีศรัทธาเคารพต่อท่านอย่างมั่นคง
ประพฤติปฏิบัติตนเป็นคนดี  แม้จะไม่มีพระท่าน  แต่ท่านก็อยู่ในใจเรา คุ้มครองเราเสมอครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอให้ศิษย์หลวงพ่อทุกท่านจงมีความสุขครับ
chokchac
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 19 มกราคม 2008, 10:34:26 PM »

เข้ามาแสดงความยินดี และ ดีใจกับศิษย์หลวงพ่อรุ่นใหม่อีกท่านครับ   ขอให้มีศรัทธาเคารพต่อท่านอย่างมั่นคง
ประพฤติปฏิบัติตนเป็นคนดี  แม้จะไม่มีพระท่าน  แต่ท่านก็อยู่ในใจเรา คุ้มครองเราเสมอครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอให้ศิษย์หลวงพ่อทุกท่านจงมีความสุขครับ

ขอบคุณครับพี่ Iamjun ผมจะนำคำแนะนำที่ดีของพี่ไปปฏิบัติครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
tepbangbo
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 มกราคม 2008, 08:15:26 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สวยๆทั้งนั้นเลย ผมคง อีกห่างไกลครับที่จะได้เชยชม  ยิงฟันยิ้ม
chokchac
Full Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 มกราคม 2008, 11:28:41 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สวยๆทั้งนั้นเลย ผมคง อีกห่างไกลครับที่จะได้เชยชม  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับคุณTep ที่มาให้กำลังใจ ผมก็เอาใจช่วยคุณTep ได้พระหลวงพ่อที่อยากได้มาบูชาหลายๆ องค์ครับ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 21 มกราคม 2008, 08:00:47 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้ครับ ยอด ยอดมาก... ยิงฟันยิ้ม
chokchac
Full Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 21 มกราคม 2008, 09:01:53 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้ครับ ยอด ยอดมาก... ยิงฟันยิ้ม

ขอบครับพี่ที่เข้ามาเยี่ยมชมกัน เห็นป๋าต้อยเค้าบอกว่าพี่ก็มีแต่ของหายากทั้งนั้นเลยนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
dondindum
Sr. Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 21 มกราคม 2008, 02:46:36 PM »

อย่างนี้ต้องเรียกมือโปร
chokchac
Full Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 21 มกราคม 2008, 10:41:14 PM »

ขอบคุณที่เข้ามาให้กำลังใจครับ แต่ผมยังคงเป็นมือโปรไม่ได้หรอกครับ เพิ่งหัดเล่นหัดดูเองครับ และส่วนใหญ่ก็จำจากพี่ๆ เค้ามาทั้งนั้นครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
natppe
Full Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 27 มกราคม 2008, 10:35:46 AM »

เก่งจริง ๆ เลยครับ คราวหน้าขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์