ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 05 พฤษภาคม 2024, 07:48:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  ให้เป็นคนๆไป
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้เป็นคนๆไป  (อ่าน 2970 ครั้ง)
pun
Register Member
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:03:52 AM »

เป็นพิมพ์ที่ท่านแกะแม่พิมพ์เอง พระองค์นี้ได้มาจากศิษย์รุ่นเก่าของท่าน พิมพ์ทรงอาจจะไม่คุ้นตากัน
เป็นพระเนื้อว่านผสมผงและทรายเสก เนื้อหาออกหยาบๆและนำหนักเบามือมากๆ มองดูพิมพ์ทรงก็คล้าย
สมเด็จหลังรูปรุ่น2เหมือนกันจำนวนน่าจะไม่มาก สร้างประมาณพ.ศ.2504 เอามาให้ชมกัน ถ้าทางเวปมาสเตอร์เห็นไม่ควรก็ลบหรือย้ายกระทู้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ..

* A.jpg (121.03 KB, 400x600 - ดู 1191 ครั้ง.)

* B.jpg (125.54 KB, 400x600 - ดู 1200 ครั้ง.)

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:09:22 AM »

เข้ามาชมครับ พระของท่าน หลายเเบบ ที่เรายังไม่ทราบมีอีกมาก

กระดานนี้ เปิดกว้างครับ ก่อนจะลบหรือเเก้ไข ต้องมีข้อมูลมาหักล้างหรือเเสดงหลักฐานค้านกัน เเละต้องบอกกล่าวสมาชิกก่อนด้วย จึงจะทำได้

ส่วน พระเเท้ ที่เป็นมาตรฐานหรือมีข้อสรุปเเน่นอน ต่อไปจะย้ายไปลงกระดานพระเเท้ครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
man08
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 03:04:07 PM »

เข้ามาศึกษาครับ ที่มาต้องดีถึงกล้ามาลง
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 04:48:40 PM »

เข้ามาชมครับ พระของท่าน หลายเเบบ ที่เรายังไม่ทราบมีอีกมาก

กระดานนี้ เปิดกว้างครับ ก่อนจะลบหรือเเก้ไข ต้องมีข้อมูลมาหักล้างหรือเเสดงหลักฐานค้านกัน เเละต้องบอกกล่าวสมาชิกก่อนด้วย จึงจะทำได้

ส่วน พระเเท้ ที่เป็นมาตรฐานหรือมีข้อสรุปเเน่นอน ต่อไปจะย้ายไปลงกระดานพระเเท้ครับ ยิ้ม
ขอบคุณต้อยครับ..

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
pun
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 04:50:23 PM »

เข้ามาศึกษาครับ ที่มาต้องดีถึงกล้ามาลง
  ครับ.ที่มาดีมากๆครับ ขอบคุณครับ

Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 05:10:46 PM »

แบบนี้ชอบครับพี่ ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 09:22:40 PM »

เนื้อแบบนี้มีหวงแน่ ๆ ครับ ชอบ ๆ  ยิ้มเท่ห์
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009, 06:44:57 PM »

เป็นพิมพ์ที่ท่านแกะแม่พิมพ์เอง พระองค์นี้ได้มาจากศิษย์รุ่นเก่าของท่าน พิมพ์ทรงอาจจะไม่คุ้นตากัน
เป็นพระเนื้อว่านผสมผงและทรายเสก เนื้อหาออกหยาบๆและนำหนักเบามือมากๆ มองดูพิมพ์ทรงก็คล้าย
สมเด็จหลังรูปรุ่น2เหมือนกันจำนวนน่าจะไม่มาก สร้างประมาณพ.ศ.2504 เอามาให้ชมกัน ถ้าทางเวปมาสเตอร์เห็นไม่ควรก็ลบหรือย้ายกระทู้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ..
                ต้องไปขอชมบ้างแล้วครับคุณ นันต์
pun
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009, 07:03:51 PM »

แบบนี้ชอบครับพี่ ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณ คุณนาวินครับ ที่เข้ามาชม..
เนื้อแบบนี้มีหวงแน่ ๆ ครับ ชอบ ๆ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณ คุณโอ๋ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
                ต้องไปขอชมบ้างแล้วครับคุณ นันต์
  แล้วจะพาไปชมครับ คุณเปี๊ยก ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] พิมพ์