ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 18 พฤษภาคม 2024, 08:34:50 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  ช่วยกันเข้ามาดูหน่อยครับ..เหรียญ ลพ.เฒ่า รุ่นแรกคร้าบบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันเข้ามาดูหน่อยครับ..เหรียญ ลพ.เฒ่า รุ่นแรกคร้าบบ  (อ่าน 5500 ครั้ง)
gunta
Register Member
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 04:35:16 PM »

หวัดดีคร้าบบ...พอดีพึ่งได้เหรียญหลวงพ่อเฒ่า รุ่นแรก มาอะครับ... ด้วยความที่ยังไม่เคยมี เลยขอลงโชว์ ให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ช่วยดู ติ ชม หน่อยครับ.. ดีไม่ดีอย่างไรว่ากันตามตรงครับ... อยากได้มานานแล้วครับเหรียญรุ่นนี้ เคยได้ยินว่าถ้าหาเหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อกวยไม่ได้ ให้บูชาเหรียญหลวงพ่อเฒ่ารุ่นแรกแทนได้ เสียดายเหรียญนี้จมูกแบน เจ้าของเก่าอาจเก็บพระไว้ซ้อนๆ ทับกันเยอะก็เป็นไปได้..  ยิ้ม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใจดีทั้งหลายที่ช่วยเข้ามาติชมครับ...อย่าปล่อยให้กระทู้ผมเหงานะครับ..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

* portow111.jpg (147.81 KB, 700x1039 - ดู 795 ครั้ง.)

* portow222.jpg (147.65 KB, 700x1043 - ดู 778 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 04:37:20 PM »

ขอเพิ่มรูปขยายอีกหน่อย...จะได้เห็นหน้าชัดๆ  ยิ้ม

* portow333.jpg (149.07 KB, 700x706 - ดู 802 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 04:50:23 PM »

ดูดีมากครับ สวยซะด้วย เดี๋ยวนี้หายากมาก   ยิงฟันยิ้ม

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 04:55:06 PM »

ยินดีด้วยครับ พี่ต๊ะ บอยสเกาท์
เหรียญสวย ดูง่ายครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tepbangbo
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 05:03:17 PM »

แจ๋วแหวว....จริงๆครับ
gunta
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 05:56:16 PM »

ขอบคุณพี่ nangkat มากครับ... เข้ามาประเดิมคนแรกเลย..ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะครับ

ขอบคุณพี่ ต้อย เศรษฐา มากครับ..อิอิ ได้พี่ช่วยดูผมก็ใจชื้น ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะคร้าบบบ

ขอบคุณพี่ tep มากนะครับ... ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะคร้าบบ....

หุหุ...ยังไม่ปิดรับชิ้นส่วนชิงโชคนะครับ...อิอิ ม่ายช่าย..ยังรอความเห็นของเพื่อนๆ พี่ๆ อยู่นะคร้าบบบ...
  ยิงฟันยิ้ม

aodbu
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 06:10:20 PM »

ได้ยินว่ามีชิงโชคเหรียญหลวงพ่อเฒ่าเหรอครับ พี่ต๊ะ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
gunta
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 06:24:43 PM »

หุหุ...ขอบคุณท่าน aodbu ครับ...ชิงโชคภาพซีร๊อกหลวงพ่อเฒ่าก็พอไหวอ่ะครับ..อิอิ ขอบคุณนะครับ..ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะคร้าบบ  ยิงฟันยิ้ม

sidwat
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 07:21:05 PM »

สวยครับ ยินดีด้วยครับ
เด็กวิ่งของ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 07:52:54 AM »

เหรียญแท้ดูง่ายมาก จะออกต่อหรือครับ ติดต่อมาเลย
gunta
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 10:30:04 AM »

ขอบคุณพี่ sidwat ครับ ของพี่ก็พระสวยๆ เยอะเลยนะครับ.. ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะครับ

ขอบคุณพี่ เด็กวิ่งของ ครับ หุหุ..ถ้าพี่มาแบ่งก็บอกนะคร้าบบ ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะครับ

ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ    ยิ้มกว้างๆ

aodbu
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 07:11:30 PM »

พี่ต๊ะช่วยมาลงอีกเยอะๆนะครับเป็นวิทยาทานครับ ขอบคุณครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
gunta
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 07:58:58 PM »

ถ้ามีของจะพยายามเอารูปมาลงนะครับคุณ aodbu ขอบคุณอีกครั้งครับ..อิอิ

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 08:04:27 PM »

สุดยอดครับเส้นสเกลรอบใบหน้าชัดเจนสุดๆครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
gunta
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 08:56:36 AM »

ขอบคุณพี่ samnakjan หุหุ...ถ้าไม่ให้ร้านถ่ายให้ ผมคงไม่มีปัญญาถ่ายให้เห็นได้ชัดขนาดนี้ อิอิ ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะคร้าบบบ

รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่มีเหรียญรุ่นนี้หน่อยครับ..ว่าเส้นที่วิ่งผ่านข้างศรีษะท่านนี่ พอใช้เป็นจุดดูเก๊แท้ได้ไหมครับ..มีทุกเหรียญหรือไม่...ของเก๊ทำได้เหมือนหรือเปล่าครับ...

ยิ้ม  ยิ้ม

sr
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 09:37:36 AM »

ถ้าเป็นเหรียญเก๊ถอดพิมพ์ มีเส้นที่ว่านี้นะครับ
gunta
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 09:40:45 AM »

ขอบคุณครับพี่ sr ยังงั้นก็คงใช้เป็นจุดช่วยดูไม่ได้อะเนอะ... ขอบารมีหลวงพ่อเฒ่าคุ้มครองนะคร้าบบ  ยิ้ม

aodbu
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:15:10 AM »

เหรียญรุ่นนี้สร้างปีไหนครับพี่ต๊ะ

gunta
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:38:02 AM »

หวัดดีครับคุณ aodbu ข้อมูลเหรียญรุ่นนี้พี่ tongn005 เคยลงข้อมูลไว้ในกระทู้ "หลวงพ่อเฒ่า เหรียญรุ่นเเรก เหรียญเเรกที่ได้มา"  เพื่อความสะดวกของผู้อ่าน..ผมขออนุญาติ copy ข้อความมาลงตรงนี้เลยแล้วกันนะครับ...

พี่ tongn005 ...
" ครูพร้อม บุญปลูก ครูโรงเรียนวัดคังคาว เป็นผู้ดำเนินการสร้าง หาทุนซ่อมอาคารเรียน ไปของบหลวง ไม่ได้ จึงขออนุญาตหลวงพ่อเฒ่า ทำเหรียญรุ่นเเรก จำหน่ายหาทุนเพื่อใช้ในวัตถุประสงค์ดังกล่าว

หลวงพ่อกวยอัญเชิญดวงวิญญาณหลวงพ่อเฒ่า เเละทำการปลุกเสก ปีที่สร้าง บ้างว่า พ.ศ.๒๕๐๐ ต้นๆ บ้างว่า ๒๕๑๑ ประมาณนั้น"

aodbu
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 01:32:25 PM »

หลวงพ่อกวยทำพิธีให้ สุดยอดครับพี่ต๊ะ เก็บไว้ดีๆนะครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์