ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 18 พฤษภาคม 2024, 09:11:40 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  ลงยา 47
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงยา 47  (อ่าน 3897 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 12:27:20 AM »

ดีใจด้วยครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 01:34:51 AM »

ผมก็พึ่งได้มา ครับ

วันอาทิตย์  ที่ผ่านมา  ก่อนที่จะนำสติ๊กเกอร์ ยันต์หลวงปู่กวย ไปถวายวัด ได้ไปไหว้ หลวงพ่อเฒ่า ก่อน และได้เดินชม ตลาดนัด

ได้พูดคุย กับชาวบ้านแถวนั้น  และได้รู้จักพี่ท่านนึง  ได้คุยกันสักพัก  พี่ท่านนี้ ก็ ได้เมตตา ให้บูชามา เพราะ ผมยังไม่มีหลวงพ่อเฒ่าเลย  พี่เค้า ก็เลยสงสาร  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมต้องขอขอบคุณพี่ท่านนี้ มากๆๆๆๆมายๆๆๆ ครับ ส่วนราคา ขอไม่บอกนะครับ  เพราะได้มา จากความเมตตา ของพี่เจ้าของเดิม ครับ

ถ้าพี่ท่านนั้น แวะเข้ามา เจอโพสต์นี้  ไว้ผมจะไปเยี่ยม พี่ ที่นั่น อีกนะครับ ไปหาความเมตตา  จากพี่อีก ครับ ขอขอบคุณ ล่วงหน้า เลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

* P1080163.JPG (100.65 KB, 900x600 - ดู 231 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 03:20:32 PM »

ดีจริงๆ เลยครับ เห็นคนแถวนั้นบอกว่า พระที่วัดหลวงพ่อเฒ่าบอกว่ารุ่นนี้ยังมีเหลืออยู่อีก อยู่ใต้พระประธานจะเอาออกมาให้บูชาในงานเปิดสะพานนะครับ แต่เป็นวันเวลาอะไรใหนไม่ทราบเหมือนกัน ต้องติดตามข่าว  ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
หน้า: 1 [2] พิมพ์