ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 05 พฤษภาคม 2024, 08:31:45 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  หลวงพ่อของเรากับประสบการณ์ในศรัทธา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อของเรากับประสบการณ์ในศรัทธา  (อ่าน 3770 ครั้ง)
หนุ่มเมืองแกลง
Newbie
*

« เมื่อ: 10 เมษายน 2007, 07:47:41 AM »

อยากให้ศิษย์ต่างๆช่วยส่งประสบการณ์ที่เกิดจากพระคุณของหลวงพ่อ(  ขอย้ำว่าจากเรื่องจริง )ซึ่งเชื่อแน่ว่าหลายท่านได้ประสบกับตัวเองหรือกับคนในครอบครัว  หากสามารถเผยแพร่กิติคุณของท่านให้ผู้อื่นได้รับทราบกันบ้างคงจะดีไม่น้อย  ในอนาคตอาจจะมีการรวมเล่มประสบการณ์ภาคปาฏิหารย์ของหลวงพ่อ พิมพ์เล่มขายเอาเงินเข้าวัดหรือเป็นค่าน้ำค่าไฟของวัด ผมยินดีช่วยครับ
         ประสบการณ์ที่ดีเด่นและถูกคัดเลือกจากเวปมาสเตอร์ในแต่ละเดือนผมยินดีมอบของที่ระลึกจากของเก็บส่วนตัวของผมให้ครับ เช่นพระปิดตาจตุรพิธพรชัย รูปถ่ายหลังตะกรุดสามดอกปี 15  เหรียญปิดตา ลพ.แก้ววัดละหารไร่ ฯลฯ   แต่ทั้งหมดเป็นข้อเสนอที่แล้วแต่เวปมาสเตอร์จะพิจารณาตามสมควร  ผมเห็นศิษย์ท่านกลุ่มนี้แล้วภูมิใจแทนคนชัยนาทมากๆ คนเล็กๆทำในสิ่งที่ยิ่งใหญ่อย่างนี้  นับว่าเกินคาดจริงๆ จะคอยเอาใจช่วยตลอดไปเลยครับ   ฝากให้ศิษย์คนอื่นๆเก็บไว้คิดก็แล้วกัน   

ทำแต่ดี  อย่าดีแต่ทำ               
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 เมษายน 2007, 09:50:21 AM »

เป็นข้อเสนอแนะที่ดีนะครับ ช่วยกันเสนอแนะ เพื่อเปนแนวทางในการพัฒนาร่วมกันครับ  แลบลิ้น
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 เมษายน 2007, 10:39:58 PM »

ขอบคุณครับ แค่แวะผ่านมาทักทาย พูดคุยกัน พวกเราก็ปราบปลื้มมากแล้วครับ
ขอบคุณในความมีน้ำใจมากๆครับ แต่ผมเป็นคน ดีแต่ทำ จริงๆนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จิตงาม
Register Member
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2007, 05:18:44 PM »

เอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ได้ป่าว ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 01:50:55 PM »

ดีครับ ใครไม่มีก็จะได้มีโอกาสได้ของดีไว้บูชา

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 05:48:19 AM »

ร่วมอนุโมทนา และเห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะปาฏิหาริย์ของหลวงพ่อที่มีกับศิษย์ มีอยู่ตลอด
ผมเองก็จะได้ร่วมเขียน เพื่อเผยแพร่ และเป็นหลักฐานให้คนรุ่นต่อไปได้รับรู้ด้วยครับ

8)ศิษย์แพร่ง
chet008
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2007, 08:41:15 AM »

ขออนุโมทนากับความคิดของคุณหนุ่มเมืองแกลงครับ และรู้สึกยินดีในตวามปรารถนาดีของเหล่าศิษย์ที่นับถือหลวงพ่อกวยทุกคน พวกเราต่างมีอุดมการณ์เดียวกันคืออยากเผยแพร่กิตติคุณของหลวงพ่อให้ขจรขจายออกไป เชื่อว่าหลวงพ่อท่านคงรับรู้ในความปรารถนาดีของพวกเราและจะคอยคุ้มครองและส่งเสริมให้ศิษย์ทุกคนประสบความสำเร็จในทุกๆเรื่องที่ปรารถนา  ครับ คิดดี พูดดี ทำดี ย่อมได้รับผลตอบแทนในสิ่งที่ดีเสมอครับ
mrYong
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 04:05:58 PM »

อนุโมทนาด้วยครับ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 04:07:38 PM »

อนุโมทนาบุญด้วย คิดในสิ่งที่ดี แล้วความดีจะอยู่กับเรา
หน้า: [1] พิมพ์