ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 11 พฤษภาคม 2024, 07:41:48 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  อยากเช่ารูปหลวงพ่อ กับพระสีวลี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช่ารูปหลวงพ่อ กับพระสีวลี  (อ่าน 7793 ครั้ง)
Chocalate
Register Member
Jr. Member

« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 03:07:36 PM »

ผมไม่แน่ใจ ว่าลงใน ส่วนนี้ถูกต้องหรือป่าวนะครับ  คือ ผมกะเพื่อนกลุ่มนึง มีปัยหาเรื่องการเงินมาพอสมวรแล้ว และก้อได้ กราบไหว้ หลวงปุ่มาสักพักแล้วใจว่า คงจะดีขึ้น และมีตังพอไปเช่า เพราะเราชอบ รูป ปี 21 เข้าใจว่าแบบนั้นน่ะ มีเป็นท่านนั่งสมาธิ กะมียันต์ อยู่ ชอบมากๆ อยากได้ กะพระสีวลี กะว่า จะเอามาบูชา คงแก้อะไรให้ดีขึ้น (คือหวังไว้เร็วๆ เพราะ วิกฤตมันหนักหนาสาหัสมากๆ ) แต่จนแล้วจนรอด เงินที่ผ่านมือเข้ามา ก้อไม่เคยอยู่ถึงวันสะที หรือมาก้อแบบไม่พอจะแบ่งไปเช่าเพราะเคยถามราคา แพงพอสมควร ผมอยากถามเพื่อนในนี้ พอมีที่ๆ ผมจะหาเช่า แบบ ไม่ถูกหลอก แล้วราคาไม่แพงมีบ้างมั๊ย เพราะเคยเจอเค้าบอกมาถูกกว่าอีกทีนึงมากๆ เราเลยกัวว่าจะถูกหลอกเพราะดูไม่เป็น ไอ้ราคาที่บอกๆ กัน ตอนนี้ก้อไม่ไหว โดยส่วนตัวผมอยากได้ รูป กะพระสีวลี แต่อยากหาพระสีวลี ให้แฟนกะ เพื่อนอีกสามสี่คน เพราะมันปัญหาเดวกัน แบบ วันๆ อยู่แบบ ไม่รุจะอยู่ไปทำมัยเห็นแล้วก้ออยากช่วยมัน เลยแนะนำให้รุจักหลวงปุ่ ต้นเดือนที่ผ่านมาก้อลากให้ไปกราบไปลอดใต้โลง กัน แต่อยากได้ของท่านมาช่วยจริงๆ ผมไม่รุ ว่า จะพอหาได้บ้างหรือป่าวนะครับ ถ้า ผิดถูกประการใด ขอโทษณที่ นี้ด้วยนะครับ
แต่โดยส่วนตัว ได้ยันต์ไปบูชา แล้ว ก้อขอหลวงปู่ได้บางเรื่อง แต่ถ้าเป็นปัญหาเรื่องเงินนี่ ยังติดอยู่ เลยอยากได้ของดี มาช่วยเพิ่ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 03:17:43 PM »

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=3172.0

นี่ครับ คาถาบูชาพระสิวลี หมั่นสวดมนต์ภาวนาและระลึกถึงหลวงพ่อกวยทุกวันขอให้หลวงพ่อช่วย ยังไม่ต้องหาวัตถุมงคลครับ นั่นลำดับสุดท้าย เพื่อหาไว้บูชา หากจะให้หลวงพ่อช่วยเรื่องนี้ครับ สวดมนต์ภาวนาและระลึกถึงหลวงพ่อทุกวันครับ และ print รูปหลวงพ่อ ในเวปนี้ก็ได้ เข้าใจว่ามีปัญหาเรื่องเงิน เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งใช้ เงิน ครับ จะไปกันใหญ่   ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 03:19:17 PM »

ทำลิ้งค์ให้ใหม่ เมื่อกี้กดไม่ได้  ยิ้มเท่ห์

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=3172.0
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 04:32:53 PM »

ขอบคุณมากๆ ครับ ผมทำหมดแล้วครับได้สักพักแล้ว แต่ใจร้อนเพราะ ปัญหามันกดดันมากๆ มีคนรอบข้างเดือดร้อนหลายคน แต่ก้อพยายามทำให้ดีที่สุด ยังงัยขอบคุณมากๆ นะครับ   แล้วตะกี้นั่งอ่านๆ เรื่องเล่า ทวนไปเรื่อยๆ เพราะรุสึกศรัทธามากๆ แล้วก้อคิดได้ ไม่รุ เราจินตนาการไปเองหรือป่าว ผมก้อเคยฝันถึงหลวงปู่แล้วครั้งนึง แต่ไอ้เรามันดันบ้า คือฝันเห็น พระ นั่งขัดสมาส กำลังหันหน้ามาทางเรา ร่างดำๆ หน้าดู ออกไป แนวๆ แบบ ดำๆ ไม่ค่อยมีเนื้อ ไอ้เราก้อ คิดว่า เราฝันไม่ดี เจอผี หรือทางอวิชชาเข้าให้ ทั้งๆ ที่กราบหลวงปุ่มานานแล้ว ก้อขอทุกวันให้หลวงปู่ช่วย ให้หลวงปุ่มาโปรด มาบอกว่าได้ไม่ได้ ไปกราบที่วัด เช่าพระมาก้อเผื่อให้ คนที่เดือดร้อนอยู่ แต่เป็นพระใหม่ๆ ที่วัด บอกเพื่อนฝูงที่เดือดร้อน ให้กราบไหว้องค์  พอมาอ่านๆ ไปเรื่อย ๆ นึกได้ ว่าเฮ๊ย ท่านมาโปรดเราด้วยหรือป่าว หรือว่า เราคิดไปเองอีก แต่ถึงงัยก้อช่าง ตะกี้ พอคิดงี้ก้อตั้งจิตขอขมาหลวงปู่แล้ว เดวกลับไปจะจุดธุปขอขมาอีก
T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 04:46:22 PM »

สำหรับรูปถ่ายห้อยคอปี21...ถ้าไม่เน้นความสวย ก็น่าจะพอหามาบูชาได้ครับ(ในราคาที่ไม่แพงจนเกินไป)...ลองหาดูครับ..จะเอาใจช่วย ยิ้มเท่ห์
moommam
magpesVE
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 05:23:47 PM »

ยึดมั่นและศรัทธาหลวงพ่อให้มากๆครับท่านช่วยได้ เพียงแต่ว่าจะช้าหรือเร็วเท่านั้น มันก็ต้องขึ้นอยู่กับ
บุญและกรรมของเราด้วยครับ อย่าทิ้งศรัทธาของคุณที่มีต่อหลวงพ่อก็แล้วกันแล้วจะมีอะไรดีๆเกิดขึ้นอย่าง
แน่นอน เชื่อผมครับ

jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 09:31:48 PM »

อีกทางหนึ่ง พระปี 2539 ครับ ที่วัดยังพอมี ราคาไม่แพง ประสบการณ์เยอะมาก เชื่อว่าอนาคตข้างหน้าก็จะหายากและราคาสูงขึ้น หลายๆคน รวมทั้งผมเองเชื่อว่าหลวงพ่อท่านเมตตามาเสกให้เองครับ ตามคำบอกเล่าของหลายๆท่าน รวมทั้งหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ถ้าไม่ติดเรื่องค่านิยม ตอนนี้สิวลี และรูปถ่ายหลังจีวรหายากและราคาสูงจริงๆ

และใช่ว่าได้สิวลี และรูปถ่ายหลังจีวรมาแล้ว จะได้อะไรดั่งใจนึกนะครับ ต้องประกอบไปด้วยหลายอย่าง ทั้งความเชื่อมั่น บุญกุศล ที่เคยทำไว้ ผมเองมีครบทั้งสองอย่าง แต่พอถึงคราวก็ลำบากเหมือนกันครับ ซึ่งเชื่อว่าเพราะยังมีกรรมเก่า หรือบุญยังไม่ถึง ซึ่งก็ขอหลวงพ่อได้บางอย่าง แต่พอได้โอกาสและจังหวะก็ไปฉลุยเหมือนกัน จากประสบการณ์บางสิ่งที่เจอมา

ถ้าศรัทธาไปทำบุญมาบูชาเลยครับ พระปี 39 ลองดู แล้วถ้าใจยึดมั่น น่าจะได้เห็นผลในเร็ววันครับ ขอเป็นกำลังใจครับ

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 09:16:45 AM »

ขอขอบคุณมากๆ ครับ เรืองบุญกรรมเราด้วยนี่ ผมเชื่อและเข้าใจดีครับ ผมเจอมาเยอะแล้วติดไปหมด แค่ตอนนี้ อยากได้กำลัง คือ มันเหมือนศรัทธา มันจะหมดกำลังจะสู้ต่อมันจะหมด แต่ สองสามเดือนหลังนี่กลับมาฮึดสู้ใหม่แล้วครับ ทุกวันนี้ ก้อจุดธุปไหว้รูปท่านไหว้ผ้ายันต์ที่ได้จากคุณหนึ่งมา เช้าเย็นเลยครับ เดวสิ้นเดือนนี้ กะว่าจะไปกราบถ้าไม่ติดขัดอะไร จะไปหาเช่าดูอีกครับ เคยไปมาแล้ว รุสึกจะเช่ามาแล้ว แต่ว่า ผมก้อวางไว้ที่หิ้งพระ หน้าหลวงปู่ ไหว้ทุกวัน ยังไม่ได้เอาขึ้นคอ เพราะมีรูปท่านที่ได้มาจากวัดที่อื่นเค้าทำใส่กรอบ ห้อยคออยู่แล้ว
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 07:14:32 PM »

แนะนำครับบูชารูปท่าน เหมือนท่านที่สุด  ปี 21  ราคาพอประมาณ  ย่อนสวยนิด  ก็พอแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์