ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 05 พฤษภาคม 2024, 08:51:19 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  มีดปากกาอายุ31ปี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดปากกาอายุ31ปี  (อ่าน 9683 ครั้ง)
pun
Register Member
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 มกราคม 2010, 06:44:50 PM »

ขอบคุณหมวดบอลที่ชี้แนะครับ
ขอบคุณ คุณณรงค์ศักดิ์ที่ให้เหตุผลครับ
ขอบคุณพี่ตุ้ยที่เข้ามาชื่นชมครับ

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
kob222
Newbie

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 09:05:26 AM »

เห็นด้วยครับพี่  มีดหลวงปู่ ท่านไม่ได้สั่งมาครั้งเดียว เเละก็ไม่ได้หยุดที่ลายตอกลายเดียว  ยิ้ม ยิ้ม
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 05:23:50 PM »

เห็นด้วยครับพี่  มีดหลวงปู่ ท่านไม่ได้สั่งมาครั้งเดียว เเละก็ไม่ได้หยุดที่ลายตอกลายเดียว  ยิ้ม ยิ้ม
ใช่ครับ..หลวงพ่อออกมีดปากกามาหลายครั้งหลายคราวครับ และลายตอกแต่ละคราวก็ไม่เหมือนกันด้วย
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับคุณkob222.

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:39:42 AM »

แจมมีดสัก 2 เล่มครับ

เล่มบน หลวงพ่อเดิม  ยิ้มเท่ห์
เล่มล่าง หลวงพ่อโม  ยิ้มเท่ห์

* 20100103lpm01.jpg (19.66 KB, 800x287 - ดู 1081 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:43:33 AM »

เล่มบนหลวงพ่อเดิม ยุคต้น ราวพ.ศ. 2460 - 2480 เปอร์เซ็นต์เงินของแหมรัดฝักมีดจะสูงเงินจะออกขาวดำยาก  ยิ้มเท่ห์
เล่มล่างหลวงพ่อโม ยุคปลาย ราวพ.ศ. 2490 - 2500 เปอร์เซ็นต์เงินของแหมจะออกเหลือง บ่งบอกถึงแต่ละยุคของงานช่างเงินครับ  ยิ้มเท่ห์

* 20100103lpm02.jpg (38.97 KB, 800x527 - ดู 1072 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 10:45:57 AM »

มีดปากกา อายุเก่า ๆ แบบนี้ขอต่อคิวผู้พันตุ้ยนะครับ  จุมพิต

* 20100103lpm06.jpg (55.25 KB, 800x600 - ดู 1077 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 11:04:41 AM »

กระทู้นี้ถูกทุกคนเลย มีดปากกาเล่มนี้ไม่น่าใช่ ปี 2521 ตามที่หมวดบอลบอก ต้องก่อน 2510 แน่ครับ แท้ สวย ดูง่าย งานเงินยุคเก่าจริงครับ
ที่สำคัญ อะ ปะ จะ คะ นี่สุดยอดเลย  ยิ้มเท่ห์
mata
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 11:13:17 AM »

มีดหลวงปู่ ท่านไม่ได้สั่งมาครั้งเดียว เเละก็ไม่ได้หยุดที่ลายตอกลายเดียว คนที่เขารับมาจากหลวงปู่ก็ไม่ใช่มีบ้านเดียว ขนาดมีดใหญ่ ยังมีสั่งมาจากหลายที่ เช่นมีดพยุหะ มีดจากอาจารย์ทรง เเละช่างอื่นในย่านท้องที่

อย่าไปกำหนดตามข้อมูลที่คุณเชื่อ เเล้วไปตีของคนอื่นว่าไม่ดี คุณบอล คุณทันหลวงปู่ไหม คุณเคยไปเช่ามีดเองสมัยหลวงปู่หรือเปล่า ต่างก็ได้จากคนอื่นเเละก็ฟังเขาเล่ามาทั้งนั้น ทุกคนก็บอกว่าไปเช่ามาจากวัดเองหมด

มีดที่คุณลงว่าเเท้น่ะ มันอาจเป็นมีดยุคเเรกๆหรือกลางๆที่สั่งมา เเละบางส่วนก็อาจตกค้างมาถึงปี๒๑ เเละในขณะเดียวกัน ปี๒๑ วัดก็สั่งมาอีก มีดยุคปลายๆ งานตอกอาจไม่ดีเท่ามีดยุคเก่า ตามข้อมูลที่ผมลงไปเเล้ว

เเล้วมีดที่ผมลงข้อมูลไป ใครหรือคุณบอลมี เอามาให้ผมเช่า ผมรับเช่าทุกเล่ม เอาราคาเเบบสมเหตุสมผลนะ อย่าเอาราคาเเบบที่ดันทุรัง ดันสูงๆเเบบที่ทำกัน เพราะผมไม่มีปีปัญญาซื้อ

เเล้วเวปคุณน่ะ สร้างขึ้นมาเพื่อเเบ่งปัน หรือเอาไว้ฟันลูกศิษย์ครับ ลองไปถามคนเก่าๆที่เขาเข้าไป เเล้วโดนฟัน โดนเชือด จนบางท่านเเละหลายๆท่าน เค้าต้องถอยออกมา

ความจริง ไม่อยากเขียนอะไรมาก เพราะผมเองก็ไม่อยากไปยุ่งกับใคร เเละก็ไม่เคยเข้าไปเก่งหรือไปอวดเบ่งที่ไหน หรือที่เวปอื่นๆ ผมชอบความสงบเงียบ ทำเวปไปตามอัตภาพของผมเเละทีมงาน

ที่เขียนมา ไม่ใช่อะไร ห่วงเจ้าของมีด กลัวเขาได้ของดีมาเเล้ว เจอเเบบนี้จะใจเสีย อาจทำให้เสียของดีไป  ยังไงก็ ยืนยันให้เก็บรักษามีดใว้ให้ดีนะครับ ยิ้ม

สนับสนุนครับ..ช่วยกันพิจารณาอย่าหวั่นไหวเดี๋ยวจะเสียใจ(ไม่ไช่แต่เครื่องราง..นะครับ)
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 08:44:50 PM »

ผมจะไม่ต่อความยาวสาวความยืด เรื่องที่คุณต้อยเหน็บแนมผมต่าง ๆ นาน ๆ หรอกนะครับ มันไร้สาระ เหมือนเด็ก ๆ

เรื่องมีด ผมทำเพื่อความถูกต้องไม่อนากให้ศิษย์หลวงพ่อเก็บของไม่ดี เก็บของแบบผิด ๆ ที่ไม่ทันหลวงพ่อจริง ๆ

ดูเอกสารตามแนบก็แล้วกันนะครับ ผมถ่ายมาจากหนังสือนะโม ปีที่ ๗ ฉบับที่ ๒๔๔        ๒๕ ก.ค. - ๕ ส.ค. ๒๕๓๓

* IMG_2261.jpg (116.35 KB, 750x1027 - ดู 1017 ครั้ง.)

* IMG_2262.jpg (43.9 KB, 750x332 - ดู 1020 ครั้ง.)

* IMG_2263.jpg (53.11 KB, 750x412 - ดู 1021 ครั้ง.)

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 08:47:48 PM »

ดูเอาครับ ว่ามีด ปี ๒๑ ที่ว่าหายากหาเย็น ลูกศิษย์เช่าหากันจนหมด จนศิษย์ที่มาทีหลังหาเช่ากันไม่ได้นั้น

ทำไมจึงมีมาลงขายในหนังสือนะโม พร้อมกันกับพระเครื่อง พระบูชาที่หลาย ๆ คนดูกันก็ดูออกครับว่าเป็นพระเสริม

ดูเอาครับ ลายเดียวกัน ธรรมชาติเดียวกัน พิจารณาดูครับว่าเหมือนไหม สำหรับคนที่ดูมีดไม่เป็น

หลักการง่าย ๆ ครับ ลองดูว่าส่วนประกอบของมีด เหมือนกันไหมเท่านั้นเองครับ

บอกเป็นครั้งสุดท้าย ผมทำเพื่อความถูกต้อง ไม่อยากให้เหล่าศิษย์ ต้องเล่นกันผิดทาง มีดเล่มนี้ไม่ใช่ปี ๒๑ แต่เป็นหลังจากนั้น
เขาฟังนิทานมา เขามาเล่าต่อ ก็เชื่อกันไปเฮกันไปโดยที่ไม่ได้คิดวิเคราะห์ ศึกษาหาข้อมูลเลยแม้แต่น้อย

เว็บศิษย์เป็นเว็บขาย จึงไม่อยากให้คนที่เข้ามาดูมาศึกษาหลงทาง ซื้อของไม่ดีมาซื้อมาขายกัน
หากคิดอีกแง่มุมหนึ่ง ไม่ดีหรื่อครับมีของขายกันเยอะ ๆ พวกผมจะได้เอาอะไรมาขายก็ได้
ไม่อยากให้เป็นแบบนั้น เพราะศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน ขายไปก็อยากให้ได้ของดี แน่นอน ทันหลวงพ่อไปบูชากัน

* IMG_2257.jpg (65.31 KB, 750x525 - ดู 1004 ครั้ง.)

* IMG_2253.jpg (86.64 KB, 750x578 - ดู 1005 ครั้ง.)

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #30 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 12:50:42 PM »

ผมไม่ได้เหน็บเเนมใคร โดยเฉพาะท่านเซียนใหญ่อย่างบอลอุทัย ผมไม่กล้าเลย เเต่ผม เวลาผมพูด ก็พูดตรงๆ ก็เท่านั้นเอง

มีดที่คุณเอามาลงตัวยอย่างน่ะ มันมีดเสริม งาเหลืองๆงาย้อม ตัวตอกลายตอก ตั้งเเต่ตัวยันต์จนถึงยันต์สาม มันมีจุดบอก คนเล่นเก่าๆเขารู้ดี มันเเตกต่างกัน ดูง่าย เเยกกันได้ง่าย คนที่เล่นมานาน เขาจะรู้กันดี

ใช่ครับ เรื่องไร้สาระ ที่จะมาต่อล้อต่อเถียงกันกับคุณ เด็กรุ่นใหม่ไฟเเรง รู้ครอบจักรวาล วัดโพธิ์ลังกาที่ซื้อมาองค์ไม่กี่พัน เอามาอัดองค์ละหมื่นสองหมื่น พระนางขาโต๊ะข้างเม็ดของวัดดาวเรือง ของหลวงพ่อเเป๋ว พระของหลวงพ่อฟุ้ง ที่โดนอัดมาจากท้องถิ่น เเล้วเอามาขายเป็นพระหลวงปู่กวยในร้าน เรื่องเเบบนี้ เคลียร์กับคนเช่าหรือยังครับท่านเซียน

ตอนนี้ ชื่อเซียนบอลดังมากครับ ทั้งในเเละนอกเวป ตลอดจนในพื้นที่ ลองไปสอบถามกันเองนะ

เเละก็ขอฝากนิดนึง ในฐานะศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน อยู่ในวงการพระน่ะ มันมีหลายๆคำ หลายข้อเตือน ที่เราควรนำไปคิด พิจารณาตัวเองบ้าง เช่น คำว่า มาเเรงเเซงทางโค้ง หรือคำว่า สัมมาคารวะ.....

คนที่เขาอยู่ในวงการได้นานๆเเละตลอดลอดฝั่ง เขาปฏิบัติตัวกันอย่างไร เก็บไปคิดบ้างนะ

ผมจบเเค่นี้ เเละกรุณาอย่ามาต่อความยาวสาวความยืดอีก เอาเวลาว่างๆของคุณไปทำอะไรที่มันก่อประโยชน์ ดีกว่าครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
kob222
Newbie

« ตอบ #31 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 11:20:08 PM »

เก็บไว้ดีๆนะครับ  มาตราฐานแล้ว

บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 12:59:38 AM »

ผมไม่ได้เหน็บเเนมใคร โดยเฉพาะท่านเซียนใหญ่อย่างบอลอุทัย ผมไม่กล้าเลย เเต่ผม เวลาผมพูด ก็พูดตรงๆ ก็เท่านั้นเอง

มีดที่คุณเอามาลงตัวยอย่างน่ะ มันมีดเสริม งาเหลืองๆงาย้อม ตัวตอกลายตอก ตั้งเเต่ตัวยันต์จนถึงยันต์สาม มันมีจุดบอก คนเล่นเก่าๆเขารู้ดี มันเเตกต่างกัน ดูง่าย เเยกกันได้ง่าย คนที่เล่นมานาน เขาจะรู้กันดี

ใช่ครับ เรื่องไร้สาระ ที่จะมาต่อล้อต่อเถียงกันกับคุณ เด็กรุ่นใหม่ไฟเเรง รู้ครอบจักรวาล วัดโพธิ์ลังกาที่ซื้อมาองค์ไม่กี่พัน เอามาอัดองค์ละหมื่นสองหมื่น พระนางขาโต๊ะข้างเม็ดของวัดดาวเรือง ของหลวงพ่อเเป๋ว พระของหลวงพ่อฟุ้ง ที่โดนอัดมาจากท้องถิ่น เเล้วเอามาขายเป็นพระหลวงปู่กวยในร้าน เรื่องเเบบนี้ เคลียร์กับคนเช่าหรือยังครับท่านเซียน

ตอนนี้ ชื่อเซียนบอลดังมากครับ ทั้งในเเละนอกเวป ตลอดจนในพื้นที่ ลองไปสอบถามกันเองนะ

เเละก็ขอฝากนิดนึง ในฐานะศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน อยู่ในวงการพระน่ะ มันมีหลายๆคำ หลายข้อเตือน ที่เราควรนำไปคิด พิจารณาตัวเองบ้าง เช่น คำว่า มาเเรงเเซงทางโค้ง หรือคำว่า สัมมาคารวะ.....

คนที่เขาอยู่ในวงการได้นานๆเเละตลอดลอดฝั่ง เขาปฏิบัติตัวกันอย่างไร เก็บไปคิดบ้างนะ

ผมจบเเค่นี้ เเละกรุณาอย่ามาต่อความยาวสาวความยืดอีก เอาเวลาว่างๆของคุณไปทำอะไรที่มันก่อประโยชน์ ดีกว่าครับ ยิ้ม

ถ้าถามผมผมก็จะตอบให้นะครับคุณต้อย ถ้าคุณบอกว่าเป็นพระของวัดโพธิ์ลังกาน่ะ แล้วไม่ดีตรงไหนครับขนาดหลวงพ่อยังนำมำติดไว้ที่กุฏิทองท่าน
แล้ว พระนางขาโต๊ะข้างเม็ดของวัดดาวเรือง กับของหลวงพ่อเนื้อแบบไหนของวัดไหนคุณยังแยกไม่ออกเลยแล้วจะมาถามผมทำไมครับ

สำหรับเรื่องชื่อของผม ดังไม่ดังผมไม่ได้สนใจ ผมจะซื้อจะขายอย่างไรมันก็เรื่องของผม ตามผมให้ทันก็แล้วกันนะครับ
สำหรับเรื่องมาแรงแซงทางโค้งหรือไม่นั้นมันอยู่ที่ความใส่ใจ และเรื่องในวงการพระจะอยู่ได้นานหรือไม่นั้นมันอยู่ที่ความซื่อสัตว์ทั้งต่อตัวเองและต่อผู้อื่นมากกว่า
ไม่ใช่ว่าจะต้องเชื่อคนที่เล่นมาก่อนเสมอไป เขาว่ามาอะไรก็เชื่อ เขาเล่านิทานอะไรให้ฟังก็เชื่อ โดยที่ไม่คิดไม่พิจารณาเลย

และไม่ใช่ว่าของตัวเองมีแบบนี้ ยังจะดื้อดึงให้เป็นของดีของเดิมให้ได้ ศิษย์ของหลวงพ่อต้องรู้จักยอมรับความจริงครับ
สำหรับเรื่องมีดเล่มนี้ แบบนี้ และกระทู้นี้ผมจะไม่เข้ามาตอบอีกแล้ว ให้ผู้อ่านผู้ชมเป็นผู้พิจารณาก็แล้วกันนะครับ

กระทู้นี้เป็นเรื่องของมีด กรุณาอย่าเอาเรื่องอื่นเข้ามาเกี่ยว ผมขี้เกียจเข้ามาตอบ ถ้าจะถามให้ไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 07:47:01 PM »

ว่าจะไม่มาเขียนอะไรเเล้ว เเต่หลายท่านบอกให้เขียน

เเค่นายเอาภาพข้อมูลมีดเเบบนี้มาเเย้ง นี่น่ะเหรอสายตรง บอกตรงๆ ยังอ่อนหัด มีดเเบบนี้ คนเล่นเก่าๆเค้ารู้กันนานเเล้ว

เรื่องวัดดาวเรือง ที่เขียนเตือน เพราะสงสงสารคนเช่า ที่ต้องเช่าของเเพงจากนาย เเถมได้ของไม่ชัวร์ เพราะผมได้ยินจากหูด้วยตัวเองจากนักเล่นท้องถิ่น เค้าพูดไป พากันหัวเราะไป เรื่องที่เขาพากันเอาวัดดาวเรืองมาอัด ขายให้นายบอล อยากรู้เรื่องจริง ลองไปสืบถามในท้องที่เอง รู้เเบบนี้เเล้ว ไม่ต้องเสียเวลาไปเเยกเนื้อ เเยกพิมพ์หรอก ท่านเซียนใหญ่

นายว่า ผมเล่านิทานหรือชอบฟังนิทาน มันก็เข้าตัวนายเองนั่นเเหละ เรื่องพระติดหน้าบรรณของหลวงปู่กวย นายก็เอาเรื่องเล่าของศิษย์เก่าๆมาอ้าง เรื่องนี้เป็นสิ่งที่นายไม่ได้รู้ ได้เห็นด้วยตาตัวเองเลยสักนิด เเม้กระทั่งพระที่เขาเล่ากันมาว่า หลวงปู่กวยพกติดย่าม ก็เป็นพระวัดกัลยา เป็นพระที่ท่านไม่ได้สร้างเอง

เรื่องที่ผมตามนายไม่ทันน่ะ น่าจะเป็นเรื่องคุยโม้โอ้อวด ที่เที่ยวไปโฆษณาว่า ตัวเองเป็นเวปมาสเตอร์ เป็นสายตรงหลวงปู่กวย ในขณะที่คนอืนเเละหลายๆคนน่ะ เค้าเล่นมาก่อนหรือรู้มากกว่านายเสียอีก เรื่องเเบบนี้ ผมตามนายไม่ทันเเน่ เเต่ถ้าเป็นเรื่องของหลวงปู่กวยน่ะ อย่างนายบอลน่ะ อย่างที่บอก ยังเด็ก ยังอ่อนหัด นี่ไม่ได้ดูถูกนะ เเต่พูดตรงๆ นายคิดว่า เเบบที่นายทำ คือ เอาพระเเท้ๆมาขาย ขายเเบบราคาโหดๆ นี่หรือที่เค้าเรียกว่าสายตรง หรือคนรู้จริง กลับไปนั่งคิด นอนคิด พิจารณาตัวเองได้เเล้ว

คำพูดต่างๆที่เขียนมานี่ เก็บไปคิดบ้างนะ เซียนบอล อ่านเเล้วยังคิดไม่ได้อีก ก็ไม่ว่ากันนะ ท่านเซียนใหญ่

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
kob222
Newbie

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 มกราคม 2010, 09:56:57 PM »

สัมมาคารวะครับพี่
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=6387.msg72358#msg72358

ผมกลัวผีครับ...หนึ่งในพระในตำนานครับ

ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านอีกครั้งที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

และที่สำคัญที่สุดต้องขอขอบคุณพี่ ณรงศักดิ์ พี่ พงษ์เวส และพี่ ๆ ทุกท่าน
ที่กรุณาให้ความรู้ครับ

เดินตามรอยที่พี่ ๆ เดิน ....เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดครับพี
pun
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 12:37:56 PM »

ขอขอบคุณคุณณรงค์ศักดิ์มากที่เข้ามาชี้แนะให้ความรู้ความกระจ่างของมีดเล่มนี้และขอขอบคุณพี่พงษ์เวสและศิษย์เก่าๆที่รู้จริงทันหลวงพ่อตอนท่านมีชีวิตอยู่ที่ให้คำปรึกษาตลอดมา
และทุกๆท่านที่เข้ามาชมและศึกษาทั้งศิษย์ในเวปและนอกเวป ขอบคุณมากๆนะครับ.

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 11:13:25 PM »

ร่วมชมครับพี่

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 02:26:49 AM »

ปูเสื่อนั่งชมเลยครับ เขียนได้เยี่ยมครับคุณต้อย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #38 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 12:36:34 PM »

เข้ามาอ่านเจ๋ย เจ๋ย คับ ยิ้มเท่ห์
kob222
Newbie

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 05:19:08 PM »

เห็นแล้วชื่นใจครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์