ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 01 มิถุนายน 2024, 10:56:19 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  อธิษฐานจิตถึงหลวงพ่อ..
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อธิษฐานจิตถึงหลวงพ่อ..  (อ่าน 3263 ครั้ง)
Sitprang
Jr. Member
**

« เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 10:59:21 AM »

เมื่อผมได้พระหลวงพ่อมาบูชาแล้ว ชีวิตผมมีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นมาก ทั้งหน้าที่การงาน และการดำเนินชีวิตต่างๆ ทำให้ผมอยากได้พระของหลวงพ่อเพิ่มเข้ามาอีก ถ้ายังไม่ได้พระตามที่ต้องการ มันเหมือนกินข้าว แล้วไม่ได้กินน้ำอย่างนั้น นี่เป็นเหตุการณ์ในช่วงปี 2549

เนื่องจาก กัลยาณมิตรของผม มีพระของหลวงพ่ออยู่มาก พระหลายองค์ในนั้น ผมก็อยากได้ แต่ก็ตัดสินใจไม่ได้ว่าพระองค์ไหนจะเป็นของผม หรือจะบูชาองค์ที่ต้องการได้หรือไม่ ทำให้อย่างน้อย 3 ครั้ง ที่ผมอธิษฐานจิตถึงหลวงพ่อ

ครั้งที่  1 ผมอยากได้สมเด็จแหวกม่านบางองค์ ก็ตั้งจิตว่า ถ้าพระองค์นี้จะเป็นของผม ขอให้กัลยาณมิตรโทรศัพท์มาหาผมภายใน  3 วัน
ก็ ปรากฏว่า กัลยาณมิตรโทร. มาหาผมจริงภายในเวลาที่ผมกำหนดไว้ ตามนั้น

ครั้งที่ 2 ผมอยากได้พระของหลวงพ่ออีกชุดหนึ่ง ก็ทำเหมือนเดิม ตั้งจิตถึงหลวงพ่ออีกว่า ถ้าพระชุดนี้จะเป็นของผม ขอให้กัลยาณมิตรโทรศัพท์มาหาผมด้วย 
ปรากฏว่า กัลยาณมิตรผมก็โทร. มาหาจริง ตามที่ผมอธิษฐานจิตไว้

ปี 2550 กัลยาณมิตรของผม มีเหตุต้องย้ายไปปฏิบัติราชการที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ ทำให้การติดต่อต่างๆ ก็ห่างหายไปบ้าง

ประมาณ หลังสงกรานต์ เผอิญผมไปเห็นหนังสือพระเล่มหนึ่ง ชื่อ โหมโรง ลงโฆษณาให้เช่าพระของหลวงพ่อ สภาพสวยมาก เป็นพระเนื้อผงน้ำมันแทบทั้งนั้น ผมเห็นแล้วอยากได้ เพราะดูราคาไม่แพงเลย แต่ก็เอะใจอยู่นิดหนึ่งว่าจะใช่พระของหลวงพ่อหรือเปล่า ก็เลยต้องอธิษฐานจิตกับหลวงพ่อ อีกครั้ง

ครั้งที่ 3 ผมอธิษฐานจิตกับหลวงพ่อว่า ถ้าพระที่ผมเห็นในหนังสือที่ว่าเป็นพระของหลวงพ่อจริง ขอให้กัลยาณมิตรของผมที่ขาดการติดต่อไปนาน โทร.ติดต่อมาผมด้วย
ปรากฏว่า วันรุ่งขึ้น กัลยาณมิตรโทร.มาจากใต้ เหมือนนัดไว้ ก็คุยกันเรื่องโน้นกันเรื่องนี้ เพียงให้เป็นเครื่องหมายสำหรับผมรู้แต่ผู้เดียวเท่านั้น แต่เมื่อผมติดต่อไปยังสำนักงานหนังสือโหมโรม ก็ทราบว่า พระของหลวงพ่อถูกเช่าบูชาไปหมดแล้ว

... เข้าใจว่าน่าจะอยู่กับศิษย์ที่แวะเวียนเข้ามาอ่านใน web นี้เป็นแน่

ศิษย์แพร่ง

( ผมจะหาโอกาสมาเล่าเรื่องให้พี่น้องได้อ่านกันอีก หลังงานบุญหลวงพ่อครับ.. )

Napatpol
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 11:25:58 AM »

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่เอามาแบ่งปันกันครับ เป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่ตอกย้ำยว่า หลวงพ่อท่านเมตตาศิษย์มากๆ รักหลวงพ่อครับ... ยิ้มเท่ห์
JOKER
Register Member
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 03:41:22 PM »

ท่านรักลูกศิษย์และวัดท่านมากครับ...
หน้า: [1] พิมพ์