ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 05 พฤษภาคม 2024, 05:31:42 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  เจอแบบนี้2ครั้งแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแบบนี้2ครั้งแล้ว  (อ่าน 3409 ครั้ง)
ถิรวุษิ
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 03:12:42 PM »

ปกติผมมาทำงานจะเอารถมอไซค์มาทำงาน อยู่เวรกลางคืนก็เหมือนกัน ไม่อยากเอารถยนต์มาเพราะน้ำมันมันแพง เหตุการณ์ครั้งแรกคือ ผมไปรับแฟนหลังจากเลิกอยู่คลีนิกแล้ว เวลาประมาณ20.30 น. ขี่รถกลับบ้านพร้อมแฟนด้วยความไม่ระวัง รถตกหลุมลึกมาก แต่ไม่ล้ม ผมคิดว่าล้อผมต้องคตแน่ๆรถถึงได้ส่าย แต่ก็ขี่ได้ปกติ จนลมล้อหมดถึงได้รู้ว่า รถผมยางรั่วแล้ว แต่ ถึงร้านปะยางพอดี ช่างงัดยางออกมาดูแผลใหญ่ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว แฟนเราให้ฟังว่าขอหลวงปู่ไว้ ขอให้ถึงบ้านหรือไม่ก็ถึงร้านซ่อม ก็เป็นจริงดังที่ขอ เหตุการณ์ที่2ก็คล้ายๆกันเมื่อคืนนี้เอง ผมออกเวรตอนเที่ยงคืนขี่รถมาได้ถึงครึ่งทางแล้ว ผมรู้สึกได้ว่ารถต้องยางรั่วๆแน่ๆ แต่ก็ไม่ชัวร์ว่าเกิดอะไรขึ้นไม่กล้าจอด บอกหลวงปู่ในใจว่าขอให้ผมขี่ถึงบ้านด้วยเพราะดึกมากแล้ว  เชื่อไหมครับ ผมขี่มาได้ปกติยางในไม่ปลิ้นออกจนถึงบ้าน เพราะระยะทางกว่าจะถึงบ้านก็อีกไกลกว่าจะถึง
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 10:43:53 PM »

ขอให้หลวงปู่กวยคุ้มครอง เดินทางไปไหน ขอให้ปลอดภัยนะครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: [1] พิมพ์