ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 13 พฤษภาคม 2024, 03:36:50 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  บริจาคเงินซื้อหนังสือเข้าห้องสมุดโรงเรียนวัดโฆสิตาราม พร้อมรับวัตถุมงคล
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บริจาคเงินซื้อหนังสือเข้าห้องสมุดโรงเรียนวัดโฆสิตาราม พร้อมรับวัตถุมงคล  (อ่าน 5829 ครั้ง)
KBISMARCK
Register Member
Sr. Member

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2007, 03:02:20 PM »

ผมกำลังเตรียมพระที่หลวงพ่อกวยปลุกเสก สมนาคุณให้กับผู้บริจาคเงินซื้อหนังสือเข้าห้องสมุดโรงเรียนวัดโฆสิตาราม กำลังประสานรายละเอียดอยู่ เรียนเชิญทุกท่านร่วมกันครับ ท่านใดมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังครับ ขอบคุณครับ

kbismarck
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2007, 07:58:27 PM »

สวัสดีครับ
ผมไ้ด้คุยกับทางวัดเเล้ว ท่านบอกให้ส่งเป็นธนาณัติไปวัด ในนามของท่านเจ้าอาวาส เเละระบุด้วยว่า สำหรับซื้อให้หนังสือให้เด็กนักเรียนครับ ทางวัดจะได้เเยกเเยะจุดประสงค์ของทุกท่านได้ถูกต้อง
ข้อมูลเพิ่มเติม จะเเจ้งให้ทราบต่อไปครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2007, 11:42:10 PM »

ผมได้รับการแนะนำจากภิกษุรูปหนึ่ง เป็นสำนักสงฆ์ใกล้บ้าน คุณแม่ผม พาไปหาท่าน เพราะตอนนี้ธุรกิจผม ประสพปัญหาทาง ศก. ในปัจจุบัน สับสน และตัดสินใจ ไม่ถูก ไม่รู้จะแก้ปัญหาการค้าอย่างไร เพราะขาดสภาพคล่องเป็นอย่างมาก และท่านก้ได้ ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี และสิ่งหนึ่งที่ท่านแนะนำคือให้ รู้จัก เวปนี้ เพราะเข้าใจว่าท่านคงเป็นลูกศิษย์ ของหลวงพ่อ เพราะภิกษุรูปนี้ เป็น ชาวนครสวรรค์ เมื่อวานนี้ จึงเข้ามา และสมัครเป็นสมาชิก ต้องการ จะหาวัตถุมงคลจากองค์พ่อ เพื่อสักการะพอดี เข้า ไปดู ในหลายๆ เวป ก็ไม่มั่นใจ ว่าแท้ หรือไม่ เพราะดูพระไม่เป็น อีกทั้งทุนทรัพย์ตอนนี้ก็มีน้อย เป็นโอกาสที่ดี เลย ครับ ที่จะได้ ร่วมทำบุญ กับ ทางวัด ของหลวงพ่อ แจ้งด่วนเลย น่ะครับ ต้องการ องค์ท่าน มาสักการะ และ คล้องคอด้วย ซึ่ง ได้ทำบุญกับ ทางวัดไปด้วยเลย เต็มใจ และ หวังในความเมตตาบารมีของหลวงพ่อ ....ท้ายสุด ผมขอฝากตัว กับพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ ยิ้ม
nopadol
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 08:21:56 AM »

ยินดีร่วมทำบุญด้วยคนครับ  ยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
karn
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 04:40:01 PM »

อยากร่วมทำบุญด้วยคนครับ ไม่ทราบจะต้องทำอย่างไรบ้าง
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 02:02:20 AM »

ผมได้รับการแนะนำจากภิกษุรูปหนึ่ง เป็นสำนักสงฆ์ใกล้บ้าน คุณแม่ผม พาไปหาท่าน เพราะตอนนี้ธุรกิจผม ประสพปัญหาทาง ศก. ในปัจจุบัน สับสน และตัดสินใจ ไม่ถูก ไม่รู้จะแก้ปัญหาการค้าอย่างไร เพราะขาดสภาพคล่องเป็นอย่างมาก และท่านก้ได้ ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี และสิ่งหนึ่งที่ท่านแนะนำคือให้ รู้จัก เวปนี้ เพราะเข้าใจว่าท่านคงเป็นลูกศิษย์ ของหลวงพ่อ เพราะภิกษุรูปนี้ เป็น ชาวนครสวรรค์ เมื่อวานนี้ จึงเข้ามา และสมัครเป็นสมาชิก ต้องการ จะหาวัตถุมงคลจากองค์พ่อ เพื่อสักการะพอดี เข้า ไปดู ในหลายๆ เวป ก็ไม่มั่นใจ ว่าแท้ หรือไม่ เพราะดูพระไม่เป็น อีกทั้งทุนทรัพย์ตอนนี้ก็มีน้อย เป็นโอกาสที่ดี เลย ครับ ที่จะได้ ร่วมทำบุญ กับ ทางวัด ของหลวงพ่อ แจ้งด่วนเลย น่ะครับ ต้องการ องค์ท่าน มาสักการะ และ คล้องคอด้วย ซึ่ง ได้ทำบุญกับ ทางวัดไปด้วยเลย เต็มใจ และ หวังในความเมตตาบารมีของหลวงพ่อ ....ท้ายสุด ผมขอฝากตัว กับพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ ยิ้ม

สำหรับพี่นะครับ ให้ทำบุญที่วัดก่อนได้เลยครับ โดยบูชาวัตถุมงคลรุ่นปี 39 และรูปหลวงพ่อกวยมาครับ พระไม่แพง และดีมากๆครับ ส่วนรายการนี้ก็ทำบุญได้อีกเช่นกันครับ และรอผ้ายันต์ของพี่ SpiderMan ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 08:50:30 AM »

ขอบคุณ ครับ คูณ ธวัชชัย ผมติดต่อกับทางวัด ได้เลยหรือครับ ตามเบอร์ นี้ไช่ไหมครับ 081-9913218 หรือต้องไปที่วัดเลย ไม่ทราบครับ...... รบกวนครับ ขอบคุณครับในน้ำใจที่กรุณาแนะนำ
KBISMARCK
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 09:46:42 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ดำเนินการ และแสดงความคิดเห็น ผมกำลังเตรียมการอยู่ครับ

kbismarck
k.luck
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 10:17:13 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ดำเนินการ และแสดงความคิดเห็น ผมกำลังเตรียมการอยู่ครับ

kbismarck

ถ้าหากอยากได้ วัตถุมงคลจตุรพิธพรชัย ปี 2518 ที่หลวงพ่อกวยเข้าร่วมพิธี พร้อมกับเกจิดังๆ มากมาย
แต่จะเป็นของเกจิท่านอื่นไม่ใช่ของหลวงพ่อกวย ผมเช่ามาจากวัดเขาใหญ่ ก็จะมีของ

พระครูประสาธน์วิทยาคม (หลวงพ่อนอ) วัดกลาง อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา
พระครูประสาทวรคุณ (หลวงพ่อพริ้ง) วัดโบสถ์โก่งธนู อ.เมือง จ.ลพบุรี
พระครูสันทัศธรรมคุณ (หลวงพ่อออด) วัดบ้านช้าง อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง อ.บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา
พระราชสุวรรณโสภณ (โกย) วัดพนัญเชิง อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา

อยากได้องค์ไหน บอกได้เลยครับ ยินดีแบ่งให้
ค่าเช่าองค์ละ 100 บ. ค่าส่ง 50 บาท
k.luck
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 10:19:15 AM »

ขอโทษทีครับ อ้างอิงผิดคน ตั้งใจจะอ้างอิงถึงคุณ W.Thanakrit
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 11:30:16 PM »

โมทนาด้วยครับ พี่ตุ้ย
และยินดีต้อนรับคุณW.Thanakrit

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 11:39:28 PM »

kbismarck

ถ้าหากอยากได้ วัตถุมงคลจตุรพิธพรชัย ปี 2518 ที่หลวงพ่อกวยเข้าร่วมพิธี พร้อมกับเกจิดังๆ มากมาย
แต่จะเป็นของเกจิท่านอื่นไม่ใช่ของหลวงพ่อกวย ผมเช่ามาจากวัดเขาใหญ่ ก็จะมีของ

พระครูประสาธน์วิทยาคม (หลวงพ่อนอ) วัดกลาง อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา
พระครูประสาทวรคุณ (หลวงพ่อพริ้ง) วัดโบสถ์โก่งธนู อ.เมือง จ.ลพบุรี
พระครูสันทัศธรรมคุณ (หลวงพ่อออด) วัดบ้านช้าง อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง อ.บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา
พระราชสุวรรณโสภณ (โกย) วัดพนัญเชิง อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา

อยากได้องค์ไหน บอกได้เลยครับ ยินดีแบ่งให้
ค่าเช่าองค์ละ 100 บ. ค่าส่ง 50 บาท
ขอบพระคุณ ครับ ในความกรุณา แนะนำได้ ไหมครับ ถ้าจะขอ บูชาทั้ง 5 องค์ จะเข้าใจว่าผมโลภ ไปหรือเปล่า
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 11:42:05 PM »

โมทนาด้วยครับ พี่ตุ้ย
และยินดีต้อนรับคุณW.Thanakrit

กราบสวัสดี ครับ คุณ คางเครา ขอฝากตัวด้วยครับ
k.luck
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 06:49:28 AM »

kbismarck

ขอบพระคุณ ครับ ในความกรุณา แนะนำได้ ไหมครับ ถ้าจะขอ บูชาทั้ง 5 องค์ จะเข้าใจว่าผมโลภ ไปหรือเปล่า

ได้ครับผม ผมก็มีไม่มากแต่เห็นบอกว่ามีปัญหาอยู่ ก็อยากจะช่วย
ผมจะบอกเบอร์บัญชีธนาคาร ไปทาง Email ของคุณW.Thanakrit โอนเสร็จ แล้วจะรีบส่งให้เลย
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:19:31 AM »

ขอบคุณ ครับ K. lux ได้ รับ mail แล้วครับ เมื่อเรียบร้อยแล้ว จะแจ้งให้ทราบครับ ทาง Mail

ผม อบอุ่นและตื้นตันใจ ในน้ำใจ และ ความกรุณา จากทุกท่านที่เป็นศิษย์ ของหลวงพ่อ ครับ ไม่แปลกใจจริงๆ ในบารมีของหลวงพ่อ 2-3 วัน ที่ผ่านมาผมได้บทสวดระลึกถึง หลวงพ่อ ที่โพสต์ไว้ในเวปนี้ และสวดก่อนนอนทุกคืน และอธิษฐาน ว่าขอได้มีโอกาศบูชา วัตถุมงคลของท่าน ตอนนี้ก็ติดต่อวัดไปแล้ว  ก็ได้ จากพี่ๆ หลายท่าน แนะนำ K.Tawatchai ก็มีน้ำใจต่อผมเช่นกัน กราบสวัสดี และ ฝากตัว ด้วยครับ
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2007, 01:49:55 PM »

ดีใจด้วยครับสมาชิกใหม่ แยนดีที่ได้รู้จักครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 12:07:11 AM »

ดีใจด้วยครับสมาชิกใหม่ แยนดีที่ได้รู้จักครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กราบสวัสดี ครับ ฝากตัวด้วยครับ
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2007, 02:36:51 PM »

อยากได้หลวงปู่หน่าย อะครับ ยิงฟันยิ้ม
KBISMARCK
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 11:06:33 AM »

ต้องลองหาดูในสนามครับ

kbismarck
Engineer
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 09:03:56 PM »

คุณตุ้ยขอให้แรงบุญที่คุณทำจะส่งเสริมธุรกิจให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆๆขึ้นนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์