ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 02 พฤษภาคม 2024, 10:45:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  คมในฝักแบบพอเพียงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คมในฝักแบบพอเพียงครับ  (อ่าน 5249 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007, 08:56:16 PM »

ถ้าผมมีเท่านี้ก็พอเพียงจริงๆ ครับ

ครับผมก้อว่าจะพอเหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม  แต่ไม่รู้จะไปเจอที่ไหนอีกหรือป่าว

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
นวโกฏิ
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007, 09:16:47 PM »

ขอนับถือเลยครับ เก็บได้เยอะขนาดนี้   ตกใจ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007, 09:21:20 PM »

ขอนับถือเลยครับ เก็บได้เยอะขนาดนี้   ตกใจ

ใช้เวลาพอควรครับคุณนวโกฎิ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
rungruang
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 04:39:21 AM »

สุดยอดแห่งความอลังการเลยครับ  ตกใจ คมในฝักจริงๆ ผิดกับผมครับลับคมมีดบ่อยๆก็ยัง..ทื่อทั้งในฝักและนอกฝักเลยครับหากมีอะไรขาดตกบกพร่อง.รบกวนท่านคางเคราแนะนำด้วยครับ ขอคารวะ ยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 08:45:44 AM »

สุดยอดแห่งความอลังการเลยครับ  ตกใจ คมในฝักจริงๆ ผิดกับผมครับลับคมมีดบ่อยๆก็ยัง..ทื่อทั้งในฝักและนอกฝักเลยครับหากมีอะไรขาดตกบกพร่อง.รบกวนท่านคางเคราแนะนำด้วยครับ ขอคารวะ ยิ้ม
[size=12pt]
มีมาก มีเยอะ ไม่ได้หมายความว่าผมจะเก่งครับ แค่ชอบก้อซื้อไว้ครับ
เล่มไหนดีไม่ดีไม่รู้  จะรู้เมื่อตอนจำเป็น..  เมื่อจำเป็นต้องใช้ครับ กับคนไม่เจอปืน ก้อพอไหว
แต่กับผีสางนางไม้ ถ้ามีดเก๊..ผมก็หัวโกร๋นครับ  ยิงฟันยิ้ม เศร้า
และอย่าเรียกผมว่าท่านเลยครับ มันกระดากครับ
[/size] ยิงฟันยิ้ม[/b]

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 09:08:34 AM »

จะไปรบกับใครครับพ่อคุณ ยิงฟันยิ้ม
ขุนนนท์
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 05:23:54 PM »

มากมายจริงๆเลยพี่ มองแล้วสวยหลายเล่ม    ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด
    เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 10:07:05 PM »

จะไปรบกับใครครับพ่อคุณ ยิงฟันยิ้ม

ว่าจะเอาไปแลกไข่นะป๋า..ไม่ได้ไปรบหรอกกกก...

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 10:08:21 PM »

มากมายจริงๆเลยพี่ มองแล้วสวยหลายเล่ม    ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณครับพี่ขุน ที่แวะมาเยี่ยม

nopadol
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2007, 08:46:12 AM »

สงสัยจะไปออกรบ...  ยิงฟันยิ้ม
มีดเหลาดินสอ...แลกอะไรได้บ้างครับป๋าเครา ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
numnim4
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2007, 12:50:01 PM »

อยากได้อีกแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับคุณพี่

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2007, 11:04:22 PM »

อยากได้อีกแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับคุณพี่

น่านนนน..เล่มของมีคมเดี๋ยวบาดมือนะคุณนิ่ม.. ยิงฟันยิ้ม

kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007, 11:31:51 AM »

เจ้าหน้าที่ล้อมไว้หมดแล้ว รีบส่งอาวุธมาเดี๋ยวนี้  ยิงฟันยิ้ม

ขอเป็นเจ้าหน้าที่ด้วยคนนะครับ   ยิ้มเท่ห์

คุณชาตรีร่วมก๊วนผมดีกว่า เจ๋ง  เดี๋ยวแบ่งให้ซักเล่มไปปล้นบ้านเสี่ยโอ๋กันครับ ยิงฟันยิ้ม

งั้นต้องขอเป็นจิ้งจกสักวัน ขอเปลี่ยนสีเข้าพวกกับพี่คางเคราดีกว่า   ยิ้มเท่ห์
numnim4
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007, 03:39:41 PM »

ผมมีเหรียญหลวงพ่อกวย รับรองมีดไม่บาดมือผมหรอกครับพี่ เหนียวนะคร๊าบคุณพี่(แต่หนี้ไม่เหนียวนะ)อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007, 09:33:32 PM »

ผมมีเหรียญหลวงพ่อกวย รับรองมีดไม่บาดมือผมหรอกครับพี่ เหนียวนะคร๊าบคุณพี่(แต่หนี้ไม่เหนียวนะ)อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีดหมอเขาไว้เชือดคนเล่นของครับ

หน้า: 1 [2] พิมพ์