ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 พฤษภาคม 2024, 05:40:16 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  เชื่อหลวงพ่อกวยเเล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อหลวงพ่อกวยเเล้วครับ  (อ่าน 22705 ครั้ง)
Patter
Newbie
*

« เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 04:45:45 PM »

เรื่องมีอยู่ว่าผมอยากได้วัตถุมงคลหลวงพ่อต่างๆๆอาทิ เช่น หลวงปู่ศุข หลวงพ่อศรี เพราะเป็นคนใก้ลๆๆวัด, หลวงพ่อเเดง เขาบันไดอิฐ, หลวงพ่อ สด ปากน้ำ,หลวงพ่อมุ่ย เเละหลวงพ่อกวย

ทีนี้ต้องตัดสินใจเเต่บอกว่าคิดอยู่นานมากไม่รู้จะใช้วิธีไหน เเต่รู้ไหมว่า ผมใช้วิธีพับกระดาษเเล้วใส่ขวดเหมือนเขย่าติ้ว

ก่อนเขย่าจุดธูป 3ดอก บอกเล่าว่าหลวงพ่อองค์ไหนอยากอยู่กับผมเเละใช้วัตถุมงคลท่านเเล้วจะถูกโฉลกเเละใช้เเล้งเฮงๆๆ
ครั้งที่ 1 รักพี่เสียดายน้อง ระหว่างหลวงพ่อศรี เเละ หลวงพ่อกวย  **ปรากฎว่าออกหลวงพ่อกวย
ครั้งที่ 2 ไม่เเน่ใจขอเขย่าอีกทีปรากฎว่าออกหลวงพ่อกวย
ครั้งที่ 3 กลับมาที่คอนโดจุดธุป 3ดอก เเล้วอธิฐาน เลือกระหว่าง หลวงพ่อศรีกับ หลวงพ่อกวย ปรากฎว่าออกหลวงพ่อกวย ยังไม่เเน่ใจอีก
ครั้งที่ 4 อธิษฐานว่าถ้าหลวงพ่อกวยเก่งจริงขอให้ออกมาอีกครั้งซิเเต่ครั้งนี้ ได้นำเอาหลวงพ่อ แดง เขาบันไดอิฐ ใส่ไปด้วยเป็น 3 องคืเเละอะฐานเหมือนเดิม   **ปรากฎว่าออกหลวงพ่อกวย   (ขนลุกเลย )

2วันต่อมาด้วยความที่อยากได้วัตถุมงคลไว้ก่อนสัก 1 ชิ้น เเต่ในใจคิดว่าชั่วโมงนี่หลวงพ่อกวยไม่มีสืทธิ์เเน่ เเละในใจยังคิดว่าเขาปั่นราคากันหรือเปล่า ดังจริงมั๊ย ท่านเก่งจริง หรือ เปล่า เเละเก่งด้านไหน แขวนเดี่ยวได้มั๊ยเพราะเป็นคนชอบเเขวนเดี่ยว จะได้รู้กันเลยว่าดีอย่างไร เป้นคนชอบพิสูจน์ ให้รู้เเจ้งกันไปเลย

ไปบูชาเหรียญรุนเเรกหลวงพ่อศรี 2476 ในท่าพระจันทร์ เปิด 180,000บาท ต่อเหลือ 130,000บาท
ดูพระไม่เป็นเเต่ควักเงินมัดจำไว้ 30,000 โดยไม่ได้เขียนอะไรไว้เลย เขาบอกเบื่อหัก 10,000 บาทก็ o.k.
คิดว่าเป็นค่าพุทธคุณ เเละเขายังท้าอีกว่าให้เวลา 2ปีเลยถ้าเจอเหรียญที่สวยกว่านี้เอามาคืนเขาได้ตลอดเวลา
เออลืมไปเขาบอกว่าเอารูปไปดูก่อนเเล้วกัน  กลับมาบ้านก็เอามาเทียบกับเหรียญในหนังสือ บอย ท่าพระจันทร์
ปรากฎว่าเป้นเหรียญเดียวกันเเต่ในหนังสือบอยเป็นเเบบเดิมๆๆยังไม่ได้ตัดขอบ ไม่เชื่อไปดูnet ในร้านท่าพระจันทร์ เเละไปเปรียบทียบกันในหนังสือ บอย ท่าพระจันทร์ก็ได้ แต่เหรียญที่ผมซื้อนี้เป้นเหรียญตัดขอบใหม่เลยทำใจไม่ได้ เเต่คืนนั้นนอนไม่หลับกลัวเขาไม่คืนเงินให้ เเต่โชคดีเขาคืนให้ทุกบาท ทุกสตางค์

ระหว่างทางก็ปรึกษาผู้รู้หลายๆๆท่านว่า จะเลือกใช้พระอะไรดี เช่นที่กล่าวมาเเล้วด้านบน เเต่ก็ยังสรุบไม่ได้
ตลอดทางคิดในใจตลอดเลยว่า หลวงพ่อ กวยท่าน เก่งจริงเหรอ มีดีอะไร มีประสบการณ์อะไรลูกศิษย์ถึงได้มากมายขนาดนี้ เเละหลวงพ่อศรีล่ะทำไมคนถึงไม่ค่อยรู้จัก ท่านไม่เก่งเหรอทั้งๆๆที่เป็น อาจารย์ เกจิดังๆเช่น หลวงพ่อ กวย หลวงพ่อ แพ อื่นๆๆอีกมากมาย อดคิดไม่ได้
เเต่ครั้งนี้ดโหดที่สุดจะฟันธงเเล้วกลับ เครียดมาก จุดธูป 3 ดอกอธิฐานเหมือนเดิมหลวงพ่อองค์ไหนอยากอยู่กับผม มีท่านเเล้วมีเเต่ความเจริญ ในเรื่อง เงินทอง การงาน เเละครอบ รวมถึงการเสี่ยงโชค เเต่ครั้งนี้ก้ไม่ได้คิดอะไรมากออกอะไรมาก็จะใช้พระองค์นั้นหละเเต่ครัง้นี้พระที่ผมนำมาเขย่าติ้วมีอะไรบ้างคุณรู้ไหม 1)หลวงพ่อศรี 2)หลวงพ่อเเดง 3)หลวงพ่อสด 4)หลวงพ่อมุ่ย เเละ สุดท้าย 5)หลวงพ่อกวย คุณรู้มั๊ยผมเขย่าออกมามาเเล้วเเละเเยกไว้ต่างหาก โดยเปิดดูในขวดเเละค่อยๆๆคัดออกทีละใบจนดเหลือใบสุดท้าย คุณคิดว่าเป็นหลวงพ่ออะไร ออกหลวงพ่อกวยครับผมอึ้งมากเลยเเละไม่คิดว่าจะออกเป็นหลวงพ่อ กวย ผมเลยเชื่อหลวงพ่อ กวยเเล้ว

สุดท้ายนี้ผมไม่ได้มีเจตนาเปรียบเทียบหลวงพ่อทุกๆๆองค์ครับ ผมนับถือท่านทุกองค์ เเละเก่ง ด้วยกันทั้งหมดทุกองค์ เเต่ผมเเค่อยากรู้ว่าหลวงพ่อ องค์ ไหนอยากอยู่กับผม ใช้เเล้วถูกโฉลก
ถ้าผมมีโอกาสผมจะไปกราบขออภัยท่าน ทุกๆๆองค์ ทั้งเจตนาก็ดี ไม่ได้เจตนาก็ดี

อย่างไรก็ตามผมจะพยายามสวดมนต์ เเละระลึกถึงท่าน ถ้าผมมีบุญจริงขอให้ผมได้ใช้เหรียญรุ่นเเรก ปี 2504สภาพสวยๆๆเเละครอบครองไปตลอดชีวิตด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

CHALOTHON
Register Member
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 05:02:05 PM »

ยิ้ม    ต้องดีจรืงๆๆครับ.......ไม่มีใครซื้อโลหะทองเหลืองเส้นผ่าศูนย์กลาง3.2ซม.แพงเป็นแสนหลอกครับ ยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 05:43:27 PM »

เกจิที่น้องเลือกมา สุดยอดทั้งนั้น บางองค์ยังเป็นอาจารย์หลวงพ่อกวยด้วย

เเต่เรื่องจิตเร็วเเละเเรงนี่ ผมเชื่อในหลวงพ่อกวยมาก เพราะท่านรักศิษย์ จิตเเรงขนาด อยู่คนละซีกโลก หลวงพ่อยังมาเข้าฝันให้เห็นได้ เป็นเรื่องจริงที่ผมเเละคนรู้จักได้เจอมาเเล้วครับ

อยากได้ของหลวงพ่อ ใจเย็น หมั่นสวดมนต์ ทำทาน อุทิศให้หลวงพ่อ เเล้วจะสมหวัง เเต่อย่างว่า สมัยนี้ของดีราคาถูกไม่มี นอกจากท่านจะสุดเฮงจริงๆ วาสนาดี กำลังทรัพย์ถึง สองสิ่งต้องเกื้อหนุนกัน เเต่ถ้าเราไม่ยึดติดวัตถุ ของหลวงพ่อราคาเบาๆยังมีอีกมากครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
mond
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 07:54:41 PM »

ยิงฟันยิ้ม ไม่จำเป็นต้องรุ่น1ครับ
แนะนำให้หารูปท่านมาใช้สิครับ
รูปท่านก็คือตัวแทนท่าน  ยิงฟันยิ้ม
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 08:40:55 PM »

ถ้ามีกำลังเช่าหลวงพ่อศรีได้ขนาดนี้ ผมว่ามีหวังได้แน่ครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
chokchac
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 10:52:53 PM »

มาช่วยเชียร์ให้ได้เหรียญรุ่นแรกไวๆ นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2008, 10:10:00 AM »

เอาใจช่วยนะครับ ยิ้มกว้างๆ   ผมก็อยากได้เหมือนกันครับเหรียญรุ่นหนึ่งเนี๊ย ยิงฟันยิ้ม
wan
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 มกราคม 2008, 11:48:28 AM »

มีความศรัทธา เป็นที่ตั้ง ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดมาด้วยใจครับ ขอให้สมหวังโดยไวครับ
sr
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 มกราคม 2008, 12:42:10 PM »

ขอให้ได้เหรียญรุ่นแรกสวย ๆ มาบูชาไว ๆ  นะครับ .........  เหรียญหลวงพ่อศรี ที่ว่าตัดขอบใหม่ถ้าเป็นผมก็คงจะลังเลอยู่เหมือนกัน
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มกราคม 2008, 08:32:44 PM »

ผมเจอมาแล้วครับ ขอเป็นได้ กล้าขอก็กล้าให้เหมือนกัน พูดแล้วขนลุกเลย  ยิ้มเท่ห์
goodman
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 มกราคม 2008, 09:50:14 PM »

ขอให้โชคดีนะครับ วันนึงหลวงพ่อท่านจะเมตตาครับ  ยิ้มกว้างๆ
pe14pe
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มกราคม 2008, 02:24:59 PM »

ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน
Numchoke
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มกราคม 2008, 02:20:34 AM »

ผมรู้จักหลวงพ่อสามสี่เดือนจุดธูปขอเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อตอนนี้ก็ยังไม่มีพระของหลวงพ่อ แต่ผมฝันเห็นท่านสาม ครั้งแล้ว
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 07:37:38 AM »

ยิ้ม       Numchoke..ถ้าไม่มีจริงๆๆตามที่พูดผมแบ่งหลังยันต์ให้เหรียญหนึ่งครับโทรมา....ครับเบอร์ด้านล่าง ยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
Numchoke
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 12:48:12 PM »

ขอบคุณ คุณ CHALOTHON ครับที่กรุณา คือผมมีพระของหลวงพ่อแต่ยังอยู่ที่พี่พงษ์เวสม์ เนื่องจากผมอยู่ไกลยังไม่สามารถไปรับพระได้ตอนนี้ก็ได้แต่ปริ้นรูปแล้วใส่ใว้ในกระเป๋าและสวดคาถาของหลวงพ่อทุกวัน
CHALOTHON
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 01:48:42 PM »

ยิ้ม          รับทราบครับ ยิ้ม

needful
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2008, 08:49:45 PM »

ตั้งแต่รู้จักหลวงพ่อกวยก็ไม่เคย หาหลวงพ่ออื่นอีก พึ่งรู้ราคาเหรียญหลวงพ่อศรี อึ้งเลย ตกใจ

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
Ksutas
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 05:24:21 AM »

อยากสอบถามพี่ๆครับ...
   คือถ้าหากเราจะจุดธูปบอกกล่าวกับหลวงพ่อ (กลางแจ้ง)
ต้องใช้ธูปกี่ดอกครับ...(ไม่แน่ใจว่า 9 ดอก หรือ 16 ดอก)

ขอบคุณครับ...
mond
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 05:48:10 AM »

อยากสอบถามพี่ๆครับ...
   คือถ้าหากเราจะจุดธูปบอกกล่าวกับหลวงพ่อ (กลางแจ้ง)
ต้องใช้ธูปกี่ดอกครับ...(ไม่แน่ใจว่า 9 ดอก หรือ 16 ดอก)

ขอบคุณครับ...

ผมใช้16ดอกครับ จริงๆไม่จำเป็นครับ จิตนิ่งอย่้าวอกแวก นึกถึงท่าน
กี่ดอกท่านก็รับรู้นะครับผมว่า ยิงฟันยิ้ม

ผมเจอมาแล้วครับ ขอเป็นได้ กล้าขอก็กล้าให้เหมือนกัน พูดแล้วขนลุกเลย  ยิ้มเท่ห์

เล่ามาสิครับเสี่ยโอ๋ เงียบฉี่เลยนะ ยิงฟันยิ้ม
RUNG-DONG
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 05:42:23 AM »

แรกๆผมก็เหมือนคุณนี้และครับ ผมรู้จักหลวงพ่อจากหนังสือนะโมก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก ตอนเรียนปวส.เห็นเพื่อนตัดรูปหลวงพ่อไว้กระเป๋าตังค์เพื่อคุ้มครองและป้องกันตัวยังแอบยิ้มเลย  ปู่ของผมอยู่ที่ชัยนาทท่านมีอยู่ท่านเคยนำมาให้ดูครับ พอดีผมมีเรื่องมีราวอยู่กทม. ไม่รู้นึกอย่างไรอยากได้ของดีมาป้องกันตัวนึกถึงตระกรุดเส้นนั้นขึ้นมาใจคิดอยากได้แต่ตระกรุดหลวงพ่อกวย เส้นนั้นมีอยู่3ดอก1.หลวงพ่อโตวัดวิหารทอง2.หลวงพ่อกวย3.หลวงพ่อเตี้ยวัดสามเอก บอกเล่าเรื่องราวให้ปู่ทราบถึงปัญหาท่านหยิบออกมาให้ครับพร้อมถามว่าจะเอาไปหมดเลยหรือเปล่า เพราะอะไรไม่ทราบผมตอบว่าเอาดอกเดียวครับของหลวงพ่อกวย ได้ใช้ได้บูชาหลวงพ่อความรู้สึกเดิมๆเปลี่ยนไป ตอนนี้ไม่มีตระกรุดของหลวงพ่อความมั่นใจของผมไม่มีเลย เวลาคล้องตระกรุดเหมือนหลวงพ่ออยู่กับผมตลอดเลย   
หน้า: [1] 2 พิมพ์