ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 พฤษภาคม 2024, 09:17:26 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  เหรียญหลังยันต์ผ่านศึก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลังยันต์ผ่านศึก  (อ่าน 11301 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 02:23:47 AM »

ต้องขออนุญาตคุณวิวรรต์ ภูเก็ตเจ้าของเหรียญปัจจุบันด้วยครับ
เหรียญนี้ก่อนส่งไปให้แก ลูกเจ้าของนำมาให้ผมถ่ายรูปไว้ บอกว่าพ่อเคยโดนยิง
แต่หลวงพ่อช่วยไว้ครับ ท่านเอาเข่ารับ ไม่ถูกตัวท่านด้วย ดูเอาครับ
ปัจุบันเจ้าของเดิมป่วยเสียชีวิตแล้ว เป็นอุทธาหรณ์ว่าคนเราหนีความตายไม่พ้น
แต่หากยังไม่ถึงที่ตาย หลวงพ่อกวยที่เราบูชาจะช่วยเราให้หนักเป็นเบาได้ครับ

* IMGA0098.jpg (72.16 KB, 640x480 - ดู 3365 ครั้ง.)

* IMGA0099.jpg (70.06 KB, 640x480 - ดู 3228 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 02:30:58 AM »

เอ..ต้องไปอยู่ที่หน้าประสบการณ์หรือเปล่าครับนี่
แล้วแต่ท่านเวปมาสเตอร์นะครับ ถ้าผิดหน้าก็ขออภัย
ตั้งใจโชว์เหรียญท่านมากกว่าเล่านิยายครับ ผิดที่ก็ขอโทษด้วยครับ

* IMGA0101.jpg (72.53 KB, 480x640 - ดู 3236 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 02:39:43 AM »

เป็นรูปธรรมที่เห็นชัดเจนเลยครับ ที่รอดตายเพราะหลวงพ่อ
ผมเเปลกใจอย่างนึง ตลอดเวลาที่ศึกษาเรื่องราวของหลวงพ่อมา
บางครั้้งพระของหลวงพ่อจะไปรับเคราะห์เเทนลูกศิษย์ เช่น โดนยิง โดนฟัน เเล้วจะไปโดนพระหลวงพ่อที่คล้องในคอ เช่นโดนเหรียญ โดนพระผงของท่าน บางทีพระเเตก พระหักเลยก็มี เเต่ศิษย์ที่คล้องปลอดภัย
เขาว่า หลวงพ่อท่านรักศิษย์ ท่านรับเคราะห์เเทนลูกศิษย์ครับ
ฟังเเล้ว ใช้จิจารณญาณเอาเองนะครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 08:01:42 AM »

กมฺมุนา วตฺตตีโลโก ครับ ยิงฟันยิ้ม
Colt Rampant
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 10:57:32 AM »

หนึ่งภาพ บรรยายได้ล้านคำ ล้านความรู้สึก  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 01:17:02 PM »

คมมากครับคุณColt Rampant
สาธุ..สาธุ พระอาจารย์ต้อย มาโปรด...สาธุ ยิงฟันยิ้ม
พวกเราศรัทธาท่านเพราะท่านรักห่วงใยพวกเรานี่แหละครับคุณรงค์

pichitpol
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 07:08:29 PM »

น่าจะโดนราวๆ .38 ไม่ก็ .22แม็กนั่มนะพี่เท่าที่ดู..คงโดนระยะไม่ไกลความเร็วของหัวกระสุนยังไม่ทรงประสิทธิภาพเต็มที่ แต่..แต่ ถ้าหลวงพ่อท่านไม่รับไว้คนแขวนเหรียญวันนั้นคงหนักแหงๆ.... ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 07:54:58 PM »

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงครับ 

ผมมีขอคิดเรื่อง การทำบุญ กรวดน้ำ มาฝาก
ผมถามทุกท่านว่า กระแสไฟฟ้ามีใครมองเห็นได้บ้าง ไม่มีแน่ ๆ แต่กระแสไฟฟ้านั้นสามาถส่งไปได้ด้วยสื่อใช่ไหมครับ ถ้าสื่อดี เช่น เงิน/ทองแดง กระแสไฟฟ้าก็สามารถไปยังจุดหมายได้ดี เต็มกำลัง

การทำบุญ กรวดน้ำก็เหมือนกัน การทำบุญกับ พระหรือบุคคลที่สมควร ก็เปรียบเสมือน สื่อรูปแบบหนึ่งเมื่อสื่อดีมีบารมี ผลบุญนั้นย่อมสามารถส่งผลให้ผู้กระทำ หรือผู้ที่เราต้องการอุทิศได้ฉันนั้นเอง

การทำบาปก็เช่นกัน  ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 08:09:47 PM »

ใช่ครับคุณหมอ ระดับหน้าอกนี่จุดไหนก็สาหัสครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับคุณโอ๋..วันนี้คมกริบบาดใจขาดเลยพ่อคุณเอ๊ยยยย...

sitniti
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2007, 10:02:33 PM »

ถ้าหลวงพ่อไม่รับไว้ ก็คิดเอาเอง ทองแดงยังงอ หนังคนคงไม่งอเหมือนทองแดงแน่ ประสบการณ์อย่างนี้ ผมเคยเห็นคนคาดตะกุดหลวงปู่สอน วัดเสิงสาง โคราช ถูกยิงแต่ถูกตะกรุดเนื้อตะกั่วเป็นรูประมาณครึ่งเซ็นต์ เมื่อประมาณปี ๒๕๒๘ ผมเคยดูเขาลองยิงรูปหล่อหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ นครสวรรค์ เป็นพิมพ์คอตึง ถูกเต็ม ๆ แต่ไม่มีร่องรอยลูกปืนเลยครับ แต่ตลับแตกเป็นรอยลูกปืน เห็นได้ชัดเจนเลยว่าถูกองค์พระแน่นอน เพราะจ่อยิง (ตลับข้างหลังเป็นสเตนเลสทั้งแผ่น จึงเห็นว่า รูลูกปืนตรงกลางลำคอเลยครับ) องค์อื่น ๆ ที่ลองยิงวันนั้น ถ้าเป็นเหรียญ ก็ทะลุเลยครับ โดยที่เหรียญไม่หลุดจากไม้ที่แขวนไว้ ส่วนถ้าเป็นรูปหล่อ บางองค์ก็คอขาด หรือเกือบขาด มีของหลวงพ่อเดิมองค์เดียวที่ไม่เป็นอะไรเลย อ้อ ผมลืมบอกไปว่า วันนั้นปืนที่ใช้ยิงคือ ปืน M.16 ครับ คิดเอาเองว่าอานุภาพการทะลุทะลวงขนาดไหน คนที่ยิงเป็นนายตำรวจยศ ร.ต.ท.
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 03:17:43 PM »

อภินิหารมีจริงครับ แต่จะเกิดตอนไหนไม่สำคัญเท่าตอนที่โดนของคริงนี่แห่ละครับคุณsitniti..

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2008, 12:46:25 AM »

ลงทบทวนความศรัทธาเหรียญยอดนิยม

CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2008, 06:02:49 AM »

ยิ้ม        เขาว่าหลังยัตน์..........มี........ประสบการณ์มากกว่า.......หลังหนุมานครับ ยิ้มเท่ห์

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008, 10:35:43 PM »

ผ่านมา 1 ปีแล้วครับ
ก็เพราะหลังยันต์มีมากกว่าหลังหนุมาน จึงมีประสบการณ์มากกว่าครับ นี่คิดกันตามเหตุผลครับ  ยิ้ม
visitpol
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 03:48:42 AM »

อ่านแล้วยิ่งเพิ่มความศรัทธาหลวงพ่อมากขึ้น รอวันหลวงพ่อมาโปรดสักองค์ครับ ยิ้ม
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 09:29:21 PM »

ขอกราบหลวงพ่อ  ด้วยความเคารพรักครับ    ยิ้ม
somsak
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 08:30:06 AM »

อ่านกระทู้นี้เมื่อไรก็ไม่เบื่อ แม้ว่าเวลาจะผ่านมาหนึ่งปีแล้วก็ตาม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 11:23:31 AM »

อืม...หลวงพ่อคุ้มครองจริงๆครับ       ตกใจ  ตกใจ   ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 11:34:30 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยม

นาย โดมครับ
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 09:29:59 AM »

เยี่ยมมากเลยนะครับ

ว่างๆโทรมาคุยกันนะครับ 087-8038414
หน้า: [1] 2 พิมพ์