ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 30 พฤษภาคม 2024, 10:45:13 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  รูปภาพในงานทำบุญครบรอบวันมรณภาพหลวงพ่อกวย 12 เมษายน 2551
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปภาพในงานทำบุญครบรอบวันมรณภาพหลวงพ่อกวย 12 เมษายน 2551  (อ่าน 14470 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #40 เมื่อ: 20 เมษายน 2008, 09:36:45 AM »

ออกแบบสร้อยและพระคล้องได้สวยถูกใจมากเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 20 เมษายน 2008, 08:19:00 PM »

ใช่พี่ vanchai ไหมเอ่ย ดูแหวนที่ใส่แล้วคุ้นๆครับ  ยิงฟันยิ้ม
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 21 เมษายน 2008, 01:01:07 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมก็ไปครับเสียดายไม่มีรูป

พี่ ๆ คงคิด ไอ้เด็ก นี่มันใครหว่า

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
k.luck
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 เมษายน 2008, 06:30:25 AM »

ผมก็ไปครับเสียดายไม่มีรูป

พี่ ๆ คงคิด ไอ้เด็ก นี่มันใครหว่า

เห็นหมวด BALL ที่งาน เอาพระมาแลกกับเจ้าสำนักฯ แต่ดูซึมๆ ไม่ค่อยรื่นเริงเลย
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 เมษายน 2008, 09:22:34 AM »

ลูกศิษย์ ลพ.กวย  ท่านนี้....มีของดีๆมาอวด....
เม็ดกลมๆข้างบน ของหลวงพ่อกวยด้วยเหรอครับ ตกใจ

ขอบคุณภาพสวย ๆ จากตากล้องหล่อ ๆ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

เม็ดกลม ข้างบน เป็นเส้นเกษา จีวร ของ ลพ กวย รวมกับ ผงยาจินดามณีและผงจากสมเด็จบางขุนพรหมที่หัก นำมาปั้นรวมกัน แล้วปิดทองครับ คุณneedful

ออกแบบสร้อยและพระคล้องได้สวยถูกใจมากเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณ ครับ คุณโอ๋

ใช่พี่ vanchai ไหมเอ่ย ดูแหวนที่ใส่แล้วคุ้นๆครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆต้องนะคร๊าบครับ คุณ tuk  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bonpitlok
Newbie
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 21 เมษายน 2008, 02:56:52 PM »

เสียดายจังเลยครับ ปีหน้าขอไปด้วยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 21 เมษายน 2008, 07:08:53 PM »

อากาศมันร้อนครับพี่ k.lux แสบตา

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
needful
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 21 เมษายน 2008, 10:24:15 PM »

ลูกศิษย์ ลพ.กวย  ท่านนี้....มีของดีๆมาอวด....
เม็ดกลมๆข้างบน ของหลวงพ่อกวยด้วยเหรอครับ ตกใจ

ขอบคุณภาพสวย ๆ จากตากล้องหล่อ ๆ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

เม็ดกลม ข้างบน เป็นเส้นเกษา จีวร ของ ลพ กวย รวมกับ ผงยาจินดามณีและผงจากสมเด็จบางขุนพรหมที่หัก นำมาปั้นรวมกัน แล้วปิดทองครับ คุณneedful

สุดยอดครับ ท่านได้แต่ใดมา อยู่เวปนี้มาพักนึง พึ่งจะรู้สึกอิจฉา ก็วันนี้แหละครับ  ยิ้มเท่ห์

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
JOKER
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 22 เมษายน 2008, 08:37:19 AM »

ลูกกลมๆไม่ค่อยเตะตาเท่าไหร่...สนแต่รูปหลวงพ่อนี่สิ...กะว่าเผลอจะกะซวกสร้อยซะหน่อย  อิอิ  คงรู้ตัวรีบหนีกลับเลย  ชั่ยมั๊ยพี่แว่น
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #49 เมื่อ: 22 เมษายน 2008, 11:30:56 PM »

แหมพี่อู๊ด เอารูปมาเปิดเผยซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
 ขอบคุณ K lux มากๆครับสำหรับพระสมเด็จหลวงพ่อกวยที่หลวงปู่ตี๋จาร มีคุณค่ามากเลยครับ
อบอุ่นจนร้อนเลยครับงานนี้ ทุกท่านมาด้วยใจศรัทธามั่นเต็มเปี่ยมจนล้น นับถือจากใจจริง ทุกท่านยอดเยี่ยมครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
k.luck
Full Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 09:29:47 AM »

แหมพี่อู๊ด เอารูปมาเปิดเผยซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
 ขอบคุณ K lux มากๆครับสำหรับพระสมเด็จหลวงพ่อกวยที่หลวงปู่ตี๋จาร มีคุณค่ามากเลยครับ
อบอุ่นจนร้อนเลยครับงานนี้ ทุกท่านมาด้วยใจศรัทธามั่นเต็มเปี่ยมจนล้น นับถือจากใจจริง ทุกท่านยอดเยี่ยมครับ

ยิินดีครับ เรื่องนี้ต้องยกให้ปุ้ย (Power) เขาเป็นคนไปรับมาจากหลวงปู่ตี๋ แล้วจะเอามาให้ลูกศิษทำบุญ
ทีแรกผมว่าจะถ่ายรูปแล้วลงใน Web แต่คิดได้ว่าจะมาวัดอยู่แล้ว ก็ให้ลูกศิษทำบุญที่วัดเลยดีกว่า ไม่ต้องยุ่งยาก
โอนเงินกันมา
ทีแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นสมเด็จของหลวงพ่อกวย แค่คิดเอาไว้ว่าหลวงปู่ตี๋จารหมึกมาให้ก็ดีแล้ว แต่พอดีพี่ Chet008
แกบอกว่าเหมือนองค์ที่แกมีเป็นสมเด็จของหลวงพ่อกวย ปี 21 แบบนี้ก็เท่ากับได้ 2 ชั้นเลย
ได้แบบนี้ก็ต้องเก็บยาว
chet008
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 10:10:34 AM »

โปรดสังเกตุวงกลมตรงลูกศรชี้ คืออะไรครับ ใครตอบได้บ้าง?

* index.jpg (65.91 KB, 580x394 - ดู 817 ครั้ง.)
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 10:43:21 AM »

โปรดสังเกตุวงกลมตรงลูกศรชี้ คืออะไรครับ ใครตอบได้บ้าง?

เงาสะท้อนกระจกมั๊งคับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
JOKER
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 10:57:03 AM »

สารภาพว่ามีข้อมูลได้แค่นี้คือ  คู่แฝด คือพี่รงค์กะถือรูปคือพี่ศิษย์วัด  หน้าตาดีๆเสื้อเขียวผมเองโจ๊ค   คุณสำนักจั่นผมยาวเสื้อลายมีแฟนแล้วลูก 1 คน 555   พี่แว่นมากะแฟน(ใส่แว่นมีลูกกลมๆเสื้อขาวแบบวัยรุ่น อิอิ  ขับBMด้วย)  หัวล้านมีเคราคุณชาตรี(ขออภัยอย่างสูงที่พาดพิงแต่เอกลักษณ์ของเอกบุรุษจำง่ายดี  เคยเจอกันครั้งก่อนแล้ว) แล้วหน้าตาดีๆเคราดกๆคือสุดหล่อคนดังพี่ครางเครา  เสื้อลายเอากางเกงออกนอกเสื้อคือพี่มายมิวสิค  แล้วก็อีกหลายๆคน  จำไม่ได้แว้ว   
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 03:45:41 PM »

ขอบคุณ คุณโจ๊กครับ  ยิงฟันยิ้ม;D
k.luck
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 26 เมษายน 2008, 06:31:38 AM »

เดี๋ยวขอรูปจากพี่อู๊ดมาดูแบบชัดๆ อีกทีเพื่อจะได้รู้ว่าอะไร ครับ
chet008
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 26 เมษายน 2008, 10:18:25 PM »

[/quote]

ยิินดีครับ เรื่องนี้ต้องยกให้ปุ้ย (Power) เขาเป็นคนไปรับมาจากหลวงปู่ตี๋ แล้วจะเอามาให้ลูกศิษทำบุญ
ทีแรกผมว่าจะถ่ายรูปแล้วลงใน Web แต่คิดได้ว่าจะมาวัดอยู่แล้ว ก็ให้ลูกศิษทำบุญที่วัดเลยดีกว่า ไม่ต้องยุ่งยาก
โอนเงินกันมา
ทีแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นสมเด็จของหลวงพ่อกวย แค่คิดเอาไว้ว่าหลวงปู่ตี๋จารหมึกมาให้ก็ดีแล้ว แต่พอดีพี่ Chet008
แกบอกว่าเหมือนองค์ที่แกมีเป็นสมเด็จของหลวงพ่อกวย ปี 21 แบบนี้ก็เท่ากับได้ 2 ชั้นเลย
ได้แบบนี้ก็ต้องเก็บยาว
[/quote]รูปสมเด็จปี21ที่คุณลักพูดถึง ลองเปรียบเทียบดูกะองค์ที่รับมาจากหลวงปู่ตี๋นะครับ

* indexCAV5LQFC.jpg (46.07 KB, 698x483 - ดู 713 ครั้ง.)

* Pic_8102_2.jpg (91.46 KB, 800x600 - ดู 717 ครั้ง.)
chet008
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 26 เมษายน 2008, 10:25:02 PM »

ขอโทษครับส่งรูปผิดรูปแรกไม่ใช่ต้องเป็นรูปนี้ครับ

* Pic_8102_1.jpg (89.66 KB, 800x600 - ดู 706 ครั้ง.)
power
Full Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2008, 10:40:11 PM »

ช่าย......เลย พิมพ์เดียวกันเลยครับพี่chet008  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์