ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 พฤษภาคม 2024, 10:59:41 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  พระหลวงพ่อกวยของใหม่ก็มีเรื่องประสบการณ์จะเล่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อกวยของใหม่ก็มีเรื่องประสบการณ์จะเล่า  (อ่าน 7402 ครั้ง)
wiwat
Register Member
Newbie

ฅนบ้านระจันทร์

« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 12:03:15 PM »

วันที่1พค.2551เป็นวันแรงงานผมตั้งใจจะไปกราบหลวงพ่อที่วัด ได้คุยกับแม่บ้านของผมเธอเห็นด้วยแต่เธอบอกว่าเงินเราไม่พอใช้นะถ้าเราจะไปวัดแต่ด้วยความตั่งใจของผมเป็นอะไรก็เป็นกันจะอดก็อดผมได้พาแม่และลูกๆไปด้วยกำลังจะเดินทาง เดินสวนกับน้าชายและบอกกับแกว่าจะไปกราบหลวงพ่อกวยที่ชัยนาท แกยิบเงินในกระเป๊าแกให้ผม สามพันบาทและให้ลูกชายผมอีก หนึ่งร้อยบาทความรู้สึกในตอนนั้นบอกไม่ถูกเลยครับอภินิหาญจริงๆครับเพียงแค่ผมตั่งใจจะไปกราบหลวงพ่อเท่านั้นผมเลยบูชาพระเป็นชุดมาในราคา500บาทและรูปหลวงพ่อบานใหญ่ราคา100บาทตอนนี้สบายใจมากเลยครับที่มีพระหลวงพ่อมาบูชา
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 01:09:34 PM »

อ่านเเล้วดีใจด้วยครับ
สมัยเด็กๆ ผมอยากได้พระหลวงพ่อ ไม่มีตังค์ อยู่ดีๆก็ไปเจอเงินตก มีเงินทำบุญเช่าพระจากวัดร่วมพันบาท

เรื่องคล้ายกันเลย ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองศิษย์
อีกอย่าง เก่าใหม่ ไม่สำคัญ ให้ใจนับถือท่านจริง หลวงพ่อไม่ทิ้งเราครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 01:51:34 PM »

แล้วเอารูปหลวงพ่อไปฝากน้าชายด้วยป่าวคับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
somsak
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 06:46:23 PM »

ดีใจด้วยครับ และผมก็เชื่อว่าหลวงพ่อไม่ทิ้งลูกศิษย์อย่างที่คุณ tongn 005 ว่า ครับ เชื่อเช่นนี้จริงๆ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 08:41:40 PM »

ยิ้ม ผมก็ไปกราบหลวงพ่อเมื่อวันที่ 1 พ.ค. นี้เหมือนกันครับ ไปถึงวัดตอนเที่ยงๆ คับ ( :Dไม่แน่ใจว่าอาจจะเห็นกันตอนนั้นแล้วก็ได้นะครับคุณ wiwat )  อ้อ... รูปบานใหญ่ที่ราคา 100 บาท พอใส่กรอบแล้วสวยมากๆครับ ผมก็เช่ามารูปนึง กับ ปรกโพธิ์เล็กอีกครับ กราบหลวงพ่อแล้วสบายใจครับผม  ยิ้ม ยิ้ม
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 05:01:03 PM »

ร่วมยินดี และอนุโมทนากับทุกท่าน.. ลูกศิษย์หลวงพ่อกวย อยู่ดี มีสุขกันทุกคนครับ
wiwat
Newbie

ฅนบ้านระจันทร์

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 06:04:39 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมตอนนี้ผมยังไม่มีพระแท้ๆของหลวงพ่อมาให้ทุกท่านชมเลยถ้ามีเมือ่ไรผมจะรีบเอามาให้ชมกันครับ    ในวันที่ผมไปวัดในวันแรงงานผมกับคุณFคงเห็นกันผมไปกับครอบครัวครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 05:20:44 AM »

ไม่มีเงินหลวงพ่อเลยให้เงิน สาธุ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
sitthiphol
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2008, 09:11:19 PM »

ขอให้บารมีหลวงปู่ค้มครองครับถ้ามีศัทธาที่ยึดมั่นไม่นานหรอกครับเดี๋ยวก้อได้พระหลวงปู่แท้ๆที่ทันหลวงปู่ครับ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
needful
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 07:53:24 PM »

ลูกศิษย์ที่ศรัทธาหลวงพ่ออย่างแท้จริง ตั้งอยู่ในศีลธรรม ทำมาหากินสุจริต หลวงพ่อคุ้มครองมาหลายรายแล้วครับ ยิ้มเท่ห์

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
singbangrachan
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008, 10:38:29 PM »

ซึ้งมากๆๆ ครับ

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
หน้า: [1] พิมพ์