ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 พฤษภาคม 2024, 03:49:55 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  พระหลวงปู่แก้โรคมะเร็งร้ายขั้นที่4
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงปู่แก้โรคมะเร็งร้ายขั้นที่4  (อ่าน 5349 ครั้ง)
sitthiphol
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2008, 09:04:30 PM »

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับลูกสาวอายุ8ขวบของเพื่อนรุ่นพี่ผมที่เล่าให้ฟังคือลูกสาวของพี่เค้าเป็นโรคมะเร็งในเม็ดเลือดเป็นมานานมากพี่เค้าก้อพยายามรักษาทุกโรงบาลไปโรงบาลเป็นว่าเล่นเลยจากมะเร็งขั้นที่1 จนถึงขั้นที่4(ขั้นสุดท้าย)พี่เค้าก้อรักษาจนหมดเงินค่ารักษาไปหลายล้านบาทไม่ว่าจะกินยาและสุดท้ายเคโมบำบัดจนอาการแย่สุดๆจนหมอบอกว่าไม่น่าจะเกิน3เดือนที่จะอยู่ได้ พี่เค้าก้อแทบจะไม่มีเงินค่ารักษาพยาบาลลูกแล้วบวกกับหมดกำลังใจเพราะพี่เค้าสงสารลูกมากในเวลาเจ็บปวดนั่งดูลูกไปก้อน้ำตาไหลไป จนพี่เค้าไม่รู้จะช่วยลูกยังงัยดีพี่เค้าก้อขออารธนากับพระแหวกม่านข้าเม็ดของหลวงปู่กวยว่าถ้าลูกสาวของลูกไม่มีบุญวาสนาจะได้อยู่กับลูกก้อขอให้แกไปโดยไม่เจ็บปวดทรมานด้วยเทอญ แต่ถ้าลูกสาวขอลูกยังมีบุญกุศลเก่าที่จะได้อยู่กับพ่อแม่ลูกขอบารมีแห่งหลวงปู่กวยขอให้ลูกสาวของลูกหายจากการเจ็บไข้ได้ป่วยในครั้งด้วยเทอญ แล้วพี่เค้าเอาพระแวกม่านของหลวงปู่กวยแตะที่หน้าผากของลูกสาวแกทุกวันเวลาแกไปเฝ้าเวลากลับแกก้อเอาไว้ใต้หมอนลูกสาวแกทุกวัน พี่เค้าทำอยู่ประมาณเดือนสองเดือนอาการก้อค่อยๆดีขึ้นจนหายไม่ว่าหมอจะตรวจเกรดเลือดก้อดีขึ้นจนหายเป็นปกติอย่างไม่น่าเชื่อแม้แต่หมอเองก้อยังทึ่งครับ ผมยังขอดูพระแหวกม่านที่พี่เค้าใส่ติดตัวกับเหรียญรุ่นแรกเลยครับพี่เค้านับถือมากๆเลยครับไม่เคยห่างจากตัวเค้าเลย บารมีหลวงปู่คุ้มครองจริงๆครับ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
fluke.
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2008, 09:16:07 PM »

ยิ้ม บารมีท่านช่วยเหลือลูกศิษย์จริงๆครับ
somsak
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2008, 08:59:21 PM »

ยินดีด้วยกับท่านเจ้าของเรื่องนี้ หลวงพ่อเป็นที่พึ่งได้จริงของลูกศิษย์ทุกคนครับ ผมเชื่อของผมอย่างนี้ครับ
CheKuvara
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2008, 09:02:07 PM »

ยินดีด้วยครับพี่  ยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 03:29:22 PM »

ผมเชื่อครับ

พ่อผมเส้นเลือดในสมองเเตก รอดมาได้เพราะบารมีหลวงปู่ หายเเล้วยังเดินเหิน ทำงานได้ตามปรกติ ทั้งที่ปรกติน่าจะเป็นอัมพฤกษ์ทำนองนั้น

หลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
needful
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 07:51:28 PM »

เชื่อครับพี่ ตั้งแต่วันนั้น ผมก็มองหาแหวกม่านข้างเม็ด เพราะเรื่องนี้ด้วยเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2008, 02:42:06 PM »

บารมีหลวงพ่อคุ้มครองลูกศิษย์ครับ
sitthiphol
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 04:46:21 PM »

ขอบคุณครับที่มาเยี่ยมชม
เพราะบารมีของหลวงปู่ครับที่ทำให้ศิษย์ของหลวงปู่ได้มาเจอกับและรักใคร่กลมเกลียวกัน

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
singbangrachan
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008, 10:34:58 PM »

แล้วแบบนิจะไม่ให้ผมรักและศรัทธาได้ไงละครับ

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
หน้า: [1] พิมพ์