ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 09 พฤษภาคม 2024, 12:40:52 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  จิตท่านเร็ว.......
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จิตท่านเร็ว.......  (อ่าน 3974 ครั้ง)
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 05:06:37 AM »

หวัดดีคับพี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลาย ผมเคยได้คุยกับคุณต้อย บ่อยครั้งระหว่างคุยกันคุยต้อยหลุดปากออกมาว่า หลวงพ่อทั่นจิตเร็วมาก หรืออีกนัยหนึ่งคือ ถ้าศิษย์เดือดร้อน แล้วนึกถึงท่าน ท่านจะช่วยสงเคราะห์ถึงแม้ท่นจะละสังขารไปแล้วก็ตาม เรื่องนี้ผมพิสูจน์แล้วครับ ขอยืนยันว่าจริงทุก ๆ ประการ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา 23-04-2008 ตอนช่วงหัวค่ำผมต้องไปทำงานที่หอเพื่อนเลยขับมอร์เตอไซต์ออกไปหาเพื่อนตั้งแต่เย็น ไอ้มอร์เตอไซต์ของผมเนี่ยมันมอร์เตอไซต์จ่ายกับข้าว ไว้วิ่งแถวบ้านโดยเฉพาะ ไฟหน้าไม่ติด เบรคหน้าไมมี ทะเบียนไม่ต่อ แถมคนขับไม่มีใบขับขี่ เมื่อถึงหอเพื่อนก็นั่งทำงานจนเวลาล่วงเลยมาราว ๆ ตีหนึ่งกว่า ๆ ก็เลยกลับ ขับลงสะพานจากเตาปูนเพื่อที่จะเข้าบางโพ เจอตำรวจตั้งด่านแบบซุ่มโป่งเข้าจัง ๆ แถว ๆ แยกตลาดเตาปูน แน่นอนครับพี่น้องผองเพื่อนทั้งหลาย ดึกซะขนาดนั้น โดนครับ โดนเรียกเต็ม ๆ โดนตำรวจด่าอีกตังหาก อธิบายยังงัยก็ไม่ยอมท่าเดียว จะเล่นผมให้ได้ ในใจผมนึกยังงัยก็ไม่รู้ เอ่ยในใจว่า "หลวงพ่อช่วยด้วยครับ" หลังจากนั้นไม่ถึงห้านาที ตำรวจนที่จับผมได้ยินเสียง วอ จากตำรวจอีกคนนึงว่า ผ่านไปทางคุณแล้วเรียกตรวจหน่อย ซักไม่กี่อึดใจมอร์เตอร์ไซต์คันหนึ่งมาจอดติดไฟแดงแถว ๆ ที่ผมโดนเรียกตรวจอยู่ ตำรวจที่คุมผมอยู่ก็เดินไปจับ ระหว่างเดินไปผมได้ยินตำรวจพูดกับผมว่า เอ็งไปเลย ผมรอดมาได้อย่างงงๆ ครับ
คิดไปคิดมาหลวงพ่อคงช่วยผมแน่ ๆ เพราะต่อระหว่งอธิบาย แก้ตัวต่าง ๆ นา ๆ กับคุณตำรวจอยู่ คิดในใจว่า "หลวงพ่อช่วยด้วย"

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 11:14:03 PM »

ขอบคุณที่เล่าให้ฟังครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: [1] พิมพ์