ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 03:42:48 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ประกาศ และแนะนำ
| |-+  ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ให้สมบูรณ์ โปรดอ่านก่อนสมัคร
| | |-+  ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ให้สมบูรณ์ watkositaram.com
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ให้สมบูรณ์ watkositaram.com  (อ่าน 44919 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 09:24:17 AM »

*** ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ โปรดอ่านก่อนสมัคร ***

*** ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น***

เรียนสมาชิกทุกท่าน

นับตั้งเเต่เว็บนี้ได้ถูกก่อตั้งมา ด้วยวัตถุประสงค์เพื่อเผยเเผ่กิตติคุณบารมีหลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม
พระเกจิครูบาอาจารย์ที่เราๆเหล่าศิษย์รักเเละนับถือยิ่ง เเละเป็นเเหล่งข้อมูลที่เกี่ยวกับวัตถุมงคลเเบบต่างๆของท่าน

จนถึงวันนี้ จากการพิจาณาจากสถิติทั้งจากจำนวนสมาชิกใหม่ที่เข้ามาอย่างต่อเนื่อง เเละสถิติการเข้าชม ถือว่า
ประสบความสำเร็จอยู่ในเกณฑ์ที่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง

ด้วยทางเวปได้พิจารณาถึงความปลอดภัยในด้านต่างๆเเละอีกทั้งยังเป็นการป้องกันปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิด
ขึ้นได้ที่เกี่ยวกับเว็บเเละหลายๆกรณีต่างๆระหว่างสมาชิกทุกท่าน

ทางเวปเเละผู้จัดทำได้ตกลงตั้งกติกาใหม่สำหรับสมาชิกทุกท่านดังนี้ คือ

การสมัครสมาชิกใหม่
       เมื่อท่านสมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้วท่านจะยังไม่สามารถใช้งานใน Account ของท่านได้ ท่านต้องทำการ Activate ก่อน โดยมีรายละเอียดดังนี้

1. เมื่อลงทะเบียนสมัครสมาชิกแล้วท่านจะได้รับ E-Mail 1 ฉบับ

2. ส่งสำเนาบัตรประชาชนของท่านมาที่ E-Mail ที่ท่านได้รับจากข้อที่ 1 โดยมีรายละเอียดดังนี้ (ใช้วิธีใช้กล้องถ่าย หรือสแกน)
    - ระบุ Username ที่ลงทะเบียนไว้
    - ระบุเบอร์โทรศัพน์ที่ติดต่อได้

3. เมื่อผู้ดูแลระบบได้รับ E-Mail แล้วจะดำเนินการตรวจสอบ และ Activate เพื่อเปิดใช้งาน Account ของท่านให้โดยเร็ว

4. ท่านจะได้รับ E-Mail อีก 1 ฉบับ เพื่อดำเนินการยืนยันตัวเอง ท่านต้องคลิกที่ลิงค์ใน E-Mail ที่ได้รับ ฉะนั้นท่านควรใช้ E-Mail Address ที่แท้จริงของท่านเท่านั้น

5. จากนั้นท่านจะสามารถเข้าใช้งานกระดานสนทนาในเว็บได้

ทางเว็บจะกำหนดเวลายื่นเอกสารสำหรับสมาชิกใหม่ เป็นเวลา 60 วัน นับตั้งแต่วันสมัคร ถ้าพ้นเวลาดังกล่าวแล้ว
ท่านที่ยังไม่ส่งหลักฐาน ทางเว็บต้องขออนุญาต ลบ Account ของท่าน โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

หวังว่าทุกท่านคงจะเข้าใจเเละให้ความร่วมมือเพื่อเว็บ

*** ทางเว็บจะเก็บหลักฐานการสมัครสมาชิกเป็นความลับ ไม่มีการเปิดเผยต่อสาธารณะชน ***

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
คณะผู้จัดทำเว็บ
12/05/2552

กฏของกระดานสนทนา
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=12.0

การแนบไฟล์
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โยมโอ่ง
Register Member
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 03:38:34 PM »

รับทราบครับ ยิ้มเท่ห์
k.luck
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 10:58:50 PM »

ส่งรูปบัตรประชาชนไปให้ทาง Email แล้วครับ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 11:31:24 PM »

ผมได้แก้ไขวิธีการที่ชัดเจนให้ทราบแล้ว
ท่านใดไม่เข้าใจเรื่องใดให้สอบถามได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 05:05:24 AM »

ส่งรูปสุดหล่อไปแล้วครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 01:54:35 PM »

รับทราบครับ
แต่ขอถามด้วยความสงสัย..ว่าขอหลักฐานแบบนี้ เวปจะเปิดกระดานซื้อขายหรือครับ..
ในเมื่อเวปนี้ ก่อตั้งขึ้นโดยไม่มีการหาผลประโยชน์ และ เพื่อให้ความรู้อย่างเดียว มาแต่แรก
ทำไมต้องขอหลักฐานขนาดนี้  แต่ถ้าขอไว้เผื่อมีกระดานซื้อขาย ก็เห็นด้วยครับ
จะได้คุ้มครองสมาชิกต่อไป ..ถามแบบนี้ ไม่ได้เป็นการก่อกวน แต่อยากทราบเหตุผลแค่นั้น
เพราะเวปอื่นๆเขาก็ขอหลักฐานแบบนี้ เพราะเขาต้องดูแลผลประโยชน์การซื้อขายของสมาชิกน่ะครับ 

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 02:02:29 PM »

เรียนปรึกษา อีกข้อหนึ่ง
ท่านผู้มีความรู้อีกหลายๆท่าน ที่นานๆจะแวะมา หากไม่ทราบเรื่องนี้
พอครบเวลากำหนด จะเข้ามาในเวปไม่ได้ น่าเสียดายแทนสมาชิกอื่นๆ ที่จะได้ประโยชน์จากท่านผู้รู้เหล่านั้น
ทางเวปน่าจะมีการส่งอีเมล์แจ้งให้สมาชิกทราบให้ถึงตัวเลยก็ดีนะครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
tongn005
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 02:35:59 PM »

ทางเวปไม่เคยมีนโยบายเรื่องการซื้อขาย

เรื่องการซื้อขายนั้นผมเคยปรึกษาทางวัด วัดไม่เห็นด้วย รวมทั้งศิษย์เเละสมาชิกหลายๆท่านที่ลองสอบถาม ต่างก็ไม่เห็นด้วยเช่นกัน

เวปนี้ไม่มีผลประโยชน์ของใคร ไม่ได้ทำเพื่อใคร เเต่ทำเพื่อวัดเเละศิษย์หลวงพ่อโดยส่วนรวม จึงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องหามาตรการมาปกป้องผลประโยชน์ของใคร นอกจากเพื่อความปลอดภัยของเวปเเละสมาชิกที่เข้ามาหาความรู้ทุกๆท่าน

เหตุที่ต้องทำเเบบนี้ เหตุผลได้ชี้เเจงไปเเล้วข้างต้น การเข้ามาในเวปเเบบง่ายๆ โดยส่งเเค่อีเมล์เป็นหลักฐาน ใครๆก็ทำได้ บ้างเข้ามาล็อกอิน เข้ามาป่วนเเล้วก็หายไป ทำให้เกิดปัญหาหรือทำให้เสียบรรยากาศภายในเวป ในขณะที่ศิษย์อีกหลายๆท่านร่วมกันสร้างสรรค์หาสิ่งดีๆให้เเก่กัน

เรื่องหลักฐานการสมัครเเบบนี้ ท่านสมาชิกหลายท่าน ได้กรุณาเเนะนำทางเวปมานานเเล้ว ตอนนี้สมาชิกก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ควรรีบดำเนินการก่อนที่จะยุ่งยากมากกว่านี้

ต่อไปนี้ คนที่เข้ามาจริงๆ คือคนที่รักศรัทธาหลวงพ่อจริงๆ เเละก็ถือว่ามีความจริงใจต่อกัน ผมคิดว่าคนที่เเสดงความจริงใจต่อกัน เป็นสิ่งที่ศิษย์หลวงพ่อทุกคนต้องการ หลักฐานเเค่นี้ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ

ส่วนสมาชิกเก่าๆ ก็ได้เรียนไปเเล้ว ทางเราได้กำหนดเวลาไว้ให้เเล้วอย่างพอเพียง ถ้าพ้นกำหนด ก็ไม่ยากอะไร สมัครสมาชิกใหม่ก็ใช้งานได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
TUSSANA
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 08:20:33 AM »

ขอโทษนะครับ ขออนุญาตแสดงความเห็น .....

สมาชิกเก่า       
       ส่วนท่านที่เป็นสมาชิกอยู่เเล้ว ให้ทุกท่านปฏิบัติดังนี้

- ส่ง E-Mail มาที่ member@watkositaram.com เท่านั้น โดยมีรายละเอียดดังนี้
    - ท่านสมาชิกต้องถ่ายรูป หรือสแกน บัตรประชาชนของท่าน เป็นภาพสี พร้อมขีดคล่อม และพิมพ์ทับว่า "เพื่อใช้
      สมัครสมาชิกใหม่ www.watkositaram.com เท่านั้น"
    - ระบุ Username ที่ลงทะเบียนไว้
    - ระบุเบอร์โทรศัพน์ที่ติดต่อได

ผมเห็นว่าในเมื่อเว็บให้บริการในด้านความรู้ ไม่มีการซื้อขาย แล้วทำไม่เปิดกว้างเหมือนเดิมล่ะครับ ส่วนปัญหาที่เกิดขึ้นจากสมาชิกบางคน ทางเว็บมาสเตอร์ก็ตรวจสอบและตักเตือน ถ้าไม่ฟังก็ยกเลิก Account ได้นี่ครับ ถ้าเว็บมาสเตอร์ไม่เวลาตรวจสอบ ก็ให้สมาชิกช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้ได้ครับ

ผมมีเรื่องรบกวนอีกนิด คืออยากทราบว่า ถ้าไม่ส่งหลักฐานและไม่ได้เป็นสมาชิกแล้ว จะอนุญาตให้เข้าดูข้อมูลได้หรือไม่
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 10:26:05 AM »

เรียนเว็ปฯ คือผมมีปัญหา  ยิงฟันยิ้ม เรื่องส่งรูปบัตรประชาชนผมไม่มีปัญหาครับพี่ แต่ปัญหาผมมีตรงว่าให้ขีดคร่อม และพิมพ์อักษรทับว่า"เพื่อใช้สมัครฯ" เครื่องคอมฯ ผมไม่มีโปรแกรม photoshop ครั้นจะไปแสกนก็ไม่มีเครื่อง ผมจึงจะส่งแต่รูปบัตรฯ ไปอย่างเดียวได้มัยครับ และคงมีอีกหลายๆ ท่านคิดแบบผมก็เป็นได้  ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 11:56:15 AM »

อีกประเด็นที่อยากแนะนำ แล้วแต่ทางเวปจะพิจารณา
ถ้าจะให้ดีการส่งรูปบัตรให้ลบหมายเลขประจำตัวประชาชนในบัตรสัก 2- 3 ตัว
เพื่อป้องกันมิจฉาชีพที่อาจนำข้อมูลไปใช้ได้ ในกรณีที่ข้อมูลโดนแฮกเกอร์หรือหลุดออกไปทางสาธารณะ
เพราะต่อไปนี้ตัวเลขเหล่านี้จะนำไปใช้ประโยชน์อื่นๆร่วมกับบัตรสมาร์ทการ์ด หรือบัตรปชช.แบบใหม่ของรัฐครับ
ลองพิรณาดูครับ ผมเตือนด้วยความหวังดี เพราะล่าสุดหมายเลขเหล่านี้โดนสวมให้กับชาวต่างด้าวเป็นคดีใหญ่ในหลายจังหวัดครับ
สุดท้ายผมเห็นด้วยกับข้อเสนอคุณTUSSANA ครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 12:04:23 PM »

ถ้าประเด็น คือต้องการกรอง User ที่ไม่มีตัวตน หรืออาจเรียกว่า User เถื่อนนี้ อาจพิจารณาจาก ชื่อ User เก่า ๆ ที่คุ้นเคยรู้จักหน้าค่าตากันดีแล้วก็อาจละเว้นบ้าง และ User ใหม่ ๆ ตั้งแต่หลัง กรกฎาคม 50 หรือกว่านั้น ก็อาจขอให้ส่งมาให้ก็ได้ไหมครับ แค่ปรึกษาดูครับ เพราะบางท่านอาจไม่สะดวก หรือทำไม่เป็นแค่สมัครสมาชิกก็แค่อาจให้ลูกหลานสมัครให้ กลัวเสียโอกาสทางด้านความรู้ดี ๆ จากคนรุ่นเก่า ๆ น่ะครับ
ส่วนพวก User ปลอม / เถื่อน / พวกสองหน้า ตัดทิ้งไปได้เลย  ยิ้มเท่ห์ แค่อยากเสนอดูครับ
sitthiphol
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 08:45:21 PM »

รับทราบครับ ยิ้มกว้างๆ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
ekkasingha
Newbie

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 11:28:03 PM »

รับทราบ ส่งแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 10:13:47 AM »

เรียนคุณทํศนา ไม่สมัครเป็นสมาชิก ก็เข้ามาดูได้ เเต่ไม่สามารถโพสข้อความได้

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่กรุณาปฎิบัติตามกฎครับ ยิ้ม

natppe
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 10:37:52 AM »

รับทราบครับ และส่งข้อมูลให้แล้วครับผม
พีพี
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 10:59:00 AM »

ไม่ทราบจะเป็นไปได้มัย อยากจะให้มีโปรแกรมค้นหา เพิ่มขึ้นมาด้วย เวลาค้นหาข้อมูลเก่าๆ หายากมากต้องไปไล่ทีละกระทู้ แบบว่าเสียเวลานะครับ ยังงัยฝากเวปมาสเตอร์พิจารณาด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
tongn005
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 11:44:50 AM »

เรียนคุณพีพี
ค้นหามีเมนูอยู่ด้านบนเเล้วครับ ยิ้ม

พีพี
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 12:15:03 PM »

เรียนคุณพีพี
ค้นหามีเมนูอยู่ด้านบนเเล้วครับ ยิ้ม

โอ้ พระเจ้า ช่วยจับไก่ ให้ที่ครับปล่อยออกไปตัวใหญ่เลย ตั้งแต่เป็นสมาชิกมาก็นาน แต่ไม่เคยสังเกตุ ว่ามีช่องค้นหาอยู่ด้านบน  ร้องไห้

ผมรักในหลวง
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 02:45:20 PM »

สวัสดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ

ได้อ่านเนื้อหา ของทางเว็ป และได้มีข้อเสนอแนะ กันเข้ามา ผมว่าดีครับ จะได้ปรับปรุง เว๊ป หลวงพ่อกวย ของเรา

ให้ดีขึ้น  และจากได้อ่านข้อความ แล้ว ผมคิดว่า ทางเว๊ป มาสเตอร์ มีความประสงค์ ไม่อยากให้สมาชิก ศิษย์ หลวง

พ่อกวย  ทุกท่าน ต้องมานั่ง ปวดหัวกับพวก ชอบมา ก่อกวน / เกรียน / ไม่หวังดี กับทาง

เว๊ป หลวงพ่อกวย ของเรา ขอให้ทุกท่าน ใจเย็นๆกันนะครับ ช่วยกันทำสิ่งดีๆ ให้เกิดกับ เว๊ป หลวงพ่อกวย  ที่ทุก 

ท่าน เคารพ  รัก นับถือ นี้  ให้ดีขึ้น เพื่อประโยชน์ ทั้งเนื้อหา  ข้อมูล  ที่จะได้รับรู้ สิ่งต่างๆ นี้ ใน เว๊ป หลวงพ่อกวย

และในเรื่องเอกสาร ต่างๆ ที่ เว๊ป มาสเตอร์ ขอไปยังสมาชิกทุกท่านนั้น ผมคิดว่าไม่น่าจะลำบากมากนัก  เช่น

1. สำเนาบัตรประชาชน (เพื่อ ทางเว๊ปมาสเตอร์ จะได้ทราบข้อมูล สมาชิก ว่า มีหน้าตา

เป็นอย่างไร  เมื่อเกิดมีข้อพิพาทเกิดขึ้นในเว๊ป จะได้ตามกันถูก ไม่ใช่ว่า ใครเป็นใคร ก่อกวน สร้างปัญหา ให้

สมาชิกในเว๊ป เสร็จ แล้ว ก็หายไป หรือ สมัคร ชื่อใหม่ เข้ามา ก่อกวน อีก (ลองให้ทุกท่าน นึก

ถึงตอนที่ จะทำบัตร เครดิต หรือ สินเชื่อต่างๆ สิ ขนาดบอกไม่ค่อยว่าง ยังหาเวลาถ่ายสำเนาส่งให้เจ้าหน้าที่ได้

เลย  และกับ เว๊ป หลวงพ่อกวย  ที่ทุกท่าน เคารพ รัก นับถือ เป็นอาจารย์ ของท่าน จะทำไม่ได้ หรือ ครับ)

และสิ่งที่ คุณคางเครา แนะนำมา เรื่องให้ลบตัวเลข บางตัวออกนั้น ผมก็ว่าดีครับ (ต้องขอบคุณ คุณคาง

เครา มากครับ) สำหรับข้อนี้ เพื่อกันไม่ให้เอกสาร ถูกผู้ไม่ประสงค์ดี เอาไปทำในสิ่งที่ไม่ดี  และ เรื่องการ ซื้อ /

ขาย ในเว๊ป คงจะไม่เกิดขึ้น ครับ เพราะที่ได้ไปกราบหลวงพ่อกวย ที่วัด และได้คุย กับทางวัดแล้วนั้น  ทางวัด  ไม่

เห็นด้วยครับ  ทางวัด บอกว่า ขอให้เป็น เว๊ป ที่ให้ ข้อมูล ความรู้ เกี่ยวกับ  หลวงพ่อกวย และ พระเกิจิ  องค์อื่นๆ ดี

กว่า เพื่อเป็นประโยชน์ กับ ลูกศิษย์ หลวงพ่อกวย ทุกท่าน ครับ

อ๋อ !  ส่วนสมาชิก ซ่อนตัว  ผมขอเสนอ กับ เว๊ปมาสเตอร์ ว่า ไม่มี จะดีกว่า มั้ย ครับ ศิษย์

หลวงพ่อกวย  ไม่ต้อง ซ่อนตัว  กันหรอกครับ (เสนอดูนะครับ)

ส่วนเรื่องที่ว่า ทำอย่างนี้ จะเป็นการไม่เปิดกว้าง หรือไม่นั้น ผมดูแล้ว ก็ยังเปิดกว้างเหมือนเดิมนะครับ  เพียงแต่คน

ที่ไม่สมัคร สมาชิก อาจจะโพสต์ ในบอร์ด ไม่ได้ เท่านั้นเองครับ  ส่วนเรื่องที่ว่า เตือนพวก ก่อกวน แล้วไม่ฟัง ก็ให้

ยกเลิก Account นั้น ผมว่า ทางเว๊ป มาสเตอร์ ทำได้นะครับ  แต่ เค้าก็จะสมัคร เข้ามาใหม่อีก เปลี่ยนชื่อใหม่ เพื่อ

ก่อกวน สมาชิก ทุกท่าน  เหมือนเดิม ถ้า ทาง เว๊ป มาสเตอร์ ไม่มี เอกสาร ไว้ดู เวลา สมัคร เป็น สมาชิก

(ข้อมูล เว๊ป หลวงพ่อกวย ทุกคน ในโลก สามารถ เข้าดูได้ เหมือนเดิม 

แต่ ถ้าสมัครสมาชิก ก็จะได้ แลกเปลี่ยน ประสบการณ์  ความรู้กัน ได้ประโยชน์ กับ สมาชิก ทุกท่าน ครับ

(ผมคิดว่านะ)

และ เรื่อง กฏ ต่างๆ ที่ เว๊ป มาสเตอร์ ตั้งขึ้นมานี้ ผม เสนอ ว่า เว๊ป มาสเตอร์ ต้องเสียสละเวลา สัก

นิด ส่ง pm ส่วนตัว ไปยัง สมาชิกทุกท่าน ให้ทราบโดยทั่ว ถึงกัน ทุกท่าน  ว่า ทาง เว๊ป ต้องการ เอกสาร อะไร

บ้าง  เพราะจะรอให้ สมาชิกเข้ามาดู โพสต์ นี้ เอง คงจะเข้ามาดูไม่ครบ แน่ครับ

ยิ้มกว้างๆ ท้ายนี้ ขอ บารมี หลวงพ่อกวย คุ้มครองทุกท่าน ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มเท่ห์ อย่าอด  อย่าอยาก  อย่ายาก  อย่าจน  อย่าต่ำกว่าคน  อย่าจนกว่าเขา  ยิ้มเท่ห์

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์