ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 พฤษภาคม 2024, 02:08:42 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  แหวน ที่เขาว่าหาดูยาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แหวน ที่เขาว่าหาดูยาก  (อ่าน 7931 ครั้ง)
payoong
Register Member
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 12:35:46 PM »

แหวนรุ่นนี้หายากครับพี่ vanchai ดีใจด้วยครับ ยิ้ม
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 02:52:37 PM »

แหวนรุ่นนี้หายากครับพี่ vanchai ดีใจด้วยครับ ยิ้ม
..

ขอบคุณครับ...คุณ พยุง
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 03:38:21 PM »

แหวนรุ่นนี้เห็นในหนังสือบอกว่าเป็นรุ่น2อยากถามผู้รู้ว่าใช่รุ่นปี21งานฝังลูกนิมิตมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
numnim4
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 05:34:40 PM »

ไม่น่าปล่อยให้เอากลับไปได้เลยทั้ง 2 ชิ้น  น่าจะยึดไว้ให้อยู่ชัยนาท..เฮ้อ.ออออ..เสียดาย
..

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แหม.....น่าจะบอกผม..จะได้ช่วยกันจับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 05:40:23 PM »

แหวนรุ่นนี้เห็นในหนังสือบอกว่าเป็นรุ่น2อยากถามผู้รู้ว่าใช่รุ่นปี21งานฝังลูกนิมิตมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ผมก็ไม่ข้อมูลมากนักครับเพียงแต่ถามคนที่เขาให้มา เขาเพียงบอกว่าจำไม่ได้ว่าออกเมื่อไหร่...เพียงแต่ทราบว่า ก่อนปี 2521 เพราะแหวนที่ออกปี 2521 นั้นมี 2 แบบ คือ หัวยันต์นะ กับ ตาราง
อันนี้เป็นข้อมูลที่ได้มา อาจผิดถูกประการใด ก็ขอให้ท่านผู้อ่าน ใช้ วิจารณญานในการอ่านนะครับ.....
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 05:44:51 PM »

ไม่น่าปล่อยให้เอากลับไปได้เลยทั้ง 2 ชิ้น  น่าจะยึดไว้ให้อยู่ชัยนาท..เฮ้อ.ออออ..เสียดาย
..

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แหม.....น่าจะบอกผม..จะได้ช่วยกันจับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จับไม่อยู่หรอกครับคุณนิ่ม เพราะผมมียันต์ปลาไหลอยู่ ...อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 07:59:21 PM »

ผมก็ไม่ข้อมูลมากนักครับเพียงแต่ถามคนที่เขาให้มา เขาเพียงบอกว่าจำไม่ได้ว่าออกเมื่อไหร่...เพียงแต่ทราบว่า ก่อนปี 2521 เพราะแหวนที่ออกปี 2521 นั้นมี 2 แบบ คือ หัวยันต์นะ กับ ตาราง
อันนี้เป็นข้อมูลที่ได้มา อาจผิดถูกประการใด ก็ขอให้ท่านผู้อ่าน ใช้ วิจารณญานในการอ่านนะครับ.....
ขอบคุณมากครับคุณชโลธร ยิ้ม

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
pun
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 08:06:52 PM »

ขอบคุณมากครับคุณชโลธร ยิ้ม
ฮืม ฮืม ???ขอโทษตอบขอบคุณผิดคน อายจัง อายจัง

pun
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 08:09:32 PM »

ขอบคุณมากครับคุณVANCHAI ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

vanchai
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 08:45:02 PM »

ขอบคุณมากครับคุณVANCHAI ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

nopadol
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 09:17:38 AM »

หมกแลวลือ...อาคุงแว่ง...อาวผืนแลงๆมาชลล่วยซิ... ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 10:10:05 AM »

หมกแลวลือ...อาคุงแว่ง...อาวผืนแลงๆมาชลล่วยซิ... ยิงฟันยิ้ม

ยังไม่หมด...เหลือเจ้าตัวเล็ก (ที่โดน รอพี่เคราสวยถ่าย ลงดูกันเล่น ๆ ที่บ้าน ลพ.ทบ)

ส่วนผืนแดงเปลี่ยนกรอบ และ แขวนที่พนังในห้องพระแล้ว เดี่ยวไว้ลงให้ดู... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พรบารมีสามสิบทัศ
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« ตอบ #32 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 01:24:49 PM »

เห็นแล้วตาร้อนผ่าว  ตกใจ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 02:45:17 PM »

เห็นแล้วตาร้อนผ่าว  ตกใจ

หลับตาลง สัก พักครับ เดี๋ยวหาย....ขอบคุณครับ คุณหนุ่มแปดริ้ว..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 07:43:40 PM »

ข่าวไวนาดู  ยิงฟันยิ้ม
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008, 08:34:54 AM »

ข่าวไวนาดู  ยิงฟันยิ้ม

หนุ่มทิพย์
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008, 03:35:43 PM »

http://[font=Verdana][b]เอาคืนมา.... [/b] [/font] โกรธ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 มีนาคม 2008, 10:32:19 PM »

เเหวนหายากมากครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์