ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 02 พฤษภาคม 2024, 11:25:26 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  หลวงปู่สี หน้าแก่ กับหน้าแก่กว่าครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่สี หน้าแก่ กับหน้าแก่กว่าครับ  (อ่าน 4156 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007, 09:21:10 PM »

เหรียญปี19 ที่ได้มาวันนี้ สองพิมพ์
หน้าแก่กับหน้าแก่กว่า ได้มาวันนี้ครับ

* 107_1616 xx.jpg (75.19 KB, 600x488 - ดู 1288 ครั้ง.)

* 107_1617xx.jpg (77.06 KB, 600x486 - ดู 1236 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
mond
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007, 09:27:17 PM »

เหรียญปี19 ที่ได้มาวันนี้ สองพิมพ์
หน้าแก่กับหน้าแก่กว่า ได้มาวันนี้ครับ

ตกใจ  ยิ้มกว้างๆ มีหน้าแก่กับหน้าแก่กว่า แต่สวยดีนะครับ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007, 10:00:17 PM »

ท่านเก่งแต๊ๆครับ หาลูกอมชานหมากให้ลูกนึงนะครับ ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007, 11:10:16 PM »

ขอบคุณที่ชมครับพี่ชัย
แล้วจะช่วยหาครับป๋า..

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
sidwat
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007, 11:17:31 PM »

องค์ที่หน้าแก่กว่าสวยครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2007, 11:30:48 PM »

องค์ที่หน้าแก่กว่าสวยครับ

ผมก้อชอบครับ เจออีกว่าจะเก็บไว้อีก
ราคาเริ่มขึ้นแล้วครับ ของไม่ค่อยมีเหมือนเมื่อก่อนนี้เลย

chet008
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007, 07:59:37 AM »

ผมชอบเหรียญที่มีภาษาจีนตอกไว้  เขียนคำว่าซื่อ เป็นภาษากลางแต่ภาษาแต้จิ๋วอ่านว่าสี ครับตรงกะชื่อท่าน ถ้าแปลตรงๆสีแปลว่าใช่เลยครับ องค์นี้แหละใช่เลย สุดยอดศักดิ์สิทธิ์ อันนี้ผมต่อเองนะครับ  เหรียญของท่านตะก่อนไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่ ทั้งเนื้อผง ชานหมาก มีให้เห็นตามสนาม เก๊บ้างแท้บ้าง ราคาอยู่หลักร้อยอ่อนๆในรุ่นแรกๆแต่ตอนนี้ทุกๆอย่างขยับไปหลักพันแล้ว เหรียญที่น่าเก็บที่สุดก็รุ่นพรหมวิหารนั่นแหละครับเป็นรุ่นที่เสกนานที่สุด เมื่อเดือนที่แล้วผมปเดินสนามตลาดพญาไม้ เชิงสะพานพุทธ ยังเจอหลายเหรียญ ราคามีตั้งแต่สองร้อยถึงสามร้อย แต่มาวันก่อนไปอีกทีหาไม่เจอสักเหรียญเดียว แสดงว่ามีคนตามเก็บหมดแล้ว เหรียญน่าแก่กว่าแบบคุณคางเครานี่ผมเช่ามาเกือบพันแน่ะ  ยิ่งพวกเนื้อผงตอนนี้ก็ขยับไปไกลแล้วครับ
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007, 09:47:41 AM »

สวยจัง

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007, 03:17:58 PM »

ผมชอบเหรียญที่มีภาษาจีนตอกไว้  เขียนคำว่าซื่อ เป็นภาษากลางแต่ภาษาแต้จิ๋วอ่านว่าสี ครับตรงกะชื่อท่าน ถ้าแปลตรงๆสีแปลว่าใช่เลยครับ องค์นี้แหละใช่เลย สุดยอดศักดิ์สิทธิ์ อันนี้ผมต่อเองนะครับ  เหรียญของท่านตะก่อนไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่ ทั้งเนื้อผง ชานหมาก มีให้เห็นตามสนาม เก๊บ้างแท้บ้าง ราคาอยู่หลักร้อยอ่อนๆในรุ่นแรกๆแต่ตอนนี้ทุกๆอย่างขยับไปหลักพันแล้ว เหรียญที่น่าเก็บที่สุดก็รุ่นพรหมวิหารนั่นแหละครับเป็นรุ่นที่เสกนานที่สุด เมื่อเดือนที่แล้วผมปเดินสนามตลาดพญาไม้ เชิงสะพานพุทธ ยังเจอหลายเหรียญ ราคามีตั้งแต่สองร้อยถึงสามร้อย แต่มาวันก่อนไปอีกทีหาไม่เจอสักเหรียญเดียว แสดงว่ามีคนตามเก็บหมดแล้ว เหรียญน่าแก่กว่าแบบคุณคางเครานี่ผมเช่ามาเกือบพันแน่ะ  ยิ่งพวกเนื้อผงตอนนี้ก็ขยับไปไกลแล้วครับ

ผมก้อยืนยันข้อมูลนี้ครับ ขอบคุณครับ

ny v
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007, 09:21:25 PM »

พี่เครางาม หาเหรียญแก๋แก่นี่งามจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม ดีครับเผื่อเจอที่ได๋จักได๋หาว้ายบูชา ขอบคุณที่แนะนำ ยิ้มกว้างๆ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2007, 12:15:00 PM »

พี่เครางาม หาเหรียญแก๋แก่นี่งามจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม ดีครับเผื่อเจอที่ได๋จักได๋หาว้ายบูชา ขอบคุณที่แนะนำ ยิ้มกว้างๆ

เก็บไว้บ้างดีแน่นอนครับ

tew.2007
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2007, 08:27:59 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  สวยจริงๆๆๆเลย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2007, 08:51:37 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม.... จุมพิต

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
rungruang
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 06:01:34 PM »

เหรียญสภาพสวยมากๆครับผม  ตกใจ ตกใจ
Pong Chiang Rai
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007, 12:44:46 PM »

ผมมีอยู่ ๑ เหรียนครับ ปี ๑๘ เช่นกัน

เหรียนนี้สร้างโดยคณะศิษย์ตาคลี  หาทุนเพื่อสร้าศาลาการเปรียญ  มี ๒ เนื้อ

เนื้อเงิน  และเนื้อทองแดง

จำนวนสร้าง ๑๐,๐๐๐ เหรียน

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007, 04:14:44 PM »

ผมมีอยู่ ๑ เหรียนครับ ปี ๑๘ เช่นกัน

เหรียนนี้สร้างโดยคณะศิษย์ตาคลี  หาทุนเพื่อสร้าศาลาการเปรียญ  มี ๒ เนื้อ

เนื้อเงิน  และเนื้อทองแดง

จำนวนสร้าง ๑๐,๐๐๐ เหรียน

ขอบคุณครับที่ช่วยเพิ่มข้อมูลให้

Pong Chiang Rai
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2007, 08:10:38 AM »

พอดีมีหนังสือประวัติก็เลยลงจำนวนส้างให้ทุกท่านได้รับทราบครับ
หน้า: [1] พิมพ์