ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 15 พฤษภาคม 2024, 03:35:50 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  เสือปรอท....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือปรอท....  (อ่าน 12097 ครั้ง)
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 มกราคม 2008, 07:48:35 PM »

มีเยอะมั้ยคุณแว่น ยิงฟันยิ้ม
เอ้า..เอ้า...เอาเข้าปาย... ยิงฟันยิ้ม ผมเคยได้ยินมาว่าท่านเก่งมากครับคุณแว่น... ยิงฟันยิ้ม
นวโกฏิ
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 มกราคม 2008, 08:44:48 PM »

ผมลองทำตามคุณ vanchai แล้วครับ ผลออกมาหลังจากเอามือถู เสือจะมันวาว และที่นิ้วมือจะดำๆ ตามที่บอกจริงๆด้วยครับ สรุปว่าเป็นของหลวงพ่อเสือแน่ๆครับ ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งสำหรับคำแนะนำที่มีประโยชน์สำหรับผมมาก
เวปนี้เป็นเวปพี่ๆน้องๆกันจริงๆครับมีอะไรก็จะแนะนำ เปิดเผย ข้อมูลดีๆกัน ... ขอนับถือผู้เผยแพร่ข้อมูลดีๆทุกๆท่านครับ   ยิ้มเท่ห์
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 09:17:34 AM »

มีอยู่ชุดเดียวครับ....อยากจะหาให้ภรรยา อีกสักชุดเหมือนกันครับ เมื่อสัก 3 ปีก่อน เห็นอยู่กับลูกบุญธรรม ลพ. 2 ชุด แต่ออกให้ทำบุญชุดละ 20,000- เลยสู้ไม่ไหว...ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้เสร็จ...อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 09:35:58 AM »

เอ้า..เอ้า...เอาเข้าปาย... ยิงฟันยิ้ม ผมเคยได้ยินมาว่าท่านเก่งมากครับคุณแว่น... ยิงฟันยิ้ม

..เก่งมากครับ. ...เมื่อประมาณปี 2543 เคยมีข่าวลง นสพ. ตัวโต ๆ เกี่ยวกับลูกศิษย์ของท่านที่พกเครื่องรางชุดนี้โดนซ่องด้วยลูกตะกั่ว แต่ไม่ออก คนยิงเลยหันปากกะบอกไปส่องที่หัวกะบานเพื่อนที่อยู่ใกล้ ๆ กัน แทน ผลว่าออกแต่ไม่เข้าเพียงแต่กะโหลกยุบ ไปหน่อย เท่านั้นเอง....
.....แต่ ท่าน ลพ..จะบอกกับลูกศิษย์เสมอว่า เสือปรอท มันเป็นของร้อน ถ้าอยู่กับคนที่ไม่มีศีลมีธรรม มันก็จะทำให้ร้อนกันไปหมด...เพราะถือว่ามีของดีอยู่กับตัวก็เที่ยวไปรังแกคนอื่นเขา...และเมื่อไม่มีศีลไม่มีธรรมก็จะนำความเสื่อมมาสู่วัตถุมงคล..ในที่สุด
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 09:43:08 AM »

ถ้าอยู่กับคนที่ไม่มีศีลมีธรรม มันก็จะทำให้ร้อนกันไปหมด...เพราะถือว่ามีของดีอยู่กับตัวก็เที่ยวไปรังแกคนอื่นเขา...และเมื่อไม่มีศีลไม่มีธรรมก็จะนำความเสื่อมมาสู่วัตถุมงคล..ในที่สุด

ประโยคนี้หละครับ ผมช๊อบชอบ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 09:44:28 AM »

ผมลองทำตามคุณ vanchai แล้วครับ ผลออกมาหลังจากเอามือถู เสือจะมันวาว และที่นิ้วมือจะดำๆ ตามที่บอกจริงๆด้วยครับ สรุปว่าเป็นของหลวงพ่อเสือแน่ๆครับ ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งสำหรับคำแนะนำที่มีประโยชน์สำหรับผมมาก
เวปนี้เป็นเวปพี่ๆน้องๆกันจริงๆครับมีอะไรก็จะแนะนำ เปิดเผย ข้อมูลดีๆกัน ... ขอนับถือผู้เผยแพร่ข้อมูลดีๆทุกๆท่านครับ   ยิ้มเท่ห์
....

...เพื่อเป็นเผยแผ่เกียรติคุณ ของ ลพ..ให้คนส่วนใหญ่ได้ทราบครับ......เพราะว่าส่วนใหญ่ถ้าเห็นเสือแบบนี้ก็ตีเป็นของ ลพ.โชติ วัดวชิราลวกรณ์ กันหมด บางครั้งย้ายวัดให้ ลพ.โชติ มาอยู่วัด พรหมปกาสิต...ก็มี
หน้า: 1 [2] พิมพ์