ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 07 พฤษภาคม 2024, 09:29:27 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  มาดูกัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกัน  (อ่าน 2122 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 02:36:28 PM »

ถ้าบอกว่า  พระองค์นี้  เป็นของ  หลวงปู่กวย  จะเชื่อ กันมั้ยครับ

............................แล้วจะมาบอก

* 1934833.jpg (59.2 KB, 480x640 - ดู 375 ครั้ง.)

* 1934834.jpg (60.59 KB, 480x640 - ดู 369 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 02:44:35 PM »

มาไม้ไหนครับท่าน แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 03:04:45 PM »

ปู่เสื่อรอคำตอบเลยครับพี่ ยิงฟันยิ้ม แต่ขอตอบไม่เชื่อ  ขยิบตา
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 07:12:30 PM »

มาไม้ไหนครับท่าน แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

มาไม้หน้า3 ครับ  อิอิอิอิ  (ล้อเล่น)

แค่อยากรู้ว่า แต่ละท่าน คิดเห็นยังงัย

พระเนื้อดิน มีรัศมี องค์นี้ ท่านใดชมแล้ว คิดว่า เป็น พระ หลวงปู่่กวย มั่ง

เพราะเวลามีพระพิมพ์ แปลกใกล้เคียงกับพิมพืหลวงปู่่ ก็ ตีเข้าเป็นของ  หลวงปู่่กวย  ยุคต้นๆ กัน

แล้วจะบอกอีกที  ว่าใช่....ไม่ใช่.. ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา  จุมพิต[/
b]

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 07:13:53 PM »

ปู่เสื่อรอคำตอบเลยครับพี่ ยิงฟันยิ้ม แต่ขอตอบไม่เชื่อ  ขยิบตา

งั้นรอ คำตอบก่อนนะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  รอความคิดเห็น  หลายๆ ท่าน ก่อน   จุมพิต  จุมพิต  จุมพิต

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 07:29:33 PM »

มาไม้หน้า3 ครับ  อิอิอิอิ  (ล้อเล่น)
แค่อยากรู้ว่า แต่ละท่าน คิดเห็นยังงัย
พระเนื้อดิน มีรัศมี องค์นี้ ท่านใดชมแล้ว คิดว่า เป็น พระ หลวงปู่่กวย มั่ง
เพราะเวลามีพระพิมพ์ แปลกใกล้เคียงกับพิมพืหลวงปู่่ ก็ ตีเข้าเป็นของ  หลวงปู่่กวย  ยุคต้นๆ กัน
แล้วจะบอกอีกที  ว่าใช่....ไม่ใช่.. ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา  จุมพิต[/
b]

ส่วนตัว ไม่เชื่อเด็ดขาดครับผม ต่อให้บอกว่า ....
"พ่อ แม่ พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ทวด รับจากหลวงพ่อกับมือ มีประสบการณ์ มอเตอร์ไซค์ประสานงากับรถสิบล้อ แล้วโดนจ่อยิงที่หน้าอก แชะ แชะ แชะ จนตำรวจขี่รถมาเห็น ขอเช่าหมื่นกว่าไม่ยอมปล่อย เซียนชื่อดังตามมาขอซื้อ ก็ไม่ปล่อย จนนำมาออกให้พี่นี่หล่ะ"

ผมก็ไม่เชื่อและไม่เช่าเด็ดขาด ผมดูที่พระ มากกว่าครับ แต่ถ้าให้ฟรี ๆ ก็จะรับไว้ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 07:31:37 PM »

ที่รับเพราะ พระอาจแท้ แต่หลวงพ่ออื่นสร้าง (ผิดวัด) เท่านั้นเอง ยุคหลวงพ่อกวย มีตั้งหลายเกจิที่สร้างพระสร้างโบสถเยอะแยะไป...  ยิ้มเท่ห์
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 11:16:35 AM »

ใช่ครับ  คุณโอ๋  พระองค์นี้  แท้  ครับ

แต่เป็น ของ  หลวงพ่อสนิท  วัดลำบัวลอย  ครับ

ผมสังเกตุมีหลายท่านเข้าชมรูปพระ  แต่ ความคิดเห็นในโพสต์น้อย  ที่ผมมาลงรูปพระองค์นี้  เพื่อจะ เตือน หลายๆท่านที่ เป็นศิษย์ใหม่ๆ  อยากเช่าพระ  หลวงปู่กวย  อย่าเชื่อ ในสิ่งที่ คน...... เค้า เล่าเรื่องให้ฟัง  เพราะพระมีสร้างกันหลายวัด  พิมพ์  เนื้อหา คล้ายๆกัน  หรือ อาจจะสนิทกัน  แล้วยืม แม่พิมพ์  ไปใช้  ก็เป็นได้  อย่างพระ  หลวงพ่อฟุ้ง  ที่มี  หลายคน  เช่า  เป็น  หลวงปู่กวย 

(ขอบอกก่อนว่า ผมไม่ได้เก่ง แต่ผม รัก  ศรัทธา นับถือ หลวงปู่กวย มาก  ผมพูดในสิ่งที่อยากพูด ในสิ่งที่ถูกต้อง ครับ)

หน้า: [1] พิมพ์