ประวัติ หลวงพ่อปา วัดโบสถ์

<< < (2/3) > >>

korn namapata:
เหรียญชินราชหลวงปา วัดโบสถ์ มีด้วยกันทั้งหมดสองพิมครับอีกพิมนึงก็คล้ายๆกันแต่จะไม่มีดวงแก้วด้านบนครับ เหรียญนี้เป็นของผู้ใหญ่ยิ่งรวมทั้งประวัติของหลวงพ่อปาก็ได้จากผู้ใหญ่ยิ่งนี่ล่ะครับ ต้องขอบคุณผู้ใหญ่ยิ่งที่เมตตาให้ผมถ่ายรูปมาให้ศึกษากันครับ  ;)

8)

tepbangbo:
มีเวลาว่างๆ จะลงรูปตะกรุด หลวงพ่อปา ให้ชมครับ

ดีครับ ;)

คางเครา:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับประวัติหลวงพ่อปา
แต่เรามาลองทบทวนดูเรื่องอายุหลวงพ่อปากันซักนิดเพื่อเป็นการค้นคว้านะครับ
ผมไม่มีอคติใดๆนะครับ
หลวงพ่อกวยท่านบวชปี2467 มีหลวงพ่อปาเป็นพระคู่สวด แต่ในประวัติหลวงพ่อปาท่านมรณภาพ 2457
เหรียญณาปนกิจหลวงพ่อปา เขียนไว้ พ.ศ.2478
หลวงปู่ศุขเกิด2490 หลวงพ่อปา เกิด2488 แก่กว่า 2 ปี
หลวงปู่ศุขบวชหลังมีครอบครัวมีลูกแล้วจึงมาบวช  แต่มรณภาพ 2466 ในตำแหน่งเจ้าคณะอำเภอวัดสิงห์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว