ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 06 พฤษภาคม 2024, 06:14:14 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  ตะกรุดของพระมหาสุรศักดิ์ อติสักโข วัดประดู่ จ.สมุทรสงครามครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดของพระมหาสุรศักดิ์ อติสักโข วัดประดู่ จ.สมุทรสงครามครับ  (อ่าน 27653 ครั้ง)
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 01:52:05 PM »

คุณ sidwat ครับ ตะกรุดคู่ชีวิต ยันต์ที่ลง เหมือนกับ ของ ลพ. พิธ วัดฆะมัง หรือเปล่าครับ
tew.2007
Register Member
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 02:35:30 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  พระมหาสุรศักดิ์  เมตตาจารให้ 2 ดอก  ท่านมากราบหลวงปู่เจือ ผมเลยฝากแผ่นตะกรุดให้ท่านจาร เลยไม่รู้ว่าชื่อตะกรุดอะไร  อีก 1 ดอกลงรักดำ ดอกยาวประมาณ 6 นิ้วท่านเมตตาให้มาอีก 1ดอก  ที่จารสดๆก็ มีคุณปลัด กับ หลังพระผงหลวงพ่อใหญ่ 1 องค์ มีเท่านี้เองครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sidwat
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 05:56:27 PM »

ขอบคุณครับ คุณ tanawat ที่วัดยังมีตะกรุดบางอย่างให้บูชาอยู่ครับ เช่น ตะกรุดมหาระงับ ตะกรุดโภคทรัพย์หรือคู่ชีวิต และตะกรุดโลกธาตุ ตะกรุดโคกินนมเสือครับ ส่วนตะกรุดตาลยอดเหี้ยนท่านแจกครับ

ขอบคุณครับคุณ nopadol ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ขอบคุณครับคุณ iamjun ได้เลยครับ วัดของท่านไปทางถนนพระราม 2 หรือธนบุรี-ปากท่อเดิมครับ วิ่งไปเรื่อยผ่านสมุทรสาคร สมุทรสงคราม ไปจนถึงแยกวังมะนาวที่จะไปเจอกับถนนเพชรเกษม ให้ยูเทิร์นกลับครับ พอยูเทิร์นเสร็จให้ขับมาประมาณ 1 กม จากที่ยูเทิร์นจะข้ามสะพาน 1 สะพานแล้วให้ชิดซ้ายจะมีป้ายบอกทางให้ไป อ.ปากท่อทางซ้ายมือ ให้เลี้ยวซ้ายเลยครับ จากนั้นจะมีป้ายบอกทางไปวัดประดู่ตลอดเลยครับ ถ้าไม่เข้าใจโทรถามผมได้ครับ 081-807-6001 ครับ

sidwat
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 06:02:13 PM »

ขอบคุณครับคุณ laansid ผมไม่กล้ารับครับ เพียงแต่นับถือท่านเลยเก็บของท่านหลายๆอย่างครับ

ขอบคุณครับคุณ so_sax ท่านมีศิษย์เยอะเหมือนกันครับ ผมจึงรีบเก็บตอนที่ท่านยังทำตะกรุดไหวอยู่ครับ

ขอบคุณครับคุณ pookyclub

sidwat
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 09:46:46 PM »

ขอบคุณครับคุณ numnim4 ตะกรุมหาระงับก็แคล้วคลาดป้องกันครับ ตะกรุดโภคทรัพย์ก็มหาลาภครับ ตะกรุดโลกธาตุก็เมตตา และแคล้วคลาดครับ และตะกรุดตาลยอดเหี้ยนก็แคล้วคลาดคงกระพันครับ

ขอบคุณครับคุณ vanchai ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ เพราะท่านสืบทอดตะกรุดนี้จากสายหลวงปู่ใจ วัดเสด็จครับ

ขอบคุณครับคุณ tew ถ้า 6 นิ้วก็โภคทรัพย์ครับ ส่วนที่ท่านให้มาอีก 1 ดอกน่าจะเป็นตาลยอดเหี้ยนครับ เพราะผมก็ได้รับแจกจากท่านเหมือนกันครับ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 10:02:05 PM »

ขอบคุณครับ คุณ tanawat ที่วัดยังมีตะกรุดบางอย่างให้บูชาอยู่ครับ เช่น ตะกรุดมหาระงับ ตะกรุดโภคทรัพย์หรือคู่ชีวิต และตะกรุดโลกธาตุ ตะกรุดโคกินนมเสือครับ ส่วนตะกรุดตาลยอดเหี้ยนท่านแจกครับ

ขอบคุณครับคุณ nopadol ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ขอบคุณครับคุณ iamjun ได้เลยครับ วัดของท่านไปทางถนนพระราม 2 หรือธนบุรี-ปากท่อเดิมครับ วิ่งไปเรื่อยผ่านสมุทรสาคร สมุทรสงคราม ไปจนถึงแยกวังมะนาวที่จะไปเจอกับถนนเพชรเกษม ให้ยูเทิร์นกลับครับ พอยูเทิร์นเสร็จให้ขับมาประมาณ 1 กม จากที่ยูเทิร์นจะข้ามสะพาน 1 สะพานแล้วให้ชิดซ้ายจะมีป้ายบอกทางให้ไป อ.ปากท่อทางซ้ายมือ ให้เลี้ยวซ้ายเลยครับ จากนั้นจะมีป้ายบอกทางไปวัดประดู่ตลอดเลยครับ ถ้าไม่เข้าใจโทรถามผมได้ครับ 081-807-6001 ครับ

เข้าใจแล้วครับ  ขอบคุณมากครับ  มีโอกาสจะไปกราบท่านหน่อยครับ

jirayu2
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 12:15:25 AM »

ตกรุดของพระมหา(ปอย)นั้นผมมีแต่ตะกรุดมหาระงับเนื้อเงินดอกเดียวเองครับท่านเก่งมากๆๆๆนะครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 06:02:08 PM »

พี่ช้าง มีเยอะจริงๆ ถ้าเอวหนักแล้วก็บอกน้องนะครับ
เอวน้องยังว่างครับ หุหุ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 08:23:09 PM »

แจ่มๆทั้งนั้น... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 11:29:45 PM »

น่าศึกษามากๆกับพระท่านนี้ครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
sidwat
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 มกราคม 2008, 08:11:21 AM »

ขอบคุณครับคุณ jirayu2 ยินดีด้วยครับ ตะกรุดมหาระงับเนื้อเงินน่าจะหายากครับ และเห็นด้วยว่าท่านเก่งครับ

ขอบคุณครับคุณ aodbu ยังไม่หนักครับเพราะผมบูชาอย่างเดียวครับ ผมเคยเห็นลูกศิษย์ท่านร้อยตะกรุดเกือบ 10 ดอกด้วยใหม 7 สีเส้นใหญ่แล้วสะพายเฉียงบ่าเลยครับ ไม่ค่อยมีใครคาดเอวครับ ท่านบอกว่าเป็นที่นิยมหรือทำกันมานานในสายหลวงปู่ใจครับ

ขอบคุณครับคุณหมอที่เข้ามาเยี่ยมชม

ขอบคุณครับพี่คางเครา ท่านชอบเรียนวิชาเหมือนหลวงพ่อของเราเหมือนกันครับ
natppe
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 มกราคม 2008, 10:48:09 AM »

;Dขอบคุณพี่ sidwat ที่หาอะไรดี ๆ มาฝากเรื่อย ๆ เลยครับ
sidwat
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 มกราคม 2008, 07:26:49 PM »

ขอบคุณครับคุณ natppe ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์