ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 07 พฤษภาคม 2024, 12:39:30 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  !! รุ่นใหม่ๆ แต่ไฟแรงปี 2549 ตะกรุดสามกษัตริย์หลวงพ่อโม !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! รุ่นใหม่ๆ แต่ไฟแรงปี 2549 ตะกรุดสามกษัตริย์หลวงพ่อโม !!  (อ่าน 10595 ครั้ง)
ballyhouse2
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 09:56:20 PM »

ผมมีนะ....(ถ้าพี่โอ๋รูปหล่อแบ่งให้...อิอิอิ) เจ๋ง

ไม่มีจริงหรือเปล่า..แหน่ ๆ
 แล้วเช่าตะกรุดโทนไปกี่ดอกจ้ะ แต่แน่ๆ มหาอุด 50 ดอกยังข้องใจอยู่ตอนนี้เหลือกี่ดอกจ้ะน้องบอล ซุ่มนะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีจริงๆครับผมไม่ชอบมุสา ยิ้ม
ตะกรุดโทนตอนนี้เหลือ1-2ดอกครับแบ่งให้พรรคพวกที่บ้านไปดอกละ9บาท(อยากให้พวกหมู่ได้มีของดีไว้ใช้)มหาอุตย์ยังอยู่ครบดีครับเจอก็เช่าเพิ่มครับพี่ ยิ้ม
แต่สามกษัตริย์นี่ยังไม่มีจริงๆครับ(อยากได้ไว้ใช้ครับ) ยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 10:15:23 PM »

ผมมีนะ....(ถ้าพี่โอ๋รูปหล่อแบ่งให้...อิอิอิ) เจ๋ง

ไม่มีจริงหรือเปล่า..แหน่ ๆ
 แล้วเช่าตะกรุดโทนไปกี่ดอกจ้ะ แต่แน่ๆ มหาอุด 50 ดอกยังข้องใจอยู่ตอนนี้เหลือกี่ดอกจ้ะน้องบอล ซุ่มนะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีจริงๆครับผมไม่ชอบมุสา ยิ้ม
ตะกรุดโทนตอนนี้เหลือ1-2ดอกครับแบ่งให้พรรคพวกที่บ้านไปดอกละ9บาท(อยากให้พวกหมู่ได้มีของดีไว้ใช้)มหาอุตย์ยังอยู่ครบดีครับเจอก็เช่าเพิ่มครับพี่ ยิ้ม
แต่สามกษัตริย์นี่ยังไม่มีจริงๆครับ(อยากได้ไว้ใช้ครับ) ยิ้ม

รักเพื่อนนะครับ
ที่วัดหาไม่ได้แล้วนา ตะกรุดโทนน่ะ  ใบสั่งจาก กทม. / อีสานเพียบ ขนาดรุ่นสองยังเช่ากันดอกล่ะพันจากรถสิบล้อตกเหว กับกระโดดขวางปืนนี่หล่ะ  ยิ้มเท่ห์
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 07:45:02 AM »

เทียบกับองค์นี้ครับพ.ศ. ๒๔๙๗  ยิ้มเท่ห์ สังเกตุว่าของใหม่จะคมและพริ้วไม่เท่าของเก่านะครับ
ชอบองค์นี้ครับเสี่ย เจ้าของบ่อทองแต๊ๆ... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 10:40:14 AM »

เทียบกับองค์นี้ครับพ.ศ. ๒๔๙๗  ยิ้มเท่ห์ สังเกตุว่าของใหม่จะคมและพริ้วไม่เท่าของเก่านะครับ
ชอบองค์นี้ครับเสี่ย เจ้าของบ่อทองแต๊ๆ... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม

ควักหัวใจกันดีกว่าครับพี่ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008, 12:44:11 PM »

ควักหัวใจกันดีกว่าครับพี่ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

หมอแกถนัดเรื่องควักหัวใจอยู่แล้ว อย่าไปท้านะ เดี๋ยวแกควักไส้ติ่งออกมาให้ดูหรอก..หุหุ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008, 05:18:16 PM »

ตาร้อนๆชอบกลครับช่วงนี้ ตกใจ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008, 07:55:13 PM »

หมอแกถนัดเรื่องควักหัวใจอยู่แล้ว อย่าไปท้านะ เดี๋ยวแกควักไส้ติ่งออกมาให้ดูหรอก..หุหุ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอ้..ใช่ ๆ ลืมไปแกเป็นหมอผ่าตัดด้วยนี่นา แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ตาร้อนๆชอบกลครับช่วงนี้ ตกใจ

เหมือนกับผมเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

numnim4
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 มีนาคม 2008, 06:52:15 PM »

พี่โอ๋..เหรียญย้อนยุคปีไรเหรอครับ สวยดีครับ ยิ้มกว้างๆ

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 มีนาคม 2008, 06:54:50 PM »

พี่โอ๋..เหรียญย้อนยุคปีไรเหรอครับ สวยดีครับ ยิ้มกว้างๆ

2549 ครับ หลวงพ่อจ้อย นครสวรรค์ กับหลวงพ่อคูณ  ยิ้มเท่ห์
Engineer
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008, 09:08:03 PM »

คุณโอ๋เหรียญย้อนยุคจะหาบูชาได้ที่ไหนครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008, 09:34:27 PM »

คุณโอ๋เหรียญย้อนยุคจะหาบูชาได้ที่ไหนครับ

ที่วัดน่าจะเหลืออยู่นะครับ แต่คงไม่เยอะครับ  ยิ้มเท่ห์
sombia
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 มีนาคม 2008, 08:19:58 AM »

พี่โอ๋คงมีของหลวงพ่อโมทุกรุ่นมั๊งครับเนี่ย
Taree
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 มีนาคม 2008, 07:36:23 PM »

ตกใจ  พี่โอ๋ เมื่อไหร่เปิดเผยเหรียญปี..97 เก๊/แท้ ชนิดเหรียญ ต่อเหรียยมาเปรียบเทียบ  เอาบุญกับนอ้งๆซะทีละครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 มีนาคม 2008, 02:27:18 AM »

พี่โอ๋ครับตะกรุดรุ่นใหม่ที่วัดสร้างก็มีประสบการณ์แล้วนะครับ เสียดายตอนไปถึงวัดเงินซะก่อน
ได้บูชามาแต่รูปหล่อ แล้วก็ผ้ายันต์ลุงวิชัยมอบให้ใจดีจริงๆครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 มีนาคม 2008, 08:34:19 PM »

พี่โอ๋ครับตะกรุดรุ่นใหม่ที่วัดสร้างก็มีประสบการณ์แล้วนะครับ เสียดายตอนไปถึงวัดเงินซะก่อน
ได้บูชามาแต่รูปหล่อ แล้วก็ผ้ายันต์ลุงวิชัยมอบให้ใจดีจริงๆครับ

เพราะประสบการณ์นั่นหล่ะครับ รุ่น ๑ โค้ด "มะ" ตัวเดียวถึงได้แพง ออกวัด 2549 ดอกละ 199 ตอนนี้มีคนเช่าพันนึงก็หาไม่ได้  ยิ้มเท่ห์
aodbu
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 มีนาคม 2008, 01:38:39 AM »

หลวงพ่อโมท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับพี่โอ๋

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008, 12:13:18 AM »

หลวงพ่อโมท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับพี่โอ๋
หลวงพ่อโม สุด ๆ ครับ ท่านรักลูกศิษย์ลูกหาทุกคนครับ ยิ่งคนชอบทำบุญสุนทาน ยิ่งชอบ  ยิ้มเท่ห์
aodbu
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 เมษายน 2008, 12:09:41 PM »

ครับจะทำบุญเป็นประจำท่านจะได้มาโปรดผมบ้างครับพี่โอ๋

หน้า: 1 [2] พิมพ์