ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 10 พฤษภาคม 2024, 11:13:53 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  !! รวมรูปหน้าพระปรกโพธิ์ เก้าใบ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ของศิษย์ทุกๆ คน ครับ !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! รวมรูปหน้าพระปรกโพธิ์ เก้าใบ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ของศิษย์ทุกๆ คน ครับ !!  (อ่าน 27887 ครั้ง)
บุญญาธิการ
Register Member
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 10:02:04 PM »

เยี่ยมมากเลยครับ จัดมาอีกนะครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 10:31:13 AM »

เยี่ยมมากเลยครับ จัดมาอีกนะครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

จัดเต็มครับ แหะ ๆ ขอบคุณมากครับผม  ยิงฟันยิ้ม
nop1962
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 11:16:32 AM »

เหนื่อยเน๊าะ....ขอบคุณคุณโอ๋มากครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 11:47:22 AM »

เหนื่อยเน๊าะ....ขอบคุณคุณโอ๋มากครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แหะ ๆ นิดนึงครับ ไม่เชื่อก็ไม่รู้ว่าจะทำไงแล้วอ่ะรับพี่  ขอบคุณมากครับผม  ยิงฟันยิ้ม
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 11:57:39 AM »

ยอดเยี่ยมมาก ๆๆ สำหรับข้อมูล  

ดูกี่ครั้งก็ชื่นใจครับ ขอแท้ ไม่มีสั่นคลอนครับ

มีศิษย์รุ่นพี่บอกว่าถ้าเก๊ ดูพิมพ์ไม่เหมือนไม่พอ  แต่ต้องรู้ถึงคนทำครับ

ข้อมูล พระหลวงพ่อ ลูกศิษย์ ส่วนใหญ่ รู้กันหมดไม่ต่างกัน แต่อาจจะมีลูกศิษย์ ส่วนน้อยแกล้งไม่รู้บ้าง (หรือโดนหลอกมานาน)

เพราะอยากได้แค่ เศษ ความรู้  เล็กๆๆ  น้อย ๆๆ    

คงเป็นเรื่องที่ห้ามกันไม่ได้  ของอย่างนี้
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 12:48:30 PM »

ดูกี่ครั้งก็ชื่นใจครับ ขอแท้ ไม่มีสั่นคลอนครับ

มีศิษย์รุ่นพี่บอกว่าถ้าเก๊ ดูพิมพ์ไม่เหมือนไม่พอ  แต่ต้องรู้ถึงคนทำครับ

ข้อมูล พระหลวงพ่อ ลูกศิษย์ ส่วนใหญ่ รู้กันหมดไม่ต่างกัน แต่อาจจะมีลูกศิษย์ ส่วนน้อยแกล้งไม่รู้บ้าง (หรือโดนหลอกมานาน)

เพราะอยากได้แค่ เศษ ความรู้  เล็กๆๆ  น้อย ๆๆ    

คงเป็นเรื่องที่ห้ามกันไม่ได้  ของอย่างนี้

นี่แหล่ะครับ ถ้าใครรู้ถึงจะรู้ว่าทำไมถึงดันพิมพ์อื่นกันจัง 555+ เยี่ยมครับ ขอบคุณมากครับผม
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 02:00:52 PM »

มีประโยชน์มากๆ ชัดเจน  ยิ้ม

ผมรักในหลวง
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 02:21:00 PM »

นี่แหล่ะครับ ถ้าใครรู้ถึงจะรู้ว่าทำไมถึงดันพิมพ์อื่นกันจัง 555+ เยี่ยมครับ ขอบคุณมากครับผม

เป็นเรื่องเก่าๆๆ ที่ไม่ได้รับการตอบสนองครับ     ใครจะพูดอย่างไรก็ได้  ครับ

Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 10:06:23 AM »

ต้องยกนิ้วให้พี่เลยครับแบบนี้    เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 10:19:36 PM »

มีประโยชน์มากๆ ชัดเจน  ยิ้ม

ขอบคุณมากครับผม  ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 10:20:00 PM »

ต้องยกนิ้วให้พี่เลยครับแบบนี้    เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ขอบคุณมากครับผม  ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 10:29:12 PM »

เป็นเรื่องเก่าๆๆ ที่ไม่ได้รับการตอบสนองครับ     ใครจะพูดอย่างไรก็ได้  ครับ

ใช่ครับ 20 ปีก็แล้ว 10 ปีก็แล้ว 5 ปีก็แล้ว ตัวละครก็เดิม ๆ แถมช่วงนี้อาศัยพิงหลังรุ่นพี่ที่ดูพระเก่ง ๆ ของผมอีกเศร้าเลย  ร้องไห้ ถ้าเป็นผมนะ ยอมเสียเงินสักแสนล้างไพ่ไปเลย  ยิงฟันยิ้ม
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 04:59:10 PM »

ผมดูด้านหน้า..และ ..ด้านหลังยังไม่ซึ้งเลย..น้องโอ๋  ขอความกรุณาเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ศิษย์ทุกๆท่าน..ถ่ายด้านข้างของพระสักหน่อยจะดี..มีความรู้เพิ่มเติมอีกเยอะครับ..ด้านซ้ายมือขององค์พระครับ...ใหนๆก็ทำแล้วเอาให้จบเลยครับ..จักขอบพระคุณยิ่งครับ...สวัสดี..
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 05:13:26 PM »

ผมดูด้านหน้า..และ ..ด้านหลังยังไม่ซึ้งเลย..น้องโอ๋  ขอความกรุณาเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ศิษย์ทุกๆท่าน..ถ่ายด้านข้างของพระสักหน่อยจะดี..มีความรู้เพิ่มเติมอีกเยอะครับ..ด้านซ้ายมือขององค์พระครับ...ใหนๆก็ทำแล้วเอาให้จบเลยครับ..จักขอบพระคุณยิ่งครับ...สวัสดี..

ด้วยความเคารพครับพี่ๆ  ผมเป็นน้องใหม่ครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจความหมายอ่าครับพี่ ตรงคำว่า ผมดูด้านหน้า..และ ..ด้านหลังยังไม่ซึ้งเลย

คือว่า พิมพ์ถูกต้อง  แต่อยากให้คนอื่นเห็นด้านข้างด้วย  เพื่อจะได้เข้าใจและเห็นได้ชัดเจนว่า พระที่พี่โอ๋รวบรวมโชว์เนี่ย ดูดีอยู่แล้ว ต้องมี ด้านหน้า ด้่นหลัง ด้านข้าง เพิ่มแบบนี้ครับ   

หรือ

พิมพ์ไม่ดี ไม่ถูกต้องครับ  ผมอ่านมันตีได้หลายความหายยนะครับ

ด้วยความเคารพจริงๆครับพี่

ขอบคุณครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 06:38:38 PM »

เรียนพี่แป๊ะครับ

ผมว่าหน้าพระทุกองค์ในนี้จบ เป็นที่ยอมรับ และดูง่ายที่สุดแล้ว รวมทั้งมีการเปลี่ยนมือและผ่านมือมาหลายครั้งแล้วในบางองค์ ถ้าองค์ไหนเก๊พี่บอกได้เลยครับเจ้าของคงไม่ซีเรียสถ้าเป็นพี่แป๊ะบอก

ขอบคุณมากครับผม
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 08:53:50 PM »

น้องโอ๋... เดี๋ยวเอาปรกโพธิ์ไปโชว์ เป็นวิทยาทาน..อีกองค์นะครับ..วันนี้ผมโทรหาทั้งวันเลยจะ..ชี้..ขุมทรัพย์..รังแตก..0890000232..
หน้า: 1 [2] พิมพ์