ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 10 พฤษภาคม 2024, 06:07:09 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  !! แหวกม่านอกใหญ่ ของขวัญปีใหม่อีก 1 องค์ครับ !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! แหวกม่านอกใหญ่ ของขวัญปีใหม่อีก 1 องค์ครับ !!  (อ่าน 12064 ครั้ง)
sidwat
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 12:19:32 AM »

พระสวยมากเลยครับ ยินดีด้วยครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 12:21:38 AM »

พระสวยมากเลยครับ ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ ฝันสูงสุดหลวงพ่อกวย แต่ไม่สุดท้ายของผมครับ  ยิงฟันยิ้ม
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 11:53:02 AM »

สุดยอดครับเสี่ย ดีใจด้วยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 12:05:32 PM »

สุดยอดครับเสี่ย ดีใจด้วยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวนี้ผมติดผงมากเลย  ยิงฟันยิ้ม
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 11:06:43 PM »

ยิ้มกว้างๆ ขอแสดงความยินดีกับคุณโอ่ด้วยนะครับ..องค์นี้กรอบทองต้องสวยกว่าเก่านะครับ ลงยาฝังเพชรด้วนนะครับ ถึงจะสมศักดิ์ศรี คร..าบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
                                                                   ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ   
                                                                       ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ 
                                                                           ตกใจ ตกใจ ตกใจ 
                                                                             ตกใจ ตกใจ
                                                                               ตกใจ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:09:11 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอแสดงความยินดีกับคุณโอ่ด้วยนะครับ..องค์นี้กรอบทองต้องสวยกว่าเก่านะครับ ลงยาฝังเพชรด้วนนะครับ ถึงจะสมศักดิ์ศรี คร..าบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
                                                                   ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ   
                                                                       ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ 
                                                                           ตกใจ ตกใจ ตกใจ 
                                                                             ตกใจ ตกใจ
                                                                               ตกใจ

ขอบคุณครับ ผมมันชอบทองเนื้อเก้าครับ เพชรราคาตกไม่ค่อยมัก แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
พรบารมีสามสิบทัศ
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:13:03 AM »

ยิงฟันยิ้ม ช่วงนี้หลวงพ่อมาโปรดบ่อยจัง....สงสัยปีหน้าเฮงๆๆอย่างเดียว

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
dondindum
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 03:04:32 PM »

สวยมากเลยนะครับโชคดีปีใหม่ครับ โพธิ์ 9 ใช้ไหมครับองค์ต่อไป
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 04:05:49 PM »

ยินดีด้วยนะครับพี่โอ๋ ในที่สุดก็ตัดสินใจนิมนต์มา หลวงพ่อท่านก็รับนิมนต์ซะด้วยครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 07:28:11 PM »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:04:33 PM »

ยิงฟันยิ้ม ช่วงนี้หลวงพ่อมาโปรดบ่อยจัง....สงสัยปีหน้าเฮงๆๆอย่างเดียว

ขอให้สมพรครับ แหะๆ ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

สวยมากเลยนะครับโชคดีปีใหม่ครับ โพธิ์ 9 ใช้ไหมครับองค์ต่อไป

ขอหลวงพ่อไว้แบบนั้นเลยครับ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีด้วยนะครับพี่โอ๋ ในที่สุดก็ตัดสินใจนิมนต์มา หลวงพ่อท่านก็รับนิมนต์ซะด้วยครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หลวงพ่อท่านใจดีครับหมวด แหะๆ   ยิงฟันยิ้ม

จุมพิต จุมพิต จุมพิต ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับ ชอบเหมือนเดียวกันใช่ไหมล่ะครับ แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม

ballyhouse2
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:11:13 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่ ยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:18:43 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่ ยิ้ม

ขอบคุณครับ บอลหาสักองคต์นะ สุดยอด ๆ   ยิ้มเท่ห์
ballyhouse2
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:22:47 PM »

ขอบคุณครับ บอลหาสักองคต์นะ สุดยอด ๆ   ยิ้มเท่ห์
พูดแบบนี้เปิดช่องจะแบ่งให้ผมหรอครับยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่โอ๋ ยิงฟันยิ้ม
bignaeng
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:24:12 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยินดีด้วยครับ พี่โอ๋ ยิ้มกว้างๆ  จะให้แจ่มมากกว่านี้พี่ลองจัดเป็นชุดเบญจภาคี หลวงพ่อกวยเลยซิครับ เติม หลังรูป
รุ่น 1 , รุ่น 2 ที่พีมีอยู่แล้ว  เข้าไปอีก คงเป็นชุดสุดยอดของพระเนื้อผงของหลวงพ่อเลยทีเดียวครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:49:39 PM »

ขอบคุณครับ บอลหาสักองคต์นะ สุดยอด ๆ   ยิ้มเท่ห์
พูดแบบนี้เปิดช่องจะแบ่งให้ผมหรอครับยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่โอ๋ ยิงฟันยิ้ม

ป๊าววววววววววว .... ม่ายช่ายยยยยยอย่างน้านนนน   ตกใจ   โกรธ

ยิ้มกว้างๆ ยินดีด้วยครับ พี่โอ๋ ยิ้มกว้างๆ  จะให้แจ่มมากกว่านี้พี่ลองจัดเป็นชุดเบญจภาคี หลวงพ่อกวยเลยซิครับ เติม หลังรูป
รุ่น 1 , รุ่น 2 ที่พีมีอยู่แล้ว  เข้าไปอีก คงเป็นชุดสุดยอดของพระเนื้อผงของหลวงพ่อเลยทีเดียวครับ

คิดได้ดีจังเลยครับ ตอนนี้กำลังตามหา มารวิชัยข้างเม็ดอยู่ แบบเบา ๆ สัก ยี่สิบนิด ๆ  ยิงฟันยิ้ม ปรกโพธิ์อีกองค์หล่ะแจ๋วเลย สาธุ หลวงพ่อกวยผมขอนะครับ .../\... รวมกับ หลังรูปตัวหนังสือโค้ง โอ้แม้เจ้า...  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 08:53:15 PM »

หลังรูปตัวหนังสือโค้ง  ตกใจ                                     ตกใจ  แหวกม่านมารวิชัยข้างเม็ด

แหวกม่านอกใหญ่    ตกใจ                 ตกใจ   แหวกม่านสมาธิข้างเม็ด

ตกใจ
                                          ปรกโพธิ์ 9 ใบ

คล้องแบบนี้ ดีไหมครับ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008, 11:08:03 AM »

ยิงฟันยิ้ม ;Dเข้าใจคิดนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008, 11:32:44 AM »

ดีใจด้วย

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #39 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008, 11:39:18 AM »

ยิงฟันยิ้ม  ยินดีด้วยครับ.........เก็บกลับชัยนาทอีกแล้ว ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์