ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 11 พฤษภาคม 2024, 07:21:57 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  มาแล้วครับตามคำสัญญา หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส เกจิดังแห่งเมืองอุทัยฯ บ้านผมเอง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับตามคำสัญญา หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส เกจิดังแห่งเมืองอุทัยฯ บ้านผมเอง  (อ่าน 10094 ครั้ง)
nopadol
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 09:33:18 AM »

ขอบคุณครับท่านบอล  ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2007, 05:03:59 PM »

คุณ ball ผมคนกรุงเทพ ฯ เก็บของ ลป. คงไม่เสียชื่อนะครับ...ยินดีที่ได้รุ้จักลูกศิษย์ ลป. ตี๋ สมัย ลป. ยังมีชีวิตอยู่ ผมไปอุทัย บ่อยมาก ไม่แน่อาจจะเคยเจอกันบ้างก็ได้...
บอล อุทัย
Register Member
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 10:21:43 PM »

สวัสดีครับพี่ vanchai จะเก็บของ ๆ หลวงปู่ตอนนี้ต้องระวังนะครับ

ของเก๊ออกมาป่วนเมืองแล้วครับ ทั้งในจังหวัดและกรุงเทพครับ โดยเฉพาะรูปหล่อปั๊มและก้นอุดผง

ผมไปเดินเล่นจตุจักรยังมีครับอย่าไปจับนะครับ ของแท้ ๆ มีเจ้าของกันหมดครับ

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2007, 03:46:51 PM »

อยู่ใกล้กับชัยนาท แต่ไม่มีโอกาสไปกราบเลย น่าเสียดายครับ มีคนให้เหรียญพัดยศไว้หนึ่งองค์ครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2007, 10:38:48 AM »

ขอบคุณครับ คุณ ball วัตถุมงคลของ ลป. ผมไม่เคยเก็บนอกวัดแม้นแต่ชิ้นเดียว เพราะว่าผมไปกราบท่านหลังจากที่ท่านไปงานพิธีพุทธาภิเศกที่วัดนางพญา แล้วตะกรุดที่ใส่เตาหลอมเพื่อหลอมทำพระและไม่ละลายทำให้ผมศัทธาและเลื่อมใสท่านมากจึงตามหาท่านอยู่ หลายวันพอสมควร จึงได้ทราบว่าท่านอยู่ อุทัย
จึงได้ไปกราบท่านและขอเป็นศิษย์แบบห่าง ๆ และตอนไปหาท่านที่วัดยังทำพิธีเทกริ่ง อายุครบ 84ปีแล้วแผ่นยันต์ยังไม่ละลายอีก ลป.ต้องลงมาพรมน้ำนมต์ถึงละลาย และกริ่งรุ่นนี้ ที่เป็นเนื้อ นวะโลหะ ต้องการทำ เพียง 84 องค์แต่ เฮียติ่ง เทเผื่อเสียอีก 6 องค์ ผลปรากฎว่า 6 องค์ที่ทำเผื่อเสียหมด ได้เพียง 84 องค์เท่าอายุ แต่กริ่งเนื้อนี้ได้ถูกจองเป็นเจ้าของหมดแล้วผมไม่ได้จอง แต่เพราะความเมตตาที่หลวงปู่มีต่อผมจึงได้มา (ภาษาเซียน ลป.หักคอเฮียติ่งมาให้ เพราะเฮียติ่ง มี 2องค์) เรื่อง ลป. มีอีกเยอะสามวันก็เล่าไม่หมดครับ....555. ยิงฟันยิ้ม..ไว้โอกาสหน้าจะเข้ามาแจมใหม่-- ยิ้มกว้างๆ-
หน้า: 1 [2] พิมพ์