ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 15 พฤษภาคม 2024, 08:57:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  **..อะ ปะ จะ คะ หลังเตารีด เมืองสรรค์บุรี ก็มีนะครับ..**
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: **..อะ ปะ จะ คะ หลังเตารีด เมืองสรรค์บุรี ก็มีนะครับ..**  (อ่าน 1714 ครั้ง)
chainont
Sr. Member

« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2007, 05:29:47 PM »

ยิงฟันยิ้ม..พระพิมพ์หลังเตารีด ที่เมืองสรรค์บุรี ก็มีนะครับ..ถ้าพูดถึง พระพิมพ์หลังเตารีด ก็ต้องนึกถึง พระเครื่องของ ลพ.ทวด วัดช้างไห้ เมืองปัตตานี กันทุกคนเลย ใช่มั๊ยครับ..แต่วันนี้ มีพระพิมพ์หลังเตารีด ของเมืองสรรค์บุรี นั่นคือ เหรียญปั๊มหลังเตารีด ของ ลพ.ป่วน วัดโพธิ์งาม สรรค์บุรี ชัยนาท เนื้อทองแดงรมน้ำตาล ออกปี 23 น่าจะเป็นเหรียญรูปเหมือนรุ่นที่สาม หรือ รุ่นที่สี่ ของท่านนะครับ..เหรียญสวยมาก แบบเดิมๆ มองผ่านตากันหลายๆ คน ไม่มีคนรู้จักกันเลย..พอเจอคนที่รู้จัก ก็เลยเสร็จผมครับ.. ยิงฟันยิ้ม

* lp.puan_taoreed23-aa.jpg (75.85 KB, 700x1237 - ดู 531 ครั้ง.)

* lp.puan_taoreed23-bb.jpg (63.72 KB, 700x1248 - ดู 514 ครั้ง.)
chainont
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2007, 05:30:36 PM »

ยิงฟันยิ้ม..กระทู้พระหลังเตารีดแล้ว ก็ขอแจมด้วย พระหลังเตารีด พิมพ์ ลพ.ทวด วัดช้างไห้ ของเมืองนนท์ สักรุ่นนะครับ..เป็นพระพิมพ์ ลพ.ทวด หลังเตารีด ออกวัดคงคา เททองหล่อโบราณ รูปแบบเป็นเอกลักษณ์ หลังยันต์ ออกเมื่อปีกาญจนาภิเษก ปี 39 มีโค้ดตอกไว้ เลี่ยมกันน้ำไว้ติดตัวมาก่อนครับ..ขอบอกว่า ลพ.ทวด วัดคงคา รุ่นนี้แหละครับ..ดีมากๆ ทั้งชนวนมวลสาร ที่หามาจัดสร้าง และทั้งพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมกันปลุกเสก พระพิธีใหญ่มากๆ เมื่อยุคนั้นนะครับ..มีทั้งปลุกเสกเดี่ยวๆ ด้วยนะครับ..(ปลุกเสกมวลสาร)..และพิธีใหญ่ที่วัดคงคา บางใหญ่ เมืองนนทบุรี..ตอนนี้ยังพอมีให้บูชาหลายแบบ หลายพิมพ์ ที่วัด ยังพอมีอยู่บางพิมพ์ครับ..ถ้าท่านสนใจก็ต้องลองติดต่อกันดูเองเองจ้า..(ขอบอกว่ารุ่นนี้ไม่ธรรมดา และไม่ได้มีของเสริมออกมา และก็มีเหตุการณ์ต่างๆ เกี่ยวกับ ลพ.ทวด ที่เกิดขึ้นที่วัดคงคา หลายๆ อย่าง ต้องลองสอบถามดูที่วัดนะครับ..) ยิงฟันยิ้ม

* lp.taud_watkongka39-aa.jpg (56.8 KB, 700x1103 - ดู 511 ครั้ง.)

* lp.taud_watkongka39-bb.jpg (61.75 KB, 700x1085 - ดู 518 ครั้ง.)
tepbangbo
Register Member
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2007, 07:10:10 PM »

ขอขอบคุณ คุณchainont ที่ไม่มองข้าม อะปะจะคะ หลวงปู่ป่วน เหรียญนี้รุ่น 3 ครับ ว่างๆ จะขอแจมสักชุด ช่วยกัน สืบสานตำนานหลวงพ่อเฒ่าครับ
chainont
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 12:34:11 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์