ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 16 พฤษภาคม 2024, 06:48:03 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย ร่วมปลุกเสก หรือ นอกวัด
| | |-+  นอกวัด ไม่นอกใจ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกวัด ไม่นอกใจ  (อ่าน 3935 ครั้ง)
r-nat
Jr. Member
**

« เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 05:37:56 PM »

ถาพรวมครับ

* DSC01229.JPG (88.56 KB, 760x690 - ดู 1422 ครั้ง.)
r-nat
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 05:55:21 PM »

สมเด็จเนื้อผง วัดพระปรางค์
เหรียญหลวงพ่อเฒ่า ปี2536( เหรียญแรกเหรียญเดียวที่มี  ขอจากพี่chat)
เหรียญเดิมบาง
.............
อีกหนึ่งเหรียญเจ้าพ่อพระกาฬ หลังเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 06:05:48 PM »

เยี่ยมเลยครับ เจ้าพ่อพระกาฬศักดิ์สิทธ์มาก ๆ เลยครับ ผ่านวงเวียนรอบท่านบ่อย ๆ สมัยก่อน ยิ้มเท่ห์
top56
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 06:48:15 PM »

เยี่ยมเลยครับชุดนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 11:07:24 PM »

แค่นี้ก็คุ้มตัวสบานใจหายห่วงครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
mungon
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008, 03:50:58 PM »

ลุยได้ทั่วประเทศครับ ชุดนี้ ตกใจ
r-nat
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 10:05:58 AM »

พี่โอ๋
พี่ top 56
พี่เจ้าสำนัก
พี่ mungon
...............
ขอบคุณมากครับที่เข้ามาทักทาย
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008, 10:28:43 PM »

อยากได้เหรียญเดิมบางอ่ะ
chart
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 เมษายน 2008, 07:14:29 PM »

เยี่ยมครับ ยิ้ม ผมก็เป็นลูกเจ้าพ่อพระกาฬครับ ก่อนผมเกิดแม่ไปขอกับเจ้าพ่อไว้
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 เมษายน 2008, 09:13:16 PM »

ครบชุด หลวงพ่อกวย อาจารย์ใหญ่ เเละเทพ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
somsak
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 เมษายน 2008, 09:05:46 AM »

มีชุดนี้ไปไหนก็อุ่นใจไปได้ทั่ว ละครับ
r-nat
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 เมษายน 2008, 12:49:41 PM »

[b]ขอขอบคุณ
พี่ tongnoo5,   
พี่ somsak
ที่เยี่ยมช

r-nat
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 เมษายน 2008, 01:15:20 PM »

เยี่ยมครับ ยิ้ม ผมก็เป็นลูกเจ้าพ่อพระกาฬครับ ก่อนผมเกิดแม่ไปขอกับเจ้าพ่อไว้

ขอบคุณครับพี่ chart
ขอเล่าบูชาคุณท่านนะครับ(โปรดใช้วิจารณาญาณในการอ่าน)
ผมฝันเห็นท่านประมาณเดือนกันยายน 2550 เห็นเป็นเทวรูปขอม  รูปร่างเหมือนเจ้าพ่อพระกาฬสนิมเขียวเก่ามากๆ    ท่านบอกว่าท่านเป็นพระนารายณ์ มีเสียงบอกแว่วเข้าหูว่า 
"องค์นี้ท่านเก่งมากใครบนบานอะไร ได้ทุกคน"  ในฝันผมยิ้มๆ(ไม่เชื่อ)
มีเสียงมาอีกว่า "มึงไม่เชื่อ มึงลองบนท่านดูก็ได้"(ขออภัยคำตามจริง ไม่ค่อยสุภาพ)  ผมก็ยิ้มๆ
แล้วรูปท่านก็เปลี่ยนเป็นเป็นองค์เจ้าพ่อพระกาฬ สีออกทองเหลืองทองแดงคล้ำๆ  ผมจึงลองบนยิ้มๆไปว่า
"ปีนี้ผมขอขั้นพิเศษ ตุลาคม แล้วผมจะถวายพวงมาลัยดอกไม้สด 9 พวง ปิดแผ่นทองคำแท้ 9 แผ่น"

ตื่นเช้ามาเล่าให้แฟนฟัง แฟนยังหัวเราะ เพราะปี 2550 เป็นปีที่ค่อนข้างยุ่งยากสำหรับผมและข่าววงในออกมาแล้วไม่มีในโพล.......
ผมได้รับพิจารณา โดยที่ประชุมไม่มีใครเสนอเลย เหมือนนิยาย  แต่ ผช.2 ท่านของผมต้องออกแรงเป็นอย่างยิ่ง
ผมแก้บนท่านไปแล้ว  ทำบุญก็อุทิศให้ท่าน  ระลึกถึงท่านเสมอ เป็นพ่อแม่ครูบาอาจารย์อีกองค์หนึ่งที่มาในยามยาก

ขั้นพิเศษไม่สำคัญกับผมจนเกินไปนัก
แต่คนทำดีต้องมีความชอบบ้าง  ถึงคนไม่เห็น    แต่เทวดาเห็น  แล้วต้องมีคนเห็นแน่นอน  ผมเชื่ออย่างนี้
[/color]
jomweit
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 เมษายน 2008, 11:16:39 PM »

อยากศึกษาครับพี่
r-nat
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 10:19:49 AM »

อยากศึกษาครับพี่

ขอบคุณครับที่เยี่ยมชม 
ด้านหน้า เป็นรูปท่านเจ้าพ่อพระกาฬ ยืนเต็มองค์ ใต้รูปมีตัวหนังสือและดอกจันทร์ *เจ้าพ่อพระกาฬ ลพบุรี รุ่นแรก ๒๕๔๕*ข้างขาขวามีโค๊ต
ด้านหลังมีเลข ๙ ในหยดน้ำ(น่าจะเป็นสัญลักษณ์ที่สำคัญสักอย่าง)อยู่เหนือสันเขื่อน  ขอบเหรียญด้านล่างมีตัวหนังสือ  เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์
แล้วจะถ่ายรูปหน้า-หลังพร้อมโค๊ตอย่างละเอียดลงอีกที  ตอนนี้กล้องไม่อยู่ครับ

เหรียญนี้ผมได้มาฟรี คืออธิษฐานขอท่าน(ก่อนเรื่องที่บนไว้จะปรากฏผล) ว่า"หากท่านมาจริง  ไม่ใช่ผมกินมาก นอนมาก คิดมากจนฝันไป ขอให้ได้รูปท่านมาบูชา  แบบไม่ต้องจ่ายเงิน"
แล้วผมก็ไปหาข้อมูลท่านในอินเตอร์เนต  แต่ก็มีไม่มาก  และไม่มีรูปที่ถูกใจ
วันที่ผมเอาเหรียญหลวงพ่อเฒ่า  ไปเลี่ยม  ตอนรอรับก็เดินไปดูแผงพระแถวๆนั้น ดูไปคุยไปได้มา 4 - 5 เหรียญ รวม 150 บาท ช่างก็เลี่ยมพระเสร็จพอดี  จึงจะเดินไปเอา ตอนลุกมองไปเห็นเหรียญนี้ จึงขอส่องก็รู้แล้วว่าเป็นรูป
ท่านเจ้าพ่อพระกาฬเลี่ยมเสร็จพร้อมห้อย  จึงขอแถมจากเตี่ยเจ้าของแผง  แกส่องๆดูแล้วยื่นให้บอกว่า"ให้เอาไปใช้"   ไม่ได้เพิ่มเงินให้แกสักบาทเดียว!!!!

ตอนผมไปรับปริญญา ไปคนเดียว  ได้คุยกับพี่ที่เรียนนิติฯ คนหนึ่งแกก็มาคนเดียว  แกจะสอบอัยการหรืออะไรนี่แหละ คุยไปคุยมา พี่เขาบอกว่าอยู่ลพบุรี ผมเลยเหล่าเรื่องนี้ให้เขาฟัง  ให้ลองๆไปบนท่านดู  ไม่รู้ว่าผลสอบเป็นอย่างไร  ไม่ได้ติดต่อกันเลย  แต่คิดว่าเป็นวาสนาที่ได้คุยกัน  ที่ได้บอกเล่าเรื่องอย่างนี้ให้คนในพื้นที่แท้ๆได้รับฟัง

โยมโอ่ง
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 02:52:21 PM »

เยี่ยมชม และยินดีด้วยครับ ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์