ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 พฤษภาคม 2024, 02:41:05 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  -= รูปหล่อบูชา 9 นิ้ว หลวงพ่อกวย =-
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: -= รูปหล่อบูชา 9 นิ้ว หลวงพ่อกวย =-  (อ่าน 5087 ครั้ง)
Boy_Bangkae
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 04:44:36 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน   ยิงฟันยิ้ม

วันนี้วันหยุดผมเลยถ่าย รูปหล่อบูชา 9 นิ้ว หลวงพ่อกวยมาให้ชมครับ เป็นการสร้างตามจำนวนสั่งจองครับ

เห็นสวยแล้วก็สร้างได้คล้ายหลวงพ่อมากครับ เลยขอเอาลงไว้หน่อยนะครับ สร้าง พ.ศ. 2552 ครับ  ยิ้มเท่ห์

Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 04:45:35 PM »

ดูด้านข้างกันบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 04:46:43 PM »

ส่วนด้านก็........  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีอะไรอยู่ใต้ฐานบ้างเอย   ยิ้มกว้างๆ

ราคาไม่แรงมากครับสร้างใหม่ แถมสร้างได้สวยด้วยครับ แกะแบบออกมาได้สวยจริงๆครับ ผมชอบ

ไม่แน่ใจว่าใส่ เกศา หลวงพ่อด้วยเปล่าน๊าา ลืมแล้วครับ ยิ้มกว้างๆ

อันนี้ พระใหม่เล่นง่ายครับ รับที่วัด ปลุกเศกที่วัด ไม่ทันหลวงพ่อ แต่ผมเชื่อว่าหลวงพ่อต้องมาช่วยปลุกแน่ๆๆครับ

เพราะฉะนั้น ที่มาที่ไปดีครับ สบายใจ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 06:29:36 PM »

ผมก็บูชาอยู่ครับเเต่เป็นหน้าตัก5นิ้วเกจิเก่งๆเเห่งยุคนี้ปลุกเสกสุดยอด.. เยี่ยมครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
Sert16
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 06:44:13 PM »

เข้ามากราบหลวงปู่ครับ เป็นรูปหล่อบูชาที่หล่อได้เหมือนท่านจริงๆครับ
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 08:05:28 PM »

จริงๆๆครับ สวยมากๆๆ ชอบมากๆๆด้วยครับ ใหม่หรือเก่า ก็หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ที่เรานับถือครับ เยี่ยมจริงๆๆครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 11:04:06 PM »

ดูเเล้วสุขใจ บารมีหลวงพ่อนั้นมากจริง ครั้งนึงที่ทำรูปหล่อห้อยคอ ไม่กี่ปีมานี้ ได้ข่าวว่า หลวงพ่อเพี้ยนบอกว่า รูปหล่อหลวงพ่อ เเม้ยังไม่เสกก็ขลังเเล้ว ครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 05:14:05 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ กราบหลวงพ่อกวย

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 07:42:12 PM »

เป็นที่ต้องการของศิษย์ ทุกคนครับ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องมีวาสนาด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011, 07:01:41 PM »

จำได้ว่าน่าจะมีดินหน้าศาลาบรรจุไว้ด้วย  งดงามมากๆครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
paul tang
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 01:26:55 PM »

ในใบบอกของทางวัด บอกว่ามีเกศสหลวงปู่บรรจุมาด้วยนะครับ
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 08:09:02 PM »

รูปหล่อหลวงปู่ สุดยอดมากๆๆครับ

ยินดีด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์