ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 12 พฤษภาคม 2024, 12:41:02 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  เชิญบูชาผ้ายันต์พัดโบกหลวงพ่อกวย รุ่นปลดหนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญบูชาผ้ายันต์พัดโบกหลวงพ่อกวย รุ่นปลดหนี้  (อ่าน 17836 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2007, 12:41:43 AM »

ขอมาเป็นสมาชิกอีกคนนะคะ และขอขอบคุณคนทำเวบนะคะที่ทำให้ได้ทราบอะไรอีกมากมายเลย
[/quot

ยินดีต้อนรับ ครับ คุณเรดิโอโฟน

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 01:51:48 AM »

ผมไปเช่าตอนเย็นประมาณ 16.00 น ของ4 พ.ย.ได้เลขที่0201 หลวงพี่ที่ดูแลตู้บอกว่าเป็นผืนสุดท้าย  ผืนเล็กยังพอเหลืออยู่   แล้วจำนวนที่จัดทำชุดนี้ทั้งหมดกี่ผืนครับ ยิ้ม

ผ้ายันต์  ที่มีสมาชิกบางท่านไปบูชา  แล้วพระท่านบอกว่าหมดนั้น  พอดีวันนั้น  ส่วนที่เหลือเอาลงมาไม่หมด  พระท่านเลย คิดว่าหมดแล้ว ครับ  ต้อง ขอโทษ สมาชิกทุก

ท่าน ด้วยครับ

ยังเหลืออยู่ ครับ

1. ผ้ายันต์ พัดโบก  ประมาณ 60-70  ผืน (วเมื่อวาน ผมไปเช่ามาให้ คุณ gunta  อีก อย่างละ 5 ผืน  และมีผู้ไปบูชาผมอีกหลายท่าน ครับ   แล้วยังมีที่โทรไปสั่ง

จอง กับ ท่านพระครู อีก หลายท่าน  คาดว่า คงจะหมดจากวัดอีกไม่นานนี้  สมาชิกท่านใด ยังไม่มีไว้บูชา  เชิญ นะครับ)

2. ผ้ายันต์แดง เหลือพอสมควร  แต่ไม่มากครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
sailom
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007, 11:07:04 PM »

ไอ้แมงมุม ผ้ายันต์ที่คุณทำดีมากๆนะครับ ขออนุโมทนาในกุศลครั้งนี้ คราวหน้าคุณก็เก็บไว้ส่วนหนึ่งสิ เผื่อแจกญาติมิตรของคุณเอง
chayut
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2007, 10:16:47 AM »

ผมไปบูชาที่วัดเมื่อวันที่ 5 ธ.ค. นี้ หลวงพี่บอกว่าเหลืออีกไม่มากแล้ว
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 มกราคม 2008, 10:59:59 AM »

ผมไปเดินแถวท่าพระจันทร์ มีคนเอาไปใส่กรอบขาย พอดีมีพระมาถามราคา เขาบอก 2500 เวรกำ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 มกราคม 2008, 07:18:31 PM »

เหลืออยู่ไม่มากครับ ที่ผมได้ก็เลขที่ ๑๖๗ แล้วครับ
ยืนนันว่าใช้ดีจริงครับ ขอบคุณ คุณหนึ่ง มากครับ ขออนุโมทนาสาธุ ขอให้เจริญรุ่งเรือง นะครับ ยิ้มเท่ห์

ของผม No.ต่อจากพี่นพดลครับ จุ๊บ ๆ   จุมพิต  ยิงฟันยิ้ม
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 มกราคม 2008, 11:40:22 PM »

ของผมเช่าที่แขวนเหนือวิหารหลวงพ่อตอนทำพิธีมา เบอร์ 5 กะ เบอร์ 8 คับ  และ ผืนเล็กๆสีแดงอีกหลายผืนมาแจกพี่น้องคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม :-*จุ๊บจุ๊บด้วย
sailom
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 มกราคม 2008, 09:37:17 PM »

ผู้จัดสร้าง อานิสงส์จะสนองคุณให้เขามีกิจการเจริญก้าวหน้า เงินมีเหลือใช้
sombia
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008, 06:37:58 AM »

ตอนนี้ผ้ายันต์คงหมดแล้ว ผมขอโอกาศนี้อนุโมทนาบุญกับคุณหนึ่งและผู้จัดทำผ้ายันต์ชุดนี้ด้วยครับ  ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญ กิจการเจริญก้าวหน้า สาธุๆๆ
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะได้ซักผืน
singbangrachan
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 01:59:28 AM »

พี่ๆคนใดพอมีเมตตาเเบ่งให้ศิษย์หลวงพ่อกวยคนเล็กมั่งครับ ตอนนิผมเรียนอยู่อยากได้บูชาสักผืนครับ

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
khemtat
Newbie

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 05:54:52 AM »

เมื่อเดือน มิ.ย. ผมไปวัดกราบหลวงปู่ ยังเห็นวางอยู่ในตู้ อยู่พอสมควรนะครับ

หมดแล้วเหรอ  ตกใจ

ถ้าคุณเด็กใหม่พอมีเวลา ผมว่าน่าจะไปที่วัดนะครับ

บูชาจากวัดเลย เงินเข้าวัด แถมได้กราบสังขารหลวงปู่ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
yut
Jr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 10:58:31 PM »

วันนี้ไปกราบหลวงพ่อมาเห็นว่าผืนใหญ่หมดแล้วนะครับ
werachat
Jr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008, 05:18:01 PM »

ชุดนี้ยอดเยี่ยมมากผมอยู่ตอนที่หลวงพ่อพร้าปลุกเสกด้วยที่วัดโคกดอกไม้เห็นแล้วชอบมากเลยบูชาไว้หนึ่งผืนไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ........................................... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
khemtat
Newbie

« ตอบ #33 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2008, 05:45:13 AM »

มาปูเสื่อรอฟังครับพี่ werachat

เป็นยังไงครับอยากรู้ อยากรู้ ยิ้มกว้างๆ
werachat
Jr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2008, 02:00:05 PM »

ผมนำมาแขวนไว้ที่กลางบ้านและตั้งแต่วันนั้นมา...สิ่งที่ดีแบบไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นกับครอบครัว...สิ่งและปัญหาที่ทำว่าจะแย่ก็กลับแก้ได้แบบไม่น่าเชื่อทุกครั้งไป...เสมือนว่าพัดโบกสิ่งดีเข้ามาและโบกสิ่งไม่ดีออกไป......กิจการงานก็รุ่งเรืองขึ้เรื่อยๆ...สาธุ สาธุบารมีหลวงพ่อ จริงๆ
หน้า: 1 [2] พิมพ์