ผ้ายันต์แดงหลวงพ่อเฒ่า ตามแบบฉบับของผม (11ตัวแกะมาเหลือเท่าเนี้ย)

<< < (2/8) > >>

โอ๋ ชัยนาท:
แค่เศษผ้านิดนึงผมก็อยากได้นะครับ  :D

iamjun:
อุ้ยโหย  แล้วจะทำยังไงกันล่ะนี่    ผงๆคงต้องหาหลอดใส่ไปก่อนล่ะน่ะครับ  เสียดายครับของหายาก  :)

tepbangbo:
ผ้ายันต์ผืนนี้พ่อเล่าให้ฟังว่า ปู่มีลูกชาย 4 คน ตัดแบ่งเป็น 4 ส่วน พ่อผมเป็นคนโต ได้11 ตัว ส่วนคนอื่น ได้คนละ 9ตัว-10ตัว จริงๆแล้วเต็มผืนมีกี่ตัวครับ ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกัน (เป็นแค่คำเล่าของพ่อผมนะครับ) ที่ผมรู้มีคนมาขอยืมผ้าผืนนี้ไปใช้ป้องกันตัวคือ ส.ส.ชัยนาทสมัยนานพอสมควร ชื่อประสิทธิ์ ดอนโพธิ์งาม  สมัยเดียวกับศรายุทธ ชนะกุล อนันต์ สุขสันต์  คนพื้นที่คงพอรู้จักกันบ้าง

tongn005:
คุณเฒ่าเคยเขียนถึง ส.ส.สรายุทธครับ เคารพนับถือหลวงพ่อกวยพอสมควร เเละเมื่องานฝังลูกนิมิตรของวัดบ้านเเค ทางวัดได้เชิญส.ส.สรายุทธมาร่วมงานด้วย
มีเื่รื่องเล่า ขณะมาร่วมงาน ส.ส.ได้ถามหลวงพ่อกวยว่า จะได้เป็นส.ส.อีกไหม หลวงพ่อบอกว่า เป็นส.ส.ยั้นตาย คือ เป็นส.ส. จนถึงวันสุดท้ายของชีวิต ครับ

tepbangbo:
ถูกต้องครับผมก็เคยได้ยินเหมือนกัน  พูดถึงสรายุทธ ชนะกุล ช่วงตอนหาเสียงเมื่อก่อนจะมีใบปลิวสีแปะตามต้นไม้ขนาดใหญ่กว่ากระดาษ A4 นิดหน่อย ลูกน้องของส.ส.คนอื่น หาเสียงมาเจอใบปลิว ส.ส.สรายุทธ ควักปืนออกมายิงใบปลิว ปรากฏว่ายิงไม่ออกครับ   ด้านหลังใบปลิวมีรูปหลวงปู่ศุขครับ เมื่อข่าวแพร่กระจาย ใบปลิวตามต้นไม้ไม่เหลือสักใบครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว