ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 02:28:16 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอถามหน่อยเด้อครับ รูปถ่ายแบบครึ่งองค์หลังตะกุดสามดอก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยเด้อครับ รูปถ่ายแบบครึ่งองค์หลังตะกุดสามดอก  (อ่าน 1894 ครั้ง)
kritsana
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 02:58:15 PM »

ขอถามหน่อยเด้อครับ รูปถ่ายแบบครึ่งองค์หลังตะกุดสามดอก ผมเจอมาองค์หนึ่งรูปด้านหน้า ไม่มีชื่อหลวงพ่อหลวงพ่อกวย แต่ตะกุดด้านหลังมีลอยปั้ม เป็นยันต์แบบกลมๆ และผิวของรูปออกจะเหลืองๆ เลี่ยมกรอบใสดูเก่า แต่ไม่แน่ใจตรงไม่มีชื่อหลวงพ่อด้านหน้า นี้แหล่ะครับ ช่วยไขปัญหาหน่อยครับว่ามีหรือเปล่า ขอบคุณครับ
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 03:03:30 PM »

http://www.watkositaram.com/index.php?option=com_content&task=view&id=42&Itemid=40

ลองเลือกดูนะ
kritsana
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008, 09:17:15 AM »

ขอบคุณครับคุณ teau ขอมูลเกี๋ยวกับพวกรูปหลวงพ่อรุ่นต่างๆผมพอมีอยู่บ้างแล้วครับ แต่อยากทราบรูปถ่ายแบบครึ่งองค์หลังตะกุดสามดอก นะครับว่ามีแบบ ไม่มีชื่อหลวงพ่อหลวงพ่ออยู่ด้านหน้าหรือป่าว เลี่ยมกรอบใส่ครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008, 06:48:38 PM »

ถ้าพูดถึงรูปครึ่งองค์ ตามมาตรฐานผมก็ยังไม่เคยเห็นแบบไม่มีชื่อหลวงพ่อ นะครับ ต้องระวังพวงชอบทำใหม่ โมเมว่าทันท่าน ทันนะทันอยู่หรอกเพราะเป็นรูปท่าน แต่ท่านไม่ได้เสกนี้สิ  ยิ้มเท่ห์

ผมรักในหลวง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008, 11:31:38 PM »

เห็นด้วยกับคุณพีพีครับ
รูปหลังตะกรุด ผมขอหลวงพ่อครึ่งองค์ และมีชื่อหลวงพ่ออย่างเดียว อย่างอื่นไม่สน (ส่วนตัว)  ยิงฟันยิ้ม
needful
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 09:50:06 PM »

แบบนี้หรือปล่าวครับ  ยิ้มกว้างๆ

* PicTakrud_FrontR.jpg (114.8 KB, 448x656 - ดู 287 ครั้ง.)

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
needful
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 09:51:19 PM »

ด้านหลัง เป็นแบบปั๊ม นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

* PicTakrud_BackR.jpg (135.24 KB, 492x688 - ดู 259 ครั้ง.)

ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 10:03:55 PM »

แบบนี้ชอบครับ  จุมพิต  ยิงฟันยิ้ม
needful
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 10:16:27 PM »

โห ตอบเร็วจัง พี่โอ๋ ยิ้มกว้างๆ
รูปนี้รอตั้งนานแน่ะครับ กว่าจะได้มา ยิ้มกว้างๆ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 10:46:17 PM »

โห ตอบเร็วจัง พี่โอ๋ ยิ้มกว้างๆ
รูปนี้รอตั้งนานแน่ะครับ กว่าจะได้มา ยิ้มกว้างๆ
ต่อคิวนะครับ  จุมพิต ยิงฟันยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 11:42:56 PM »

ไม่ต้องต่อคิวยาวครับ เจอแล้วจะแจ้งครับพี่โอ๋ ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
kritsana
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 12:46:14 AM »

ขอบคุณ คุณ needful ครับ เกือบโดน ที่เจอมาไม่ใช่แบบนี้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ
หน้า: [1] พิมพ์