ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 พฤษภาคม 2024, 05:35:30 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  ช่วยสงเคราะห์ด้วย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสงเคราะห์ด้วย  (อ่าน 3040 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 09:04:05 PM »

ภาพนี้ ตัดจากหนังสือนะโมตั้งเเต่ปี ๒๕๓๐ ตั้งเเต่วันนั้น จนถึงวันนี้ ปี ๒๕๕๒ ยี่สิบปีนิดๆ หาพระหลวงปู่มาตั้งเเต่สมัยข้างวัดมหาธาตุจนย้ายมาตลาดไทยณรงค์ จนปัจจุบันมีศูนย์ต่างๆตามเวป ได้ดูพระจากศิษย์รุ่นเก่า รุ่นใหญ่ รุ่นพี่ มาพอสมควร ยังไม่เคยเห็นใครมีของชิ้นนี้เลย

ธงสามชาย ของหลวงปู่กวย ออกคราวฉลองสมณศักดิ์ พระครูกวย สันนิษฐานว่าออกไล่ๆหรืออาจออกพร้อมรูปหล่อบูชารุ่นเเรก หรือรูปหล่อรุ่นพระครู ปี ๒๕๑๘

ไปหาพระหลวงปู่ตั้งเเต่บ้านเเค บางขุด หนองอีดุก คงคอน ดอนดู่ ชันสูตร ก็ยังไม่เคยเจอ ท่านใดมี หรือเก็บไว้ นำมาลงให้ชมเป็นวิทยาทานด้วยครับ

ผ้ายันต์ ธงต่างๆที่หลวงปู่จารด้วยมือ เห็นมามาก เเต่ธงนี้ สั่งพิมพ์ กลับหาได้ยากยิ่ง เป็นไปได้ซะนี่

ธงนี้ เเม้เป็นของสั่งทำ เเต่หลวงปู่กำกับให้ลงยันต์สำคัญที่ท่านใช้ทั้งนั้น

๑.คาถาที่ลงรอบนอกทั้งสามด้าน อ่านได้ดังนี้
นะชาลีติ พุทธังลาภา ตะยะอุตะเถหิ มะหา เชยยะลาโภ จะมะหาลาโภ ภะวันตุเม เป็นคาถาบูชาพระสิวลี ขอโชคลาภ คาถานี้ หลวงปู่มักเขียนไว้ที่ธงมหาลาภ

อีกวรรค ท่านลง นะผุดผัดผิด สันตะรังโก นะโมพุทธายะ เป็นหัวใจมหาอุตม์ เคยเจอคาถาเต็มๆว่าดังนี้
นะผิด นะผัด นะสันตะรังโกอะ โมอุด โมอัด นะผิด นะผัด โมสันตรังโกอะ พุทอุด
พุทอัด นะผิด นะผัด พุทสันตะรังโกอะ ธาอุด ธาอัด นะผิด นะผัด ธาสันตะรังโกอะ ยะอุด ยะอัด นะผิด นะผัด ยะสันตะรังโกอะฯ

๒. คาถาที่ลงตรงกลาง อิติปัจเฉ ปัตติเสรามิ อิติยา ยา ยานะอิติ อะมะนุญญัง  อะระหัง ยายาวะ อะระหัง

อิติปัจเฉไม่ทราบความหมาย เคยเห็นท่านลงเป็นยันต์กลมๆคู่กับอีกยันต์ ทำเป็นตรายาง ประทับผ้ายันต์ ปัตติเสรามิ ไม่ทราบความหมายเช่นกัน เคยเห็นท่านจารรูปเเละเหรียญรุ่นเเรก ส่วนบทหลังที่ขึ้นต้นด้วย ยานะอิติไปจนจบ  เป็นคาถากันภัยเเละกันอมนุษย์ต่างๆ คาถายานะอิติ หลายท่านคงคุ้น เป็นคาถาที่ท่านลงฝาปี๊ปให้ยิง ยิงไม่ออก เเละท่านก็ใช้คาถานี้ ลงที่มีดหมอเเละใช้เป็นยันต์หลังสมเด็จหลังรูปรุ่นเเรกเเละสมเด็จหลังรูปรุ่นสอง ครับ

* thong-sam-tchaai1.jpg (133.55 KB, 600x402 - ดู 1118 ครั้ง.)

* thong-sam-tchaai2.jpg (140.86 KB, 600x388 - ดู 1080 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 09:12:37 PM »

หายากจริง ๆ ครับ เคยเห็นแต่ในหนังสือเหมือนกันครับ  ตกใจ
กระต่าย
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 09:51:31 PM »

: :)ไม่เคยเห็นครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ยิ้ม ยินดีด้วยครับ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 08:05:55 AM »

เพิ่งเห็นเป็นครั้งแรก ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆเหมือนเดิม
ในพื้นที่อาจจะมี หากพบเห็นมาจะลงให้ชมครับ
หน้า: [1] พิมพ์