ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 10:24:53 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  ขออนุญาติขอความรู้จากกระดานนี้นะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติขอความรู้จากกระดานนี้นะครับ  (อ่าน 3477 ครั้ง)
jacky
Register Member
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 07:03:08 PM »

อยากทราบว่า พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่บูชาเครื่องรางของขลัง หลวงพ่อ ที่ไม่ใช่พระเครื่อง ไม่ว่าจะเป็น ตระกรุด คุณปลัด ผ้ายันต์ แหวน กุมาร หรือผ้าขอด เวลาจะบูชาติดตัว หรือใช้บูชาเพื่อหวังผล ทางคุ้มครอง ป้องกัน หรือเมตตา โชคลาภ หรือะไรก็แล้วแต่

รบกวนอธิบายการบูชาให้ทราบหน่อยสิครับ พอดีมีหลายๆคนถามผม ซื่งผมเองจะตอบไปก็ไม่รู้จริง เพราะยังไม่มีประสบการณ์ ก็เลยไม่รู้ว่า บูชา หรือปลุกแบบของผมนั้นถูกต้องหรือไม่

เอาแบบว่าเริ่มตั้งแต่เช้าก่อน นำติดตัว ใช้บทไหน เวลาจะขออะไร ใช้บทไหน สวดแบบไหน วิธีปฏิบัติแบบไหน จนกระทั่งถึงตอนถอดเก็บ แล้วบูชาแล้วมีผลอย่างไร มีประสบการณ์อย่างไรบ้าง

รบกวนหน่อยเถอะครับ อยากทราบจริงๆ

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 07:18:01 PM »

ยิงฟันยิ้ม แหม พี่แจ็คกี้ ตั้งกระทู้นี้ น่าสนใจครับ สำหรับผม ผ้ายันต์ค่ายกล ใส่กรอบไว้แล้ว
     เวลาจะอธิษฐาน ผมเอามือแตะที่ด้านหน้ากรอบผ้ายันต์เลย
     ตั้งนะโม 3 จบ แล้วท่องคาถา " เมตตัญจะ สัพพะโลกัสสะมิง...."
     จากนั้นก็ อะปะจะคะ เมตตา ปะจะคะอะ แคล้วคลาด .... แบบที่ลงในเวปนี้แหละครับ
     สุดท้าย อธิษฐานบอกหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย แล้วก็ผ้ายันต์ค่ายกล
     โดยส่วนตัวเคยเห็นผลแล้วเหมือนกันนะครับ
     ยังไงผมนั่งรอฟังวิธีของพี่ๆ ท่านอื่นด้วย จะได้นำไปใช้บ้างนะครับ... ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 07:25:43 PM »

ยิงฟันยิ้ม แหม พี่แจ็คกี้ ตั้งกระทู้นี้ น่าสนใจครับ สำหรับผม ผ้ายันต์ค่ายกล ใส่กรอบไว้แล้ว
     เวลาจะอธิษฐาน ผมเอามือแตะที่ด้านหน้ากรอบผ้ายันต์เลย
     ตั้งนะโม 3 จบ แล้วท่องคาถา " เมตตัญจะ สัพพะโลกัสสะมิง...."
     จากนั้นก็ อะปะจะคะ เมตตา ปะจะคะอะ แคล้วคลาด .... แบบที่ลงในเวปนี้แหละครับ
     สุดท้าย อธิษฐานบอกหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย แล้วก็ผ้ายันต์ค่ายกล
     โดยส่วนตัวเคยเห็นผลแล้วเหมือนกันนะครับ
     ยังไงผมนั่งรอฟังวิธีของพี่ๆ ท่านอื่นด้วย จะได้นำไปใช้บ้างนะครับ... ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ขอให้หลวงพ่อคุ้มครอง และได้เหรียญจตุฯ มาใช้เองนะครับ หรือว่าเหรียญนี้จะให้ใครคล้องครับ...  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 07:48:29 PM »

ขอร่วมด้วยนะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้เพิ่ม แล้วพระเครื่องของหลวงปู่ละครับ การบูชาที่ถูกต้อง ต้องทำอย่างไร อย่างที่ผมทำคือ นะโม3จบ ต่อด้วย บทสวดไตรสรณะคมณ์ ต่อด้วย พุทธัง อารธนัง แล้วต่อด้วย คาถาไหว้ครู ตะมัธธัง ฯลฯ แล้วก็สวดบทระลึก หลวงปู่ สุปะฏิปันโน ฯลฯ และก็ต่อด้วยบทเฉพาะของแต่ละเหรียญ ไม่ทราบผมทำผิดไหม ท่านใดมีวิธีแบบไหนที่ถูกต้องรบกวนด้วยครับ
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 09:07:20 AM »

ผมบูชา แหวนนิ้ว กับ เหรียญ รูปถ่าย เวลาออกไปใหน ก็ท่อง นะโม 3 จบ ตามด้วย พุทธัง อาราธนานัง ฯ อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ แล้วก็ขอความเมตตาคุ้มครอง ตอนคล้องคอ และ สวนแหวนที่นิ้ว ก็ พุทธังประสิทธิ์ ฯ แค่เนี้ยครับ ลุยเลย

ผมรักในหลวง
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 09:08:43 AM »

ลืมบอกตอนกลับเข้าบ้าน ถอดพระออก ก็กล่าวขอบคุณที่หลวงพ่อเมตตาคุ้มครองให้ปลอดภัย และพบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 10:43:44 AM »

ส่วนผมตั้งนะโม3จบ อาราธนาพระสมเด็จ พระพุทธราธนานังฯ ละรึกถึงหลวงปู่ สุปฏิบัญโณฯจากนั้น
ขอพรพระฉิมพาลี นะโมพุทธายะ พุทธสังมิฯ แล้วขอพรตามใจปรารถนา ถ้าแบบสั้นๆจะสวดเท่านี้ครับ
แล้วสวมคอ  ถ้าจะเดินทางไกลจะสวดคาถาพระแม่ธรณีเพิ่มอีก ตัสษาเกษิตะโตทัตตะวาฯ
 ส่วนเครื่องรางมีคุณปลัดจะปลุกก่อนออกจากบ้านหรือตอนขับรถก็ได้ โดยใช้นิ้วคลึง  อมเเม่น้ำสามจอก....บอกกล่าวไปด้วยกันเหมือนเป็นเพื่อนกันลุยได้ทุกที่ไม่เคยถอดห่างกายเยี่ยมจริงๆครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
jacky
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 11:03:55 AM »

ขอบคุณครับทุกท่าน... อยากได้ท่านอื่นอีกครับ แล้วอยากทราบว่าอารารธนาแล้วมีผลอย่างไร โดยเฉพาะเครื่องราง

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผมตั้งนะโม3จบ อาราธนาพระสมเด็จ พระพุทธราธนานังฯ ละรึกถึงหลวงปู่ สุปฏิบัญโณฯจากนั้น
ขอพรพระฉิมพาลี นะโมพุทธายะ พุทธสังมิฯ แล้วขอพรตามใจปรารถนา ถ้าแบบสั้นๆจะสวดเท่านี้ครับ
แล้วสวมคอ  ถ้าจะเดินทางไกลจะสวดคาถาพระแม่ธรณีเพิ่มอีก ตัสษาเกษิตะโตทัตตะวาฯ
 ส่วนเครื่องรางมีคุณปลัดจะปลุกก่อนออกจากบ้านหรือตอนขับรถก็ได้ โดยใช้นิ้วคลึง  อมเเม่น้ำสามจอก....บอกกล่าวไปด้วยกันเหมือนเป็นเพื่อนกันลุยได้ทุกที่ไม่เคยถอดห่างกายเยี่ยมจริงๆครับ ยิ้ม

คุณ Nuttavude ผมขอความรู้อีกหน่อยสิครับ คุณปลัดปลุกด้วย อมแม่น้ำสามจอก... แล้วเป็นบทไหน เอาตอนกลางๆที่ไม่แรงก้อได้ครับ แล้วเอานิ้วคลึงยังไง จะลองเอาไปใช้บ้างครับ แต่ต้องหา คุณปลัดก่อน

Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 12:25:45 PM »

การที่เอานิ้วคลึงคือการได้สัมผัสตัวปลัดเพื่อเป็นสื่อกับคาถาที่เราปลุก เพราะปลัดติดที่เอวตลอดไม่ได้ถอดออกมาราธนา  จะคลึงส่วนใหนก็ได้แต่ ผมคลึงส่วนหัวท่านเพราะตัวจะใส่ปลอกไว้ จะได้ลุยอย่างมั่นใจ ส่วนคาถาปลุกจะจบด้วย ปิด ตุ อุด ธะ   คุณปลัดเก่งยังงัย...ไม่บอก...ต้องลองหามาติดเอวครับ แล้วจะรู้ว่านี่แหละคือเพื่อนคู่กายจริงๆ ยิงฟันยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
jacky
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 12:29:41 PM »

การที่เอานิ้วคลึงคือการได้สัมผัสตัวปลัดเพื่อเป็นสื่อกับคาถาที่เราปลุก เพราะปลัดติดที่เอวตลอดไม่ได้ถอดออกมาราธนา  จะคลึงส่วนใหนก็ได้แต่ ผมคลึงส่วนหัวท่านเพราะตัวจะใส่ปลอกไว้ จะได้ลุยอย่างมั่นใจ ส่วนคาถาปลุกจะจบด้วย ปิด ตุ อุด ธะ   คุณปลัดเก่งยังงัย...ไม่บอก...ต้องลองหามาติดเอวครับ แล้วจะรู้ว่านี่แหละคือเพื่อนคู่กายจริงๆ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณ คุณ Nuttavude ครับ ที่ให้ข้อมูล คงต้องหามาบูชาบ้าง เก่งยังไงจะได้ทราบ แต่คราวที่แล้วหาคุณปลัดหัวโต โทรไปปุ๊ป คนที่ชัยนาทบอกปั๊ป เขาบอกว่ามีคนเอาจตุรพิธมาแลกไปแล้ว พอจำได้ไหมครับ  ผมโดนปาดหน้า

หน้า: [1] พิมพ์