ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 14 พฤษภาคม 2024, 06:19:27 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  นอนหลับสบาย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนหลับสบาย  (อ่าน 6837 ครั้ง)
jacky
Register Member
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 08:02:37 PM »

หลวงพ่อช่วย หรือเหตุการณ์ปรกติ ลองมาอ่านดูครับ

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาผมได้เดินทางไปปฏิบัติภารกิจ ที่ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน ที่เมืองเซี่ยงไฮ้ เมืองซูโจว และเมืองอู๋ซี เป็นเวลาทั้งหมด 5 วัน ซึ่งภารกิจที่ผมต้องเดินทางไปคือเป็น หัวหน้าทัวร์ พาคณะท่องเที่ยว จำนวน 20 ท่าน เดินทางท่องเที่ยวตามโปรแกรมทัวร์ ไปยังเมืองต่างๆข้างต้น เป็นเวลาทั้งหมด 5 วัน 4 คืน

ระหว่างเดินทางเราต้องย้ายไปนอนตามเมืองต่างๆ โดยคืนแรกนอนที่ เซี่ยงไฮ้ ต่อไปยัง ซูโจว และอู๋ซี จนคืนสุดท้ายกลับมานอนที่เซี่ยงไฮ้อีกครั้ง

โรงแรมที่คณะเดินทางไปพัก จะเป็นระดับ 3 ดาว - 4 ดาว  ซึ่งในคืนวันแรก และวันที่สอง ก็เป็นการไปพักตามปรกติ เหตุการณ์สงบ นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์

จนกระทั่งในคืนที่สาม ที่เมืองอู๋ซี  ผมนำคณะเข้าที่พักเป็นเวลาประมาณ 2 ทุ่ม เมื่อแจกกุญแจห้องพักแล้ว ต่างคนก็แยกย้ายเข้าห้องนอนของใครของมัน ซึ่งในแต่ละห้องจะมีผู้เข้าพักจำนวนห้องละ 2 ท่าน ยกเว้นห้องพักของผม เป็นห้องพักหัวหน้าทัวร์ เป็นห้องพักคนเดียว หรือที่เรียกว่าพักเดี่ยว

ก่อนแต่ละท่านผมได้แจ้งหมายเลขห้องของผม รวมทั้งการกดโทรศัพท์มาที่ห้องพักของผมก่อนว่าทำอย่างไร คือต้องกดหมายเลข 8 นำหน้าเลขห้องของผมเอง หากว่ามีปัญหาอะไรจะได้โทรหาผมได้ ซึ่งทุกท่านเข้าใจดี

ห้องที่ผมเข้าพักเป็นห้องหัวมุม ซึ่งห้องตรงข้ามห้องของผม เป็นห้องของลูกค้าที่เดินทางมากับผม 2 ห้อง รวมทั้งห้องที่ติดกับผมด้วยก็เป็นห้องของลูกค้าในคณะเดียวกัน รวมความแล้วห้องของผมล้อมรอบไปด้วยห้องของลูกค้า ยกเว้นฝั่งที่ติดกับมุมติกซึ่งทำให้เห็นวิวของเมืองได้อย่างชัดเจน

คืนนั้นผมนอนหลับโดยไม่อาบน้ำเนื่องจากอากาศที่หนาวเย็นเหลือเพียงอุณหภูมิ ตัวเลขเพี่ยงตัวเดียวประมาณ 4-6 องศา และหลับสนิท โดยถอดพระ และเครื่องรางที่นำติดตัวมาไว้หัวเตียง

ก่อนหลับ มีลูกค้าที่ลืมกล้องไว้บนรถโทรมาตามให้ช่วยเรียกคนขับรถไปเปิดรถให้เพื่อหยิบกล้องที่ลืมไว้ ผมก็ทำหน้าที่ไปตามปรกติ ทุกอย่างเรียบร้อย แล้วจึงเข้านอน

เช้าผมตื่นมาด้วยเสียง คนคุยกันอยู่หน้าห้อง จับใจความไม่ได้ จนกระทั่งได้อาบน้ำลงไปรับประทานอาหารเช้าที่ห้องอาหารของโรงแรม

มีลูกค้าท่านหนึ่งถามผมว่าเคยมานอนโรงแรมนี้ไหม ซึ่งผมก็บอกไปตามความจริงว่าไม่เคยนอน ถึงแม้ว่าจะเคยมาเมืองนี้ไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง แต่ก็ไม่เคยมาพักที่โรงแรมนี้ และผมก็ถามกลับไปด้วยความสงสัยว่ามีอะไรเกิดขึ้น ได้ใจความว่า

ห้องที่อยู่ตรงข้ามผม ซึ่งเป็นผู้หญิงสองคนพักด้วยกัน ไม่สามารถนอนหลับได้ด้วยเหตุว่า ทั้งสองคนเมื่อหลับตาแล้ว พอเคลิ้มๆ จะเห็นเงาคนร่างใหญ่ยืนอยู่ริมเตียง หรือเดินวนอยู่รอบๆห้อง จนไม่สามารถนอนหลับได้ จนต้องเปิดโทรทัศน์นั่งคุยกันจนเช้า

ส่วนห้องข้างๆของห้องที่อยู่ตรงข้ามผม ได้กลิ่นธูปตลบไปหมด ซึ่งก็ได้แต่แปลกใจว่าทำไม มีกลิ่นธูปรุนแรง

และห้องที่อยู่ข้างๆห้องผม ประตูเปิดไม่ได้เมื่อออกมาจากห้อง แล้วเปิดเข้าไม่ได้โดยใช้คีย์การ์ด ตัวเดิมซึ่งก่อนเข้าห้องครั้งแรกก็เปิดเข้าไม่ได้ จนผมต้องนำคีย์การ์ดไปแจ้งทางโรงแรมให้แก้ไขแล้ว ซึ่งก็เรียบร้อยดี จากนั้นเมื่อออกมาเดินเล่นก็ไม่สามารถเปิดได้อีก ถึง 2 ครั้ง  แต่เมื่อพนักงานโรงแรมมาทำการเปิดให้ ก็สามารถเปิดได้ตามปรกติ ซึ่งจะคิดว่าทั้งสองคนนี้ใช้คีย์การ์ดไม่เป็นก็คงไม่ใช่ เนื่องจากทั้งสองคืนที่ผ่านมา โรงแรมก่อนหน้านี้ก็ใช้คีย์การ์ดแบบนี้

และที่แปลกใจทั้งห้องตรงข้ามผม และห้องข้างๆผม ทั้งสองห้องพยายามติดต่อผมโดยการโทรเข้ามาที่ห้อง มาเคาะ กดออดเรียกอย่างไรผมก็ไม่ตื่น ซึ่งตามปรกติผมเป็นคนตื่นนอนง่าย โดยเฉพาะอย่างยิ่งในเวลาเดินทางมาทำงาน ผมยิ่งตื่นง่ายเพราะกังวลว่า หากลูกค้ามีปัญหาจะได้ช่วยเหลือได้ ยิ่งโทรศัพย์ผมจะได้ยินอย่างง่ายดาย เช่นลูกค้าหัวค่ำโทรเข้ามาเรื่องลืมกล้องผมก็ได้ยิน ตอนเช้าโทรศัพย์ของโรงแรมที่เป็น MORNING CALL ก็ได้ยิน แต่ทำไมกลางดึกที่ทั้งสองห้องเรียกมาเพื่อขอความช่วยเหลือทั้งสองห้องผมไม่ได้ยิน

และทั้งสามห้องที่เจอเรื่องแปลกๆ อยู่ล้อมรอบผมทั้ง 3 ห้อง แต่ห้องผมกลับเหตุการณ์ปรกติ ไม่มีสิ่งแปลกปลอมอะไรมารบกวน แม้กระทั่งการพยายามมาปลุกผมของลูกค้า

ที่หัวเตียงนอนผมวางสร้อยคอ มีรูปถ่ายครึ่งองค์ตระกรุด 3 กษัตริย์ และเทียนไขที่ใช้ในพิธีปลุกเสกพระปี 21 ของหลวงพ่อ ผมปั้นรวมกับ ทรายเสก เศษจีวร เกศา และเศษผ้ายันต์เก่าๆ ในสายนี้ เลี่ยมพลาสติกไว้ พร้อมทั้ง ปลัดอาจารย์เตี้ย วัดสามเอก แหวนรุ่น 2 โล่ฝรั่ง และแหวน หลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา ในเป้ยังมีผ้ายันต์ อะ ปะ จะ คะ อีก 1 ผืน

ที่ผมหลับสนิทไม่มีอะไรรบกวนเพราะผมเหนื่อยเพลีย หลับสนิท ขี้เซา หรือ ไม่มีอะไรมารบกวน หรือสิ่งแปลกปลอม มารบกวนผมไม่ได้ ด้วยบารมีหลวงพ่อ

ท่านคิดว่าอย่างไรครับ ฮืม?
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 10:07:50 PM »

บารมีหลวงพ่อคุ้มครองแน่นอนครับ ฟันธง  ขอบคุณพี่ jacky ครับที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง  ยิงฟันยิ้ม

jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 12:35:08 PM »

บารมีหลวงพ่อคุ้มครองแน่นอนครับ ฟันธง  ขอบคุณพี่ jacky ครับที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ คุณ nongkat ที่มาเยี่ยมชม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 12:41:54 PM »

ยิงฟันยิ้ม ผมก็เหมือนพี่แจ๊คเลย ถ้าไปนอนต่างที่-ต่างทาง ก็นิมนต์หลวงพ่อกวยไว้หัวเตียง นอนหลับสบายเหมือนกันเลยครับ... ยิงฟันยิ้ม
man08
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 02:16:32 PM »

สาธุ บารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองทุกท่านครับ
jacky
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 03:21:22 PM »

ยิงฟันยิ้ม ผมก็เหมือนพี่แจ๊คเลย ถ้าไปนอนต่างที่-ต่างทาง ก็นิมนต์หลวงพ่อกวยไว้หัวเตียง นอนหลับสบายเหมือนกันเลยครับ... ยิงฟันยิ้ม

พี่ว่าไม่เหมือนกัน เพราะว่าพี่นอนคนเดียว แต่ฟลุ๊คต้องไม่นอนคนเดียวแหง..   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 03:22:58 PM »

สาธุ บารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 09:47:28 PM »

พี่ว่าไม่เหมือนกัน เพราะว่าพี่นอนคนเดียว แต่ฟลุ๊คต้องไม่นอนคนเดียวแหง..   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
   ยิงฟันยิ้ม แหม...พี่แจ๊คก็ว่าไป ฮิฮิ... ยิงฟันยิ้ม
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 09:45:04 AM »

พี่ว่าไม่เหมือนกัน เพราะว่าพี่นอนคนเดียว แต่ฟลุ๊คต้องไม่นอนคนเดียวแหง..   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

จริงหรือครับพี่  ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 09:48:20 AM »

เรื่องหลับสบาย ผมก็มีครับ

เมื่อหลายวันก่อน ผมไปนอนสถานที่ปฏิบัติธรรม ซึ่งเป็นป่าช้าเก่า ป่าช้าผีฝัง กางเต้นนอนครับ
นอนหลับสบายดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ต้องมีเคล็ดลับนิดหน่อยครับ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 09:59:52 AM »

เมื่อหลายวันก่อน ผมไปนอนสถานที่ปฏิบัติธรรม ซึ่งเป็นป่าช้าเก่า ป่าช้าผีฝัง กางเต้นนอนครับ
นอนหลับสบายดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ต้องมีเคล็ดลับนิดหน่อยครับ
บอกเคล็ดลับให้ฟังกันมั่งซิครับ พี่ธวัชชัย ... ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 10:22:29 AM »

บอกเคล็ดลับให้ฟังกันมั่งซิครับ พี่ธวัชชัย ... ยิงฟันยิ้ม

แผ่เมตตาครับ แล้วเอามีดหมอหลวงปู่ปรง บอกกล่าวครูบาอาจารย์ แล้วขีดรอบเต้น  ยิ้มกว้างๆ
จากนั้นเอาวัวธนู มานอนด้วย ไม่กลัวเลย แต่ป้องกันไว้ก่อนครับ  ยิ้มกว้างๆ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 02:33:21 PM »

แผ่เมตตาครับ แล้วเอามีดหมอหลวงปู่ปรง บอกกล่าวครูบาอาจารย์ แล้วขีดรอบเต้น  ยิ้มกว้างๆ
จากนั้นเอาวัวธนู มานอนด้วย ไม่กลัวเลย แต่ป้องกันไว้ก่อนครับ  ยิ้มกว้างๆ
  ตกใจ มีดหมอ + วัวธนู  ด้วย สุดๆ ครับ... ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 10:42:57 PM »

เดินทางไกลบ่อยๆ ขอให้หลวงปู่กวยคุ้มครองให้ปลอดภัย
ขอบคุณมากๆสำหรับประสบการณ์ดีๆที่นำมาเล่าครับพี่ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
jacky
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009, 11:48:30 AM »

เดินทางไกลบ่อยๆ ขอให้หลวงปู่กวยคุ้มครองให้ปลอดภัย
ขอบคุณมากๆสำหรับประสบการณ์ดีๆที่นำมาเล่าครับพี่ ยิ้ม

ขอบคุณมากครับ คุณต้อย ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองคุณต้อยเช่นกันครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์