เหรียญหลวงพ่อช่วง วัดแหลมคาง สภาพเดิมสุดๆ

(1/3) > >>

atee1969:
ผมไม่เคยทราบประวัติของท่าน..แต่ได้เหรียญนี้มา..เขาบอกว่าเป็นของหลวงพ่อช่วง..ก็เลยเอามาโชว์ครับ..ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับท่านช่วยเล่าให้ฟังบ้างนะครับ..

sr:
...โอ้โฮ.. :o  เหรียญสวยมากเลยครับ เก่าเก็บจริง ๆ หลวงพ่อช่วง วัดแหลมคาง ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์ ยุคแรก ๆ เลยครับ เหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นแรก ปีสร้างไม่ทราบจริง ๆ ครับ น่าจะสร้างพร้อม ๆ กับเหรียญหลวงพ่อเฟื่อง วัดคงคาเลียบสงขลา เพราะแกะหน้าหลวงพ่อคล้ายกันมาก วัดท่านอยู่ริมแม่ลาครับ ผมไปให้อาหารปลาประจำ ใกล้ ๆ วัดท่านมีวัดสะเดา หลวงพ่อฟุ้ง วัดสิงห์ หลวงพ่อเชน  ศิษย์หลวงพ่อศรีเหมือนกันครับ ที่วัดแหลมคางนี้หลวงพ่อศรีท่านมาช่วยหลวงพ่อช่วงสร้างวัดด้วยครับ เหมือนกับวัดสะเดาที่หลวงพ่อศรีก็มาช่วยหลวงพ่อฟุ้งสร้าง

kon chainat:
ดี ครับช่วยกันเผยแพร่ชื่อเสียงของท่าน :D;D

atee1969:
ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม..แล้วเหรียญรุ่นนี้นิยมกันมั๊ยครับ..พุทธคุณท่านเก่งทางไหนครับ..

sr:
เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ท่านสร้าง รุ่นหลังจากนี้ไม่ทันท่าน นิยมครับ คนรุ่นเก่าทราบดี ส่วนพุทธคุณนั้นรอบด้านครับ....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป