ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 มิถุนายน 2024, 04:10:48 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  มหกรรมการประกวดพระเครื่อง หลวงพ่อกวย วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2555 เมืองทองธานี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มหกรรมการประกวดพระเครื่อง หลวงพ่อกวย วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2555 เมืองทองธานี  (อ่าน 4853 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 11:39:46 PM »

แจ้งล่วงหน้ากันยาวๆ 1 เดือนเต็มให้เตรียมพระและเตรียมพร้อมสำหรับการประกวดพระหลวงพ่อกวย รายการที่ใช้ในครั้งนี้ได้ถูกปรับปรุงคัดกรองให้ครอบคลุมรายการพระของหลวงพ่อกวยให้ได้มากที่สุดและเน้นความเป็นมาตรฐานสากลนิยม หวังว่าคงถูกใจศิษย์หลายๆท่าน แต่ก็อาจมีบางส่วนบางท่านที่ไม่เห็นด้วยแต่ผมว่าทางฝ่ายที่รวบรวมได้ทำการสำรวจและขอความคิดเห็นกันมากพอสมควรกว่าจะได้สรุปรายการดังที่จะนำมาลงให้ทราบดังนี้ครับ
     รายการทั้งหมดนี้จะใช้ในงานประกวดของสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย ภายใต้การดูแลของชมรมพระเครื่องมรดกไทย ต่อไปเรื่อยๆไม่มีการเปลี่ยนแปลง จนกว่าทางคณะกรรมการสายหลวงพ่อกวยจะยื่นขอเปลี่ยนแปลงบางรายการหรือทั้งหมดตามความเหมาะสม
      เพราะฉะนั้นท่านที่อ่านกระทู้นี้แล้วอยากให้เปลี่ยนแปลงแก้ไข เสริมเพิ่มเติม ท้วงติงได้เพื่อความเป็นหนึ่งเดียวมาตรฐานของพระในสายหลวงพ่อกวยที่จะเดินหน้าเข้าสู่ความเป็นสากลต่อไป
      ครั้งหน้ามีการเปลี่ยนแปลงราคาค่าส่งจาก 300 เป็น 400 ซึ่งผมก็เพิ่งทราบ อย่างไรเสียอยากให้ส่งกันเยอะๆนะครับที่ ฮอล์ล 9 อิมแพ็ค เมืองทองธานี แจ้งวัฒนะครับ

* DSCF5606.jpg (135.86 KB, 700x979 - ดู 2746 ครั้ง.)

* DSCF5607.jpg (147.11 KB, 700x971 - ดู 2608 ครั้ง.)

* DSCF5608.jpg (139.29 KB, 700x995 - ดู 2660 ครั้ง.)

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 11:41:24 PM »

รายการทั้ง 35 รายการครับ

* DSCF5611.jpg (149.09 KB, 1000x1404 - ดู 2765 ครั้ง.)

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 09:47:01 AM »

ไปช่วยจรรโลงพระพุทธศาสนาด้วยคนครับ ต่ออายุสืบไป   ยิ้มเท่ห์
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 03:41:57 PM »

รายการพระดี พระมาตรฐาน ขอให้ช่วยกันสนับสนุนนะครับ

พระหลวงพ่อมาได้ถึงจุดนี้เเล้ว ช่วยกันจรรโลงต่อไปเถอะ อย่าทำนอง ทำตัวเเบบมือไม่พายเอาเท้าราน้ำเลย เห็นเเก่ศิษย์รุ่นหลังๆนะครับ:)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 04:07:50 PM »

คิดอยากไป แต่ทำงานวันอาทิตย์ เลื่อนเป็นวันเสาร์มัย  ยิงฟันยิ้ม พูดเล่นนะครับ

ผมรักในหลวง
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 11:21:41 PM »

ขอบคุณพี่ต้อยมากครับ อันที่จริงผมเคยเกริ่นๆผ่านพี่พงษ์เวสม์ ว่าอยากขอเวลาพี่ทั้งสองเข้ามาร่วมเป็นกรรมการตัดสินเพราะด้วยศักดิ์และสิทธิ์นั้นพี่ทั้งสองเพรียบพร้อมอยู่แล้วคงจะขาดตรงเวลาและระยะทางในการเดินทาง อย่างไรเสียขอโอกาศส่งเทียบเชิญพี่ทั้งสองเข้าร่วมเป็นคณะกรรมการรวมถึงคัดกรองแก้ไขบางรายการที่เห็นสมควร ซึ่งหากเป็นอย่างนั้นจริงๆแล้วสายหลวงพ่อกวยของเราจะดำเนินเดินหน้าต่อไปเข้มแข็งและมั่นคงอย่างเป็นมาตรฐานสากลนิยมแน่นอนครับ
        เพราะฉะนั้นขออนุญาตท่านที่อ่านกระทู้นี้แสดงความคิดเห็นว่าพี่ต้อย ณรงค์ศักดิ์ และ พี่พงษ์เวสม์ เป็นผู้ที่สมควรเหมาะสมในการเป็นกรรมการตัดสินพระเครื่องและวัตถุมงคลหลวงพ่อกวยหรือไม่ครับ(ต้องขอประทานอภัยพี่ทั้งสองที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้าแต่พี่พงษ์เวสม์เคยบอกแล้ว ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม)

Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 05:00:52 PM »

ถ้า2ท่านนี้มาเป็นกรรมการประกวดได้ วันนั้นน่าจะเป็นวันที่ลูกศิษย์หลวงพ่อได้รวมตัวกันครึกครื้นเป็นแน่ครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 07:51:35 PM »

ผมเห็นด้วยน่ะครับ แต่ที่แน่ๆใครมีของสวยๆส่งเข้าประกวดได้ครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 07:41:20 AM »

ขอบคุณพี่ต้อยมากครับ อันที่จริงผมเคยเกริ่นๆผ่านพี่พงษ์เวสม์ ว่าอยากขอเวลาพี่ทั้งสองเข้ามาร่วมเป็นกรรมการตัดสินเพราะด้วยศักดิ์และสิทธิ์นั้นพี่ทั้งสองเพรียบพร้อมอยู่แล้วคงจะขาดตรงเวลาและระยะทางในการเดินทาง อย่างไรเสียขอโอกาศส่งเทียบเชิญพี่ทั้งสองเข้าร่วมเป็นคณะกรรมการรวมถึงคัดกรองแก้ไขบางรายการที่เห็นสมควร ซึ่งหากเป็นอย่างนั้นจริงๆแล้วสายหลวงพ่อกวยของเราจะดำเนินเดินหน้าต่อไปเข้มแข็งและมั่นคงอย่างเป็นมาตรฐานสากลนิยมแน่นอนครับ
        เพราะฉะนั้นขออนุญาตท่านที่อ่านกระทู้นี้แสดงความคิดเห็นว่าพี่ต้อย ณรงค์ศักดิ์ และ พี่พงษ์เวสม์ เป็นผู้ที่สมควรเหมาะสมในการเป็นกรรมการตัดสินพระเครื่องและวัตถุมงคลหลวงพ่อกวยหรือไม่ครับ(ต้องขอประทานอภัยพี่ทั้งสองที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้าแต่พี่พงษ์เวสม์เคยบอกแล้ว ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม)
  ผมเห็นด้วยครับ เพราะพี่ต้อย เเละพี่พงษ์เวส เป็นผู้ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อกวยครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:11:10 AM »

เห็นด้วยเป็นอย่างมากครับ และถ้าได้พี่ต้อย กับพี่พงษ์เวส มาร่วมด้วยจะเป็นที่สุดในสายเลยครับ

กรรมการ 5 ท่าน
1.คุณพงศ์เวส
2.คุณณรงค์ศักดิ์
3.คุณต้อม สำนักจันทร์
4.คุณบอย บางระจัน
5.คุณบอล อุทัย

ได้ทั้ง 5 ท่านนี้ตัดสิน บรรดาศิษย์หลวงพ่อกวยให้ความเคารพในการตัดสินแน่นอนครับ และมาตรฐานที่มีอยู่แล้วจะยกระดับขึ้นไปอีกครับ
หน้า: [1] พิมพ์