ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 16 มิถุนายน 2024, 05:41:30 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  เบี้ยแก้ที่ลงหนังสือสปิริตครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้ที่ลงหนังสือสปิริตครับ  (อ่าน 11432 ครั้ง)
nopadol
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 08:42:52 AM »

อยากได๋...อยากได้...อ่ะ...พี่หมอรูปหล่อ  จุมพิต ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 09:11:43 AM »

ขอบคุณ คุณนพดลครับ...เอ้าเอารูปสวยๆไปดู.... จุมพิต.... ยิงฟันยิ้ม

* the moon net-1.jpg (79.47 KB, 600x586 - ดู 647 ครั้ง.)
ขุนนนท์
Register Member
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 06:12:17 PM »

กว่าจะได้แต่ละองค์ได้อ่านแล้วไม่ธรรมดาเลย  ขอบคุณมากครับพี่หมอ pichitpol

ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด
    เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 08:30:28 PM »

ขอบคุณพี่ขุนครับ น่านสิกว่าจะได้รอนานมากจริงๆ แต่พอได้มารู้สึกภูมิใจมากครับเพราะได้มาจากศิษย์ก้นกุฏิ ของหลวงปู่ท่านน่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม
jirang
Jr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 08:32:48 PM »

เบี้ยแก้หลวงปู่สวน ท่านว่าเวลาพกให้อยู่เหนือเอวนะครับ เพราะมีรูปพระอุปคุตอยู่
อยากได้มั่งจัง  ยิ้มกว้างๆ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 08:43:08 PM »

เบี้ยแก้หลวงปู่สวน ท่านว่าเวลาพกให้อยู่เหนือเอวนะครับ เพราะมีรูปพระอุปคุตอยู่
อยากได้มั่งจัง  ยิ้มกว้างๆ
   ตัวจริงมาเอง ผมแอบเห็นในกระทู้ไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้ ของคุณ jirang มีวัตถุมงคลของท่านเยอะมาก ส่วนของตัวผมมีของหลวงปู่ท่านไม่กี่ชิ้นหรอกครับ เบี้ยแก้ได้ยินพี่วิทยาสั่งไว้อย่างนั้นเหมือนกันครับ ผมเองก็ไม่กล้าเอาไว้ต่ำเพราะมีพระอุปคุตท่านอยู่ด้วย แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้พกไปไหนหรอกครับอัญเชิญท่านไว้ที่หิ้งพระ...ขอบคุณมากนะครับ.. ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 กันยายน 2007, 11:57:39 PM »

ผมไปเดินป่าบ่อย โดยเฉพาะพะเนินทุ่งไปมาหลายครั้งแล้วประทับใจมาก
 ในกลุ่มผมเข้าป่าที ก็เอาของดีติดตัวไปกันเยอะครับ
ก็นอนในป่าดิบอาถรรพ์เยอะมาก เคยเจออาถรรพ์ป่าก็หลายครั้ง

แต่เกลียดมากคือทากครับโดนทุกคนเลย
 ยังไม่เจอพระองค์ไหนที่กันทากได้เลย
ถ้าเบี้ยแก้หลวงปู่ กันทากได้ก็เยี่ยมเลยครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
prim
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 05:22:57 AM »

สวยดีครับพี่หมอ หู...ได้เห็นรูปน้ำมนต์ที่ป๋าต้อยลงแสดงว่าท่านไม่ธรรมดาจริงๆ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 07:32:07 AM »

ชอบเที่ยวป่าเหมือนผมเลยคุณ aodbu ผมล่ะช๊อบชอบ เข้าป่าผมแขวนเหรียญหลวงพ่อเหรียญเดียวกับมีดของท่านอีกเล่มจบเลย แถมเครื่องส่งกระสุนตะกั่วเคลืบทองแดงไว้ให้อุ่นใจอีกหน่อย เท่านั้นเองครับ พูดถึงอาถรรพ์ป่าน่ากลัวจริงๆนะครับบางที่ ที่เราไปนอนอาจเป็นที่ๆมีคนเสียชีวิตแต่เราไม่รู้เรื่องพวกนี้ระวังไว้ก็ดี ป่าทางจังหวัดผมมีหลายที่นะครับ เมื่อช่วงกลางปีเห็นเขาพาอดีตท่านปลัดกระทรวงเข้าไปเที่ยวพอกลับมาก็คุยกันเลยเพิ่งรู้ว่าตรงที่ๆนอนพวกค้าของผิดกฏหมายเขายิงกันตายหลายศพ กึ๋ย..... ยิงฟันยิ้ม
    ถ้าไปพบเข้าก็เก็บไว้บ้างนะครับคุณ prim บางอย่างเราไม่เห็นตัวดวงเราตกคงมีสักวันเหมือนกัน.. จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
prim
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 01:37:17 PM »

นอกเรื่องนิดนึงครับพี่หมอ พอดีโจรข้นห้องพักผม ดีนะพี่กุมารเรียกปลุกผม (คิดเอาเอง เพราะปกติหลับเป็นตาย) เลยตื่นเห็นกะลังปีนๆเลย น่ากลัวไม่ใช่เล่นนะเนียะ เลยอยากได้ปืนสักกระบอก ผมมือสมัครเล่น กำลังพึ่งๆหัดซ้อมยิง กะพอไปวัดไปวาได้ก็จะซื้อสักกระบอก เอารุ่นไหนดีครับพี่ แนะนำน้องหน่อย 
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 04:09:06 PM »

นอกเรื่องนิดนึงครับพี่หมอ พอดีโจรข้นห้องพักผม ดีนะพี่กุมารเรียกปลุกผม (คิดเอาเอง เพราะปกติหลับเป็นตาย) เลยตื่นเห็นกะลังปีนๆเลย น่ากลัวไม่ใช่เล่นนะเนียะ เลยอยากได้ปืนสักกระบอก ผมมือสมัครเล่น กำลังพึ่งๆหัดซ้อมยิง กะพอไปวัดไปวาได้ก็จะซื้อสักกระบอก เอารุ่นไหนดีครับพี่ แนะนำน้องหน่อย 
  ดีนะที่เขามาเรียกมาเตือนก่อน จริงแล้วไม่อยากแนะนำเลยเรื่องปืนน่าจะคิดถึงเป็นอันดับท้ายๆ เพราะถ้ายิงเรื่องยาวแหงๆอันนี้พี่ขุนนนท์กับพี่ปฐมนามน่าจะบอกได้ดี ยิงไปจะโดนเรื่องเกินกว่าเหตุบ้างพยายามฆ่าบ้าง แต่ถ้ามืดๆหรือสลัวๆ(ยามวิกาล)บุกรุกเข้ามาเราอ้างว่าไม่แน่ใจว่าคนร้ายมีอาวุธหรือไม่อาจฟังขึ้นแต่เป็นผม ผมยิง  เจ๋ง ถ้าเฝ้าบ้านพวก CZ  .22LR ปืนยาวครับคุณ prim ซื้อกล้องมาติดยิ่งแจ่ม ราคาพวกนี้ สองหมื่นกว่าๆถึงสามหมื่นกว่าๆ (ผมเพิ่งโทรถามร้านปืนซีแซด 453 วามินท์ อยู่กระบอกละ สามหมื่นสองพันบาทถ้วน) ที่แนะนำ .22LR เพราะขอใบอนุญาตง่าย ซ้อมได้บ่อยเพราะลูกปืนราคาถูกมาก อานุภาพอย่าได้ดูถูกบางท่านคิดว่าโธ่เอ๊ย .22 ซึ่งคิดผิดโดนเข้าให้ไม่เหลือ ผมเคยเห็นภาพถ่ายตอน กระสุน.22LR ทะลวงกระป๋องใส่น้ำซึ่งปิดฝาน่ากลัวมาก อีกอย่างปืนยาวระยะหัวงผลไกลกว่าปืนสั้นนะครับคุณ prim (ลองไปเช่าซีดีหนังฝรั่งเรื่องเดอะชู๊ตเตอร์มาดูเองแล้วกัน) บางท่านอาจจะแย้งลูกซองสิเฝ้าบ้านคำตอบคือลูกแพงโอกาสซ้อมจะน้อยเพราะเสียดายสตางค์ครับ ตัววามินท์ที่บอกรูปร่างสวยงามไม่ยาวเทอะทะลำกล้องหนาด้วย ถ้าเป็นปืนสั้นเอนกประสงค์หน่อย ก็ยังแนะนำ.22LR อยู่ดีเหตุผลเดียวคือลูกถูกซ้อมได้บ่อยปืนถ้าซื้อมาเก็บเข้าตู้ไม่มีประโยชน์ครับต้องหมั่นซ้อม มียี่ฮ่อ สมิท โมเดล 617 รอหน่อยจะหารูปให้ดู หรือพวกพกซุกซ่อน ก็เป็นแบเร็ตต้าตัวเล็กเท่าฝ่ามือ (บาเร็ตต้าผมถามราคาร้านปืนดูอยู่ที่ เจ็ดหื่มนปลายๆถึงประมาณแปดหมื่นสองครับแต่ไม่จำเป็นอย่าพกโดนแล้วเรื่องยาวอีก) ถ้าคุณ prim เป็นข้าราชการดูข้อมูลปืนสวัสดิการที่เวปนี้ www.kamolrat.com นิติกรโรงพยาผมซื้อ PX4 strom(9มม) ราคา 39000 ได้ปืนเรียบร้อยมีวิธีลัดหน่อยครับ ตอนนี้นิติกรผมบ่นเรื่องลูกซ้อมแพง กล่องละ 600 ซ้อมบ่อยกระเป๋าฉีกเห็นไหมครับว่าทำไมแนะนำ .22 ให้ปืนดีกระสุนทรงอำนาจขนาดไหนถ้าไม่ซ้อมไม่เล่นกับปืนจนเชื่องแล้ว ไม่มีประโยชน์ ผมก็ใช้ 9 มม ตอนแรกๆซ้อมบ่อยมากไม่อยากคิดค่าลูกกระสุนซ้อมๆไปค่าลูกกระสุนจะแพงกว่าปืน (เดี๋ยวหารูปสมิท617เจอจะโพสให้ดูครับคุณ prim)
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 04:18:08 PM »

เพิ่งนึกออกพี่เก่งก็ชำนาญนะครับเรื่องปืนเมื่อก่อนโทรคุยกันบ่อยอ้อลืมบอกปืนมือสองไม่อยากแนะนำถ้าไม่เป็นอย่าจะพบปัญหาหลายเรื่องถ้าสวมทะเบียนโทษหนักครับคุณ prim อย่าลืมที่ผมบอกสำคัญมากเรื่องซ้อมต้องคิดให้ยาวๆ เพราะทุกคนเวลาอยากได้ปืนอยากได้ที่แรงๆทั้งนั้น(เท่าที่กฏหมายจะเอื้ออำนวย)แต่ไม่คิดถึงเวลาซ้อม ว่าต้องซื้อลูกแพงขนาดไหนเสร็จแล้วปืนก็มานอนไร้วิญญาณอยู่ในตู้น่าเสียดายเหมือนเสือถูกขังกรงหมดราศรีไปเลยครับ เคยอ่านพบ .22 ปะทะ .45 ปรากฏ .45 แพ้ไป(ตาย) .22 ซ้ำได้เร็วและคงซ้อมมาบ่อยนะผมว่า (ปืนสั้นยิงระยะประชิดนะครับ).... ยิงฟันยิ้ม
ขุนนนท์
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 กันยายน 2007, 07:47:05 PM »

พี่หมอpichitpolแนะนำถูกต้องแล้วครับ  ขอเพิ่มความเห็นผมปืนใหญ่ปืนเล็กราคาไม่ต่างกันครับถ้าจะซื้ออาวุธปืนต้องดูจุดประสงค์ที่จะใช้ แต่อาวุธปืนเล็กจะได้เปรียบด้านการพกพาไปใช้ได้ทั้งป้องกันตัวและเฝ้าบ้านก็ได้  ขึ้นชื่อว่าอาวุธปืนผมว่าไม่มีใครไม่กลัวการพกพาถ้าอาวุธปืนมีทะเบียนเป็นชื่อเราครอบครองถูกต้องโทษเสียค่าปรับเท่านั้น   แต่การใช้อาวุธปืนเหมือนดาบสองคมถ้าใช้อาวุธโดยยึดหลักกฎหมายผู้ใช้ก็จะไม่เดือดร้อน  ถ้าใช้ด้วยอารมณ์ตัวอย่างมีให้เห็นมามากแล้วตัวผมเองก็เคยโดนกว่าจะหลุดรอดมาได้เลือดตาแทบกะเด็น ขอบคุณทุกท่านครับ

ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด
    เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 กันยายน 2007, 09:07:44 PM »

ขอบคุณพี่ขุนที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ จริงๆนะปืนนี่ถ้าใช้เมือไหร่เศร้ายกเว้นซ้อม มัน มัน มันโคตรเลยจริงๆ ยิงซะหมอเฉพาะทางเขาห้ามยิงไปพักนึงเลยครับเขาว่าผมหูจะหนวก ผมว่าดี แฟนบ่นก็ไม่ได้ยินแม่ยายบ่นก็ไม่ได้ยิน บอสสั่งงานเพิ่มก็ไม่ได้ยินแต่พอบอกเฮ้ยปีนี้จะเอาสองขั้นหรือขั้นครึ่งดีวะทีนี้ได้ยินชัดเจน ขอสองก๊าบ.... เฮ้ยขั้นครึ่งพอว่ะ...ฮืม... ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์