ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 มิถุนายน 2024, 07:04:33 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่นเเรก สิ ตัน หรือไม่ตันนิยมกว่ากัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่นเเรก สิ ตัน หรือไม่ตันนิยมกว่ากัน  (อ่าน 1298 ครั้ง)
Patter
Newbie
*

« เมื่อ: 10 มกราคม 2008, 06:30:35 PM »

รบกวนพี่ tongn005 ผมอยากรู้ว่า เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่นเเรก สิ ตัน หรือไม่ตันนิยมกว่ากัน
เเละถ้าเลือกได้เหรียญล้างอย่างถูกวิธี กับเหรียญเดิมๆๆ สภาพสวยเหมือนกัน เป็นพี่จะเลือกเหรียญไหน
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2008, 06:45:06 PM »

เหมือนกันครับ
เหรียญปั๊มป์ไปนาน ตัวบล็อกที่ตรงสระอิ ปั๊มป์ไปนานๆ อาจมีปลายทู่ลง พอกระเเทกลงมา จึงทำให้ร่องสระอิ ตื้น ไม่ลึกเท่าเหรียญที่ปั๊มป์ก่อนหน้า

สมัยก่อนมีคนพยายามเเบ่งเเยกสระอิตัน กับ ไม่ตัน เเละยกให้สระอิตัน เป็นบล็อกนิยม ซึ่งในความเป็นจริง ศิษย์หลวงพ่อขอให้เเท้ ไม่เเยกความเเตกต่างครับ

เหรียญธรรมชาติย่อมได้เปรียบเหรียญล้าง เพราะเหรียญล้าง ยังไงก็ดูออก เเละมักถูกกดราคาให้ต่ำลง ธรรมชาติเดิมๆย่อมได้เปรียบกว่าครับ

ตามความรู้สึกของผม เหรียญสวยมากๆ เเต่ล้างมา กับเหรียญเดิมๆไม่ล้าง ใช้มาบ้าง ผมชอบเหรียญที่สอง เพราะชอบธรรมชาติ อีกอย่าง ประหยัดด้วยครับ

ปรกติเหรียญรุ่นเเรก ถ้ากะหลั่ยไม่มี เหรียญมักถูกล้าง เพราะทองเหลืองมักกลับเขียว น้ำตาลคล้ำ มองดูไม่สวย ออกสีทึบๆ จึงมักถูกล้าง ให้ผิวสะอาดเเละมองดูมีมิติครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2008, 07:20:09 PM »

ชั่วโมงนี้เท่ากันครับ (ไม่มีให้เลือกด้วย) ขอแท้อย่างเดียว ราคาตามมาที่ความสวยครับ  ยิงฟันยิ้ม
CHALOTHON
Register Member
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2008, 02:24:23 PM »

ไม่น่าแบ่งแยกครับดูความคมชัดเป็นหลักสวยๆๆๆก็แพงๆๆๆครับ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
หน้า: [1] พิมพ์