ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 16 มิถุนายน 2024, 08:01:13 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลังแม่ผ้าถุงถี่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลังแม่ผ้าถุงถี่  (อ่าน 8738 ครั้ง)
Nawin.P
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 06:14:04 PM »

สวยมากครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
mata
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 01:02:13 PM »

ไม่อยากบอกเลยครับคุณโอ๋

อาย....เพราะจ่ายแพงมหาศาล

สิบสี่หมื่น เป็นคำตอบสุดท้ายครับ สลึงก็ไม่ลด แถมยังบอกว่าถ้าคนอื่นต้อง สิบห้าเท่านั้น....

ฮืออออ.....ชอบแล้วต้องลุยครับ
ยังเหวอ...กับราคาไม่หายเลยครับท่านจ้าวสำนัก ผมเองไม่รู้ว่าพระลงโชว์อยู่ใน web ครับ

แต่สวยขนาดนี้ผมว่าไม่แพ้ใคร ตัวจริงสวยกว่าในรูปครับ สวยคมขนาดว่าเห็นครั้งแรกเข้าใจว่า เก๊ ครับ

พอโดนตื้อให้ดูดีๆๆ หยิบมาส่องดู 2 รอบถึงมั่ใจว่าแท้ ติดอยู่ที่เนื้อแบบนี้ไม่เคยเห็น แต่ก็ยึดพระมาไว้ก่อน

บอกว่าเนื้อนี้ไม่เคยเห็นขอแห่รอบโลกหน่อยแล้วกัน ถึงต้องโทรไปถามท่านจ้าวสำนัก

นอกจากนี้ยังโทรไปถามท่าน tongn005 ด้วย ก็ confirm กลับมาว่าเนื้อแบบนี้มีแน่นอนแถมหายากมากๆๆๆด้วย

ก็ขอขอบพระทั้ง 2 ท่านที่ให้ความรู้ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

สำหรับผมกำลังแคะกระปุกอยู่ครับ ต้องเอาไปจ่ายเขาแล้ว

อยากรักนางงามค่าสินสอดต้องแพงเป็นธรรมดา วันนี้แพงพรุ่งนี้ไม่แพงแล้วครับ

"แต่พระหลวงพ่อมีคุณค่ามากกว่าราคาครับ"
มาตรฐานสากลนิยมแล้วครับ.....เงินน่ะหาได้แต่พระหลวงพ่อจะหาที่ไหนได้...ผู้ครอบครองโพธิ์เก้าต้องมีบุญจริงๆนะ... ยิ้ม
bayonet
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 03:42:50 PM »

ไม่อยากบอกเลยครับคุณโอ๋

อาย....เพราะจ่ายแพงมหาศาล

สิบสี่หมื่น เป็นคำตอบสุดท้ายครับ สลึงก็ไม่ลด แถมยังบอกว่าถ้าคนอื่นต้อง สิบห้าเท่านั้น....

ฮืออออ.....ชอบแล้วต้องลุยครับ
ยังเหวอ...กับราคาไม่หายเลยครับท่านจ้าวสำนัก ผมเองไม่รู้ว่าพระลงโชว์อยู่ใน web ครับ

แต่สวยขนาดนี้ผมว่าไม่แพ้ใคร ตัวจริงสวยกว่าในรูปครับ สวยคมขนาดว่าเห็นครั้งแรกเข้าใจว่า เก๊ ครับ

พอโดนตื้อให้ดูดีๆๆ หยิบมาส่องดู 2 รอบถึงมั่ใจว่าแท้ ติดอยู่ที่เนื้อแบบนี้ไม่เคยเห็น แต่ก็ยึดพระมาไว้ก่อน

บอกว่าเนื้อนี้ไม่เคยเห็นขอแห่รอบโลกหน่อยแล้วกัน ถึงต้องโทรไปถามท่านจ้าวสำนัก

นอกจากนี้ยังโทรไปถามท่าน tongn005 ด้วย ก็ confirm กลับมาว่าเนื้อแบบนี้มีแน่นอนแถมหายากมากๆๆๆด้วย

ก็ขอขอบพระทั้ง 2 ท่านที่ให้ความรู้ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

สำหรับผมกำลังแคะกระปุกอยู่ครับ ต้องเอาไปจ่ายเขาแล้ว

อยากรักนางงามค่าสินสอดต้องแพงเป็นธรรมดา วันนี้แพงพรุ่งนี้ไม่แพงแล้วครับ

"แต่พระหลวงพ่อมีคุณค่ามากกว่าราคาครับ"
มาตรฐานสากลนิยมแล้วครับ.....เงินน่ะหาได้แต่พระหลวงพ่อจะหาที่ไหนได้...ผู้ครอบครองโพธิ์เก้าต้องมีบุญจริงๆนะ... ยิ้ม
ขอบพระคุณคุณ mata ครับที่ให้กำลังใจ พอดีเมื่อ 3-4 เดือนที่แล้วผมได้ หลังยันต์นูนมีพศ.มา เป็นองค์ดาราในหนังสือ

พี่พงษ์เวศม์ 75,000 เอง ก็เลยรู้สึกว่า องค์นี้แรงไปหน่อย เพราะพี่ๆน้องหลายท่านพอทราบว่า ผมเอามา ก็โทรมาถาม

กันใหญ่ พอบอกไปก็ อาการเดียวกันทุกคนครับ...แต่ผมก็ยังรักองค์นี้อยู่ดี ขอบคุณอีกครั้งครับ
bayonet
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 03:43:59 PM »

สวยมากครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับคุณ nawin p.
sutanee
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 05:33:13 PM »

;Dสวยมากเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีศรัทธา ปาฏิหารไม่เกิด
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 06:36:24 PM »

ยินดีกับเจ้าของคนใหม่ บรรดาเนื้อผงหลวงปู่กวย ประสบการณ์จากตัวเอง คล้องพิมพ์นี้มาสิบห้าปี ผมยกให้ปรกโพธิ์เก้าเป็นอันดับหนึ่งจริงๆครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
bayonet
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 06:47:23 PM »

ผมเองเพิ่งมีบุญได้คล้องมาสักปีกว่าๆ ตามที่คุณ tongn005 เคยแนะนำไว้

องค์ที่ผมคล้องอยู่ก็ไม่ได้สวยงามอะไร แต่ผมมีวิกฤตครั้งใด แค่ระลึกถึงหลวงพ่อกวยและพระโพธ์เก้า

ก็ผ่านมาได้ทุกครั้ง จนผมเชื่อว่า "ขอได้ดังใจหวัง" จริงๆนะครับ
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 08:44:27 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ พระหลวงพ่อมีเจ้าของทุกองค์(แม้ราคาจะแพง ร้องไห้)
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 10:42:49 PM »

พี่ตุ้มศรัทธามั่น ศรัทธาจริง หลวงพ่อมาโปรดบ่อยๆครับ ยินดีกับพี่จริงๆครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
bayonet
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2009, 11:38:22 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ พระหลวงพ่อมีเจ้าของทุกองค์(แม้ราคาจะแพง ร้องไห้)

พี่ตุ้มศรัทธามั่น ศรัทธาจริง หลวงพ่อมาโปรดบ่อยๆครับ ยินดีกับพี่จริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2009, 05:28:43 PM »

หลวงพ่อครับ ถึงถ้าคิวผม ขอแบบสวย ๆ เบา ๆ บ้างนะครับ สาธุ ๆ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
bayonet
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2009, 02:24:11 PM »

เอาใจช่วยครับคุณโอ๋...

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2009, 10:24:53 PM »

พี่โอ๋ต้องรอนานหน่อย เพราะติดอยู่ที่ เบาๆครับพี่ตุ้ม ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
bayonet
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 10:44:08 AM »

เฮ้อ...ผมก็เบาเหมือนกันครับท่านจ้าวสำนัก "ตัวเบา" แถมยังต้องลด นน. ไปบางส่วน เสียดายจริงๆ

ของหนักๆชอบมาโปรดตอนไม่ค่อยมีกระสุนซะด้วยซิครับ ตอนมีปัจจัยเยอะๆฝากใบสั่งใครก็เงียบหาย

เฮ้อเป็นอย่างนี้ประจำ...... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 01:12:55 PM »

พี่โอ๋ต้องรอนานหน่อย เพราะติดอยู่ที่ เบาๆครับพี่ตุ้ม ยิงฟันยิ้ม
555+ หนักนักเอาไหม เดี๋ยวโดนปู่โสมเล่นเอา  ยิงฟันยิ้ม
แต่พระหลวงพ่อ เท่าไหร่ก็คุ้มค่าอยู่แล้วครับ พุทธคุณมีค่ามากกว่าสิ่งอื่นใด  ยิ้มเท่ห์
bayonet
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 03:49:54 PM »

555+ หนักนักเอาไหม เดี๋ยวโดนปู่โสมเล่นเอา  ยิงฟันยิ้ม
แต่พระหลวงพ่อ เท่าไหร่ก็คุ้มค่าอยู่แล้วครับ พุทธคุณมีค่ามากกว่าสิ่งอื่นใด  ยิ้มเท่ห์

เห็นด้วยครับคุณโอ๋  ยิงฟันยิ้ม แต่หนักบ่อยๆก็ไม่หวายยยยย....เหมือนกันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 มีนาคม 2009, 02:25:52 PM »

....สวยซึ้งดูคลาสสิคมากครับ....  ขอแสดงความยินดีด้วยครับ.......

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
bayonet
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 มีนาคม 2009, 06:54:58 PM »

ขอบคุณครับพี่ Pongwet K.
หน้า: 1 [2] พิมพ์