ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 16 มิถุนายน 2024, 11:59:06 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  หลวงพ่อโมที่ตรัง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อโมที่ตรัง  (อ่าน 4461 ครั้ง)
Rwat
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 08:12:00 AM »

ผมว่าคง ช่วยไม่ไหว นะครับ

ทั้ง ริ้วจีวร ที่แข็งไปหน่อย

ดวงตากลมๆ

ขีดแนวนอนหลังใบหู

ตัวอักษร ชื่อ หลวงพ่อ

ผิวเนื้อพระ

แต่อย่าพึ่ง เชื่อ นะ จ๊ะ

รอ คุณโอ๋  เจ้ากรม หลวงพ่อโม อีกที นะครับ

รอให้คุณ โอ๋ บอกจุดที่ คุณโอ๋ ยอมจ่ายตังค์ ว่าจุดไหน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

นั่นแหละครับร่วมด้วยช่วยกันชี้   ยังไงก็ต้องไหวครับ  ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 09:09:31 AM »

ถ้าเก๊นะ ส่งให้น้องเค้าด้วยซิ ผมอยากถ่ายให้พวกเราได้ดูกันว่า เก๊ - แท้ แตกต่างกันอย่างไรครับ ยิงฟันยิ้ม
จุดจ่ายตังค์ต่างของคุณโอ๋ครับ ยิงฟันยิ้ม
อีกสองภาพครับ หวังว่าคงไม่ได้เหยียบตาปลาใครอีกนะครับ แหะๆ ยิงฟันยิ้ม

ตั้งใจไว้แล้วครับพี่  ว่าจะส่งไปให้พี่ผ่าตัด   แต่อยากลองหาประสบการณ์ดูก่อน ยิงฟันยิ้ม

โอ๊ยย    ถูกเหยียบ   อิอิ ยิงฟันยิ้ม
ผมเกรงว่าผมจะเป็นคนเข้ามาขัดผลประโยชน์ของใครเข้าอีกครับ
เกรงคุณวัฒน์ จะตอบผมด้วยความผิดหวังว่า "ชอบก็เก็บ ไม่ชอบก็ไม่ต้องเก็บ ไม่มีใครบังคับซักหน่อย" อันนี้เป็นเรื่องธรรมดาๆ ของนักนิยมพระเครื่องอยู่แล้วครับ  ที่ผมลงให้ดูเนี่ย เพียงจะบอกว่าดูให้ดีดีน่ะ เก๊หรือแท้ควรมีเหตุมีผลประกอบการตัดสินใจครับ  ยิงฟันยิ้ม 
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 10:23:29 AM »

อีกสองภาพครับ หวังว่าคงไม่ได้เหยียบตาปลาใครอีกนะครับ แหะๆ ยิงฟันยิ้ม

ป๋า ไม่ได้เหยียบตาปลาใครหรอก  แต่เหยียบ ตาตุ่ม แน่เลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
Rwat
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 06:34:36 PM »

ผมเกรงว่าผมจะเป็นคนเข้ามาขัดผลประโยชน์ของใครเข้าอีกครับ
เกรงคุณวัฒน์ จะตอบผมด้วยความผิดหวังว่า "ชอบก็เก็บ ไม่ชอบก็ไม่ต้องเก็บ ไม่มีใครบังคับซักหน่อย" อันนี้เป็นเรื่องธรรมดาๆ ของนักนิยมพระเครื่องอยู่แล้วครับ  ที่ผมลงให้ดูเนี่ย เพียงจะบอกว่าดูให้ดีดีน่ะ เก๊หรือแท้ควรมีเหตุมีผลประกอบการตัดสินใจครับ  ยิงฟันยิ้ม 
[/quote]

ด้วยความเคารพครับ ยิ้ม

ผมเป็นคนสะสมพระธรรมดา ๆ ครับ ที่สนใจ อยากรู้ว่าพระที่เก็บไว้

ในวงการสากล เล่นหา หรือไม่  อันที่จริงแล้ว ผมจะส่งพระให้พี่ต้อย

ช่วยตรวจสอบให้ตั้งแต่แรก  ก็คงจะเป็นเรื่องปกติ  แต่ผมเลือกวิธีนี้ ก็เพราะผม

อยากทดลองเปลี่ยนวิธีการดูบ้าง  ผมว่า (ความคิดเห็นส่วนตัว)

คนเล่นพระมักจะเข้าข้างตัวเอง   ผมถึงมาอาศัยสายตาผู้รู้ในที่นี้ช่วยดู   

แต่ก็เข้าใจครับ ถ้าเป็นพระที่มีปัญหาก็มักจะไม่มี ใครอยากเอามือมาซุกหีบ

เพราะไม่มีได้ อย่างดีก็แค่เสมอตัว ผมเองพอรู้จักวงการนี้  เพราะสนใจสะสมพระ

มาเป็นเวลาพอสมควรแล้ว เข้าใจดีว่าเรื่องผลประโยชน์ทำให้เพื่อนผิดใจกัน 

ทำให้พี่น้องทำลายกันได้  แต่สำหรับผมคิดเพียงแค่ว่า  ความจริงคือจริง

พระแท้คนอื่นก็ต้องดูแท้ แต่พระเก๊ ไม่แน่ว่ามีการยอมรับกันหรือไม่

ถ้าวงการยอมรับ พระเก๊ ยังแท้ได้เลยครับ 

ที่พิมพ์มามาก ๆ เนี่ย ไม่มีอะไรหรอกครับเพียงอยากบอกว่า

"ผมยังไม่เคยผิดหวังกับสิ่งที่พี่ต้อยทำให้น้องๆ ในเวปเลยครับ" 

ขอบคุณมากครับพี่
ยิงฟันยิ้ม

อ้อ  ผมลืมบอกไปครับว่าจะไม่มีผู้เสียประโยชน์ในกระทู้นี้ นอกจากผมคนเดียว  โฮ   ร้องไห้
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 07:22:58 PM »

แหะๆ ผมยังไม่ได้ว่าพระของคุณวัฒน์เก๊นะครับ ผมยังมองไม่เห็นจุดที่คุณ คางเครา คุณโอ๋สอนให้ผมดูเลยครับ ผมเลยลงให้ดูพระองค์ที่ได้รับการตรวจสอบแล้วว่าแท้ ให้เปรียบเทียบดูครับ ท่าเหมือนก็ OK เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
ผมรู้ได้ด้วยใจครับ ผมเข้าใจครับ ขอบคุณมากครับผม ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 07:47:26 PM »

ป๋า ไม่ได้เหยียบตาปลาใครหรอก  แต่เหยียบ ตาตุ่ม แน่เลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ต้องขอสู่มาด้วยครับ ไม่มีเจตนาเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 09:00:00 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ผมเป็นคนสะสมพระธรรมดา ๆ ครับ ที่สนใจ อยากรู้ว่าพระที่เก็บไว้

ในวงการสากล เล่นหา หรือไม่  อันที่จริงแล้ว ผมจะส่งพระให้พี่ต้อย

ช่วยตรวจสอบให้ตั้งแต่แรก  ก็คงจะเป็นเรื่องปกติ  แต่ผมเลือกวิธีนี้ ก็เพราะผม

อยากทดลองเปลี่ยนวิธีการดูบ้าง  ผมว่า (ความคิดเห็นส่วนตัว)

คนเล่นพระมักจะเข้าข้างตัวเอง   ผมถึงมาอาศัยสายตาผู้รู้ในที่นี้ช่วยดู   

แต่ก็เข้าใจครับ ถ้าเป็นพระที่มีปัญหาก็มักจะไม่มี ใครอยากเอามือมาซุกหีบ

เพราะไม่มีได้ อย่างดีก็แค่เสมอตัว ผมเองพอรู้จักวงการนี้  เพราะสนใจสะสมพระ

มาเป็นเวลาพอสมควรแล้ว เข้าใจดีว่าเรื่องผลประโยชน์ทำให้เพื่อนผิดใจกัน 

ทำให้พี่น้องทำลายกันได้  แต่สำหรับผมคิดเพียงแค่ว่า  ความจริงคือจริง

พระแท้คนอื่นก็ต้องดูแท้ แต่พระเก๊ ไม่แน่ว่ามีการยอมรับกันหรือไม่

ถ้าวงการยอมรับ พระเก๊ ยังแท้ได้เลยครับ 
  กินใจหนูมากเลยคุณอาขาช่างลึกซึ้งจริงๆ... ร้องไห้... ยิงฟันยิ้ม
Rwat
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 09:23:09 PM »

พี่หมอก็ว่าไป ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณนะครับ ยิ้มเท่ห์
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 04:27:07 PM »

พี่Rwatนี่ของดีๆมีเยอะแฮะ........แบ่งกันมั่งก้อได้พี่...หุหุ.. ขยิบตา
Rwat
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 08:48:11 PM »

พี่Rwatนี่ของดีๆมีเยอะแฮะ........แบ่งกันมั่งก้อได้พี่...หุหุ.. ขยิบตา

แหะ แหะ  พึ่งลงไปสององค์เอง ว่ามีเยอะซะแล้ว ..... ยิ้มเท่ห์

เอาไว้ดูกันนาน ๆ นะครับ   ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 08:51:13 PM »

ได้ๆ  ว่าไงก้อว่าตามกัน..
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #31 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 07:46:04 PM »

ส่งให้ป๋าเลยครับ แบบนี้ต้องถ่ายเก็บไว้กันครับ  ยิงฟันยิ้ม
ATSAKORN
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 07:56:20 PM »

เบื้องตนคณะกรรมการ.....มีความเห็นพ้องต้องกับความเห็นของพี่Rwat มีมติเป็นเอกฉันท์ว่า......คำพูดนี้เห็นสมควรต้องบันทึกในหน้าประวัติศาสตร์ของผู้นับถือหลวงพ่อกวย....โดนใจมากๆๆๆๆๆ........กินใจมากๆครับ
Rwat
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 09:51:07 PM »

เบื้องตนคณะกรรมการ.....มีความเห็นพ้องต้องกับความเห็นของพี่Rwat มีมติเป็นเอกฉันท์ว่า......คำพูดนี้เห็นสมควรต้องบันทึกในหน้าประวัติศาสตร์ของผู้นับถือหลวงพ่อกวย....โดนใจมากๆๆๆๆๆ........กินใจมากๆครับ

ท่านกำมะกานที่นี่ดูแลสมาชิกดีมาก ร้องไห้โฮเดียว  เรียกประชุมกันเลยนะครับ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์