ภาพถ่าย หลวงพ่อเฒ่า ที่เป็นอมตะตลอดกาล ตามด้วยเหรียญรุ่นแรก

(1/6) > >>

tepbangbo:
กลับบ้านโพธิ์งาม คราวนี้ได้มาหลายอย่างเหมือนกัน ต้องค่อยๆทยอยโชว์  (เหมือนคุณโอ๋ ชัยนาทกล่าวไว้ ;) มีแล้วต้องโชว์)
   อันดับแรก   ภาพถ่ายเก่าหลวงพ่อเฒ่า (ไม่รู้จะไปหาที่ไหนได้  ปลดลงจากข้างฝาบ้านนิมนต์มาซะเลย)

tepbangbo:
อันดับสอง
เหรียญรุ่นแรกเสมา  ตะเวนหาตามชาวบ้านระแวกนั้น มีแต่ไม่ให้(เช่า) หวงกันจริงๆ หน้ามืดแล้วตอนนั้น หันหาคนไกล้ตัว ของน้าสาวนั่นเอง (หักคอเลย) แต่ต้องให้ค่ากรอบทองเขาไป ส่วนพระถือเสียว่าให้ลูกหลานไว้ใช้ครับ   อ้อนวอนเกือบตาย  ;D 8)

teau:
บ้านคุณ tep มีแต่ของหายากจริงเลยนะครับ ลูกอ้อนก้อเก่ง ยินดีด้วยครับ

tepbangbo:
ขอต่ออีกนิด ตระกรุดโทนเนื้อตะกั่ว (เคยลงpost แล้ว) ขอซ้ำอีกครั้ง

โอ๋ ชัยนาท:
อ้อนแล้วได้อย่างนี้เกือบตายก็ยอมล่ะ เหรียญสวยมาก ๆ เลยครับ  ;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป